Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Vậy chừng nào bác qua lái bên Đức mới vui, Nhá đèn mấy chiếc rùa ...
nói chứ EU thì rùa và chán nhất là Bỉ với Hà Lan
Dạ em chưa được thử autobahn, chỉ biết auto ban thôi :D
Qua Cam chạy là đủ thấy vui rồi bác, lượt đi chạy max 120+3 theo bảng mà dân Cam vượt qua áo ào, lâu lâu chạy lên kiểm tra thử thì thấy họ chạy 140-150, lượt về đi dân Cam thử cảm giác vượt ào ào mà họ đã cho em thử ở lượt đi để đáp lễ chủ nhà

Qua Cam xong ước mong cao tốc mình được như họ, anh thầu nước lạ làm quá đỉnh, để vài bữa nữa thử cao lào xem có ngon như cao cam ko

Thêm nữa cách chạy của dân Cam tạo ra cảm giác an toàn thực sự: Vượt làn trái, vượt xong về làn phải, dù xe đó đang chạy 120 hay 170 (max tốc độ của các xe em đã gặp bên Cam)
Trên quốc lộ 1 làn cách chạy của dân Cam cũng y vậy, ko vượt 1 lèo, mà vượt xong cũng vào lại, nên lúc đầu thấy nhiều xe vượt em xong 1 hồi sau nhìn lại, ủa ủa vẫn đang trước mặt, dù với tốc độ vượt của họ thì phải mất dạng luôn rồi, quá phục văn hóa lái xe nước bạn!

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Qua Cam chạy là đủ thấy vui rồi bác, lượt đi chạy max 120+3 theo bảng mà dân Cam vượt qua áo ào, lâu lâu chạy lên kiểm tra thử thì thấy họ chạy 140-150, lượt về đi dân Cam thử cảm giác vượt ào ào mà họ đã cho em thử ở lượt đi để đáp lễ chủ nhà

Qua Cam xong ước mong cao tốc mình được như họ, anh thầu nước lạ làm quá đỉnh, để vài bữa nữa thử cao lào xem có ngon như cao cam ko

Thêm nữa cách chạy của dân Cam tạo ra cảm giác an toàn thực sự: Vượt làn trái, vượt xong về làn phải, dù xe đó đang chạy 120 hay 170 (max tốc độ của các xe em đã gặp bên Cam)
Trên quốc lộ 1 làn cách chạy của dân Cam cũng y vậy, ko vượt 1 lèo, mà vượt xong cũng vào lại, nên lúc đầu thấy nhiều xe vượt em xong 1 hồi sau nhìn lại, ủa ủa vẫn đang trước mặt, dù với tốc độ vượt của họ thì phải mất dạng luôn rồi, quá phục văn hóa lái xe nước bạn!
Năm nào mình cũng đem xe qua đó chạy cho nó sướng, Tết vừa đi đến mùng 10 mới về. Ý thức họ quá tốt. Chạy cái QL5 sướng nhất (có con lươn cứng), QL1 đông xe hơn và mặt đường không ngon (dân chạy QL1 cũng có kiểu đá đèn để ra dấu có chốt police, kkkk), QL6 từ PP lên SR cũng quá ngon (năm nay thấy QL6 có chuyển biến về ý thức: lâu lâu đi trên đường sẽ thấy một dãy chóp phản quang hình nón sắp ngay giữa đường - nó nằm đó cả ngày nên nhiều cái bạc phết- thấy cái đó thì y như rằng có trường học hoặc điểm nào đó có xe ra vào thường xuyên, trước đây thì biển cảnh báo cũng đã quá đủ, nay thêm mấy cái chóp nón này càng thấy nể ý thức của họ). Để vài hôm nữa đi thử cái cao tốc Cam mới làm xem sao :). Ý thức họ quá tốt, một là làn phải, nếu đang trại làn trái mà anh muốn vượt thì nhá nhá đèn họ sẽ tấp vô cho qua. Đi mấy ngày trời không nghe một tiếng còi xe.
Video: Tai nạn liên hoàn giữa 6 ô tô trên cao tốc Phan Thiết - Dầu Giây, lại là bài học giữ khoảng cách

Tốc độ xe bên đó quy định giống mình ở các tuyến đường trong và ngoài đô thị, anh muốn vít nhiêu thì vít ở làn sát con lươn, lỡ bị bắn tốc độ thì quy ra tiền mà đóng (hình như không giam bằng bấm lỗ gì hết, thấy tài xế Cam bị thổi vô chốt mà mặt tươi rói, nhe răng cười với police Cam và móc tiền đóng, kkk. Hệ thống đóng phạt bên đó cũng hay: nó in biên lai tự động cho anh nếu anh muốn lấy biên lai ngay. Mình bị bắn vì lố tốc độ 30km/h, tưởng đâu tiêu ai ngờ 30usd (chưa trả giá), móc đóng nhanh gọn lẹ, kkkk.
Mố cầu thì khỏi nói, đi qua cầu mà nó êm gì đâu, không như xứ đông lào :(.

Chạy trên đường mà không có con lươn cứng thì họ vẫn cúp cắt và vượt như mình, nhưng đảm bảo khoảng cách đàng hoàng, chứ không có chạy như ăn cướp lộn xộn giống VN. Có một điểm trừ là tài xế Cam hay thích vượt ở mấy cái góc cua (họ rất hay cắt cua, không cần biết nó dương hay âm), mà đa số dạng này cũng là bán tải (bán tải bên đó toàn 3.0 chứ không cùi ghẻ như ở VN).

Nói vậy chứ chưa so được với mấy cái cao tốc ở châu Âu mà em đây cũng đang muốn thử, kkkk.

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp

Em đâu có nói gì ... Nếu bác có duyên lái xe bên EU thì thấy nó chạy thế nào, ra vào, ngay cả tai nạn ..Porsche cũng bị dí trên cao tốc nếu 80 lane ngoài ,Morning (Picanto) không dí thì cảnh sát cũng dí bác thôi ......