Hạng B2
3/11/08
252
128
43
TPHCM
Em nghĩ là do kỹ thuật quay video bị ù ù thôi...Chức bác chủ xe trả lời khá khách quan, giọng nói khá chuẩn đó bác, khen xe đi êm, tiết kiệm...Chê là trời nóng thì mấy cái ron cửa nó giản nở...

Bác ấy đi Mec C rồi lên Subaru vẫn happy thì em nghĩ Subaru cũng là 1 lựa chọn đáng cân nhắc khi so với GLC...

Quan trọng là về lâu dài...

Lấy chiếc Subaru outback này 1 tỏi 8, đi 10 năm em dự hao tầm 200tr cho bảo hành, bảo dưỡng (ko tính xăng)...

Còn GLC 250 ra giấy tầm 1 tỏi 9 - 2 tỏi, đi 10 năm em dự hao tầm 500tr cho bảo hành, bảo dưỡng...

Ngoài ra còn khoảng Subaru này đậu lộn xộn cũng ko lo vặt kính, đi vô quán xá cũng ko sợ bị bảo vệ vòi tiền...

Nhưng ngược lại, sẽ dễ bị nhầm qua hãng Trung Quốc và thương hiệu ko bằng Mec GLC...

Người đã chạy các hãng xe Đức thì họ ko bao giờ nghĩ đến chuyện khấu hao khi bán lại nha bác. Chỉ có các tay chơi ko đủ tiền nhưng đua đòi thì mới nghĩ đến việc bán lại thôi nhé. Còn chuyện bảo dưỡng thì họ có tiền để xài đồ hiệu thì họ ko phải nghĩ nhé.

Quan điểm của bác em thấy hơi giống "rân chơi" hơn là dân chơi rồi :D

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Chỉ có Subaru mới có doanh số tăng đều trong 10 năm nay tại Mỹ :)

10 năm qua các hang khac cứ trồi sụt
Từ 1 - 2 lên 4 - 5 không quá khó. Từ 7 - 8 lên 9 - 10 thường rất lâu hoặc không thể.

Hôm trước có anh nào đánh giá Honda Civic Turbo, bảo xe đó chỉ dành cho ai "chịu chơi". Vãi con xe bình dân!

Giờ tới con Subaru này, ở nước ngoài là con xe bình thường, về VN thì dành cho "dân chơi".

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Phải chiếc này khiến Venza thần thánh về vườn ko nhỉ?
Chính xác bác nhé.
Venza về đây bán 80-90k USD có ma nào chê đắt đâu, đâm đầu vào mua, tranh nhau mua. Giờ xe 2009 còn bán được tầm 1 tỉ.
Outback về bán chưa đến 1,7 tỉ(hồi trước 1-7-2016) thì kêu om sòm. Giờ có lên tầm 2 tỉ(do thuế sau 1-7-2016) thì cũng chưa bằng giá Venza cách đây chục năm mà bị nhiều người chê quá.
Thế mới thấy giá trị cái thương hiệu nó khủng khiếp thế nào. Vết hằn ăn sâu vào não rồi thì rất khó sửa.

• Like
Reactions: Tùng Tùng
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:p túm lại là năm sau mà vẫn giữ nguyên cái giá trên Trời thì nên chuẩn bị cuốn gói về Nhựt Bổn đi. Ai mà thèm mua.

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Người đã chạy các hãng xe Đức thì họ ko bao giờ nghĩ đến chuyện khấu hao khi bán lại nha bác. Chỉ có các tay chơi ko đủ tiền nhưng đua đòi thì mới nghĩ đến việc bán lại thôi nhé. Còn chuyện bảo dưỡng thì họ có tiền để xài đồ hiệu thì họ ko phải nghĩ nhé.

Quan điểm của bác em thấy hơi giống "rân chơi" hơn là dân chơi rồi :D

Cái này là bác nghĩ vậy thôi, em thấy các anh/chị chơi BIM, MEC nếu họ không suy nghĩ đắn đo thì đã không nhập đồ ngoài và ra gara ngoài sửa...tiết kiệm hơn so với đâm đầu vô hãng

Theo em cảm nhận từ các bạn chơi xe Đức: tiền không thiếu, nhưng phải xài thông minh...Chứ ko ai không suy nghĩ cả đâu bác nhé...

Tương tự, 1 người khác đắn đo giữa Xe Đức và Xe Nhật thì người ta không phải là dân chơi 1/2 mùa như bác nói mà họ đang muốn tối đa hóa lợi ích đồng tiền thôi nha bác...

Bác nói chuyện có vẻ hơi coi thường người khác nhỉ...Có lẽ bác là dân chơi chính hiệu...

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Cái này là bác nghĩ vậy thôi, em thấy các anh/chị chơi BIM, MEC nếu họ không suy nghĩ đắn đo thì đã không nhập đồ ngoài và ra gara ngoài sửa...tiết kiệm hơn so với đâm đầu vô hãng

Theo em cảm nhận từ các bạn chơi xe Đức: tiền không thiếu, nhưng phải xài thông minh...Chứ ko ai không suy nghĩ cả đâu bác nhé...

Tương tự, 1 người khác đắn đo giữa Xe Đức và Xe Nhật thì người ta không phải là dân chơi 1/2 mùa như bác nói mà họ đang muốn tối đa hóa lợi ích đồng tiền thôi nha bác...

Bác nói chuyện có vẻ hơi coi thường người khác nhỉ...Có lẽ bác là dân chơi chính hiệu...
Dân chơi bằng tiền của mình, do mình tự làm ra thì luôn đắng đo anh ạ.

• Like
Reactions: tranthongtanh
O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam
Chào các bác ;)

Rất xin lỗi các bác vì clip chia sẻ cảm nhận đã không truyền tải đủ các thông tin, cũng như chất lượng ghi âm không được tốt. Thực sự là tất cả câu hỏi cũng như trả lời đều được đưa ra ngay trong khi mình lái xe nên đã không mang đầy đủ thông tin. Mình sẽ làm 1 bài chia sẻ chi tiết hơn sau
chuyến đi chơi miền trung sắp tới. Hy vọng nó sẽ cập nhật thêm các thông tin chia sẻ đầy đủ hơn, như các bài chia sẻ của mình trước đây :)

Thân chào và sớm gặp lại.