Hạng B2
3/11/08
252
128
43
TPHCM
Cái này là bác nghĩ vậy thôi, em thấy các anh/chị chơi BIM, MEC nếu họ không suy nghĩ đắn đo thì đã không nhập đồ ngoài và ra gara ngoài sửa...tiết kiệm hơn so với đâm đầu vô hãng

Theo em cảm nhận từ các bạn chơi xe Đức: tiền không thiếu, nhưng phải xài thông minh...Chứ ko ai không suy nghĩ cả đâu bác nhé...

Tương tự, 1 người khác đắn đo giữa Xe Đức và Xe Nhật thì người ta không phải là dân chơi 1/2 mùa như bác nói mà họ đang muốn tối đa hóa lợi ích đồng tiền thôi nha bác...

Bác nói chuyện có vẻ hơi coi thường người khác nhỉ...Có lẽ bác là dân chơi chính hiệu...

Bác đừng dạy người nhiều tiền cách xài tiền bác ợ. Người ta bỏ tiền gấp đôi mua 1 chiếc xe Đức là người ta đang mua bảo hiểm cho mạng sống của họ đấy bác. Tất cả vì an toàn, chứ người ta ko nghĩ đến chuyện mua xe để rồi bán lại, bác hiểu ko đúng ý em rồi.

Còn người mà mua xe để rồi bán lại giá cao, thì khách hàng như vậy chắc bác hiểu như thế nào rồi nhé. Chẳng ai bỏ tiền ra mua xe Đức để nghĩ đến chuyện bán lại giá cao đâu mà gọi là tối ưu hoá đồng tiền bác ợ!

Hạng B2
2/7/15
104
72
28
TP HCM
www.subarusaigon.com
Chào các bác ;)

Rất xin lỗi các bác vì clip chia sẻ cảm nhận đã không truyền tải đủ các thông tin, cũng như chất lượng ghi âm không được tốt. Thực sự là tất cả câu hỏi cũng như trả lời đều được đưa ra ngay trong khi mình lái xe nên đã không mang đầy đủ thông tin. Mình sẽ làm 1 bài chia sẻ chi tiết hơn sau
chuyến đi chơi miền trung sắp tới. Hy vọng nó sẽ cập nhật thêm các thông tin chia sẻ đầy đủ hơn, như các bài chia sẻ của mình trước đây :)

Thân chào và sớm gặp lại.
Đợi tin bài chia sẽ của anh về em subaru outback trên đường trường :)

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Bác đừng dạy người nhiều tiền cách xài tiền bác ợ. Người ta bỏ tiền gấp đôi mua 1 chiếc xe Đức là người ta đang mua bảo hiểm cho mạng sống của họ đấy bác. Tất cả vì an toàn, chứ người ta ko nghĩ đến chuyện mua xe để rồi bán lại, bác hiểu ko đúng ý em rồi.

Còn người mà mua xe để rồi bán lại giá cao, thì khách hàng như vậy chắc bác hiểu như thế nào rồi nhé. Chẳng ai bỏ tiền ra mua xe Đức để nghĩ đến chuyện bán lại giá cao đâu mà gọi là tối ưu hoá đồng tiền bác ợ!

Ồ bác nhiều tiền...Nhưng qua cách bác nói chuyện thì em nghĩ bác không giàu...Và em cũng ko có ý định dạy dỗ ai cả...Em chỉ phát biểu quan điểm thôi mà bị người nhiều tiền công kích dữ quá...

• Like
Reactions: MMcLaren
Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Hôm nay e vừa "chém gió" mấy phút cùng bác chủ xe và1 bác khác ở MIV WS.
Chốt lại = bác nào cũng Có cùng 1 câu. Mua Su về đều bị bạn bè "chửi" là Ngu!kkk

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nmtung
Hạng C
16/2/11
993
700
93
xe này ngon, nhưng về VN giá cao quá nên kén khách. Còn mua xe là sở thích, cá tính riêng của mỗi người, nên không thể lấy lòng mình để nói người khác là hay hay là dỡ cả.

Hạng C
12/6/09
844
7.368
93
Hôm nay e vừa "chém gió" mấy phút cùng bác chủ xe và1 bác khác ở MIV WS.
Chốt lại = bác nào cũng Có cùng 1 câu. Mua Su về đều bị bạn bè "chửi" là Ngu!kkk
Sao bị chửi vậy bác ?

Hạng B1
12/4/12
84
12
8
Còn nữa, sau 10 năm Mer đem bán có người mua còn Su Bà Gú có ai mua không?

Môt người mang dòng máo Diệt Lam xin hỏi.
Em thấy có gì đó sai sai. Ở Mẽo xe Subaru luôn là xe có giá trị bán lại tốt. Còn ở thị trường VN, nơi mà mọi thứ đảo lộn thì khác. Em không nói là Su 10 năm sau bán lại được hay không chứ Mer hay Bim thì bán lại khó hơn xe Nhật nhiều. Nguyên nhân do hao mòn nói chung xe Đức cao dẫn đến nuôi tốn kém, quan trọng hơn là tâm ly đi xe sang ai đi xe cũ. Không phải tất cả nhưng tâm lý ưa hình thức, thể hiện nên dân gian có câu bệnh sĩ chết trước bệnh sida

• Like
Reactions: TRIBECA
Hạng D
14/12/13
1.332
10.198
113
Em thấy có gì đó sai sai. Ở Mẽo xe Subaru luôn là xe có giá trị bán lại tốt. Còn ở thị trường VN, nơi mà mọi thứ đảo lộn thì khác. Em không nói là Su 10 năm sau bán lại được hay không chứ Mer hay Bim thì bán lại khó hơn xe Nhật nhiều. Nguyên nhân do hao mòn nói chung xe Đức cao dẫn đến nuôi tốn kém, quan trọng hơn là tâm ly đi xe sang ai đi xe cũ. Không phải tất cả nhưng tâm lý ưa hình thức, thể hiện nên dân gian có câu bệnh sĩ chết trước bệnh sida

Chong máo người Diệt thì chỉ có Toy. Thế nhé!