Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Bi zin khác bi thay. Bóng zin trong bi khác bóng thay. Bác cứ ra chỗ tụi độ xe, nó gắn vào bác sẽ hiểu em nói gì.
Em hồi xưa chơi xe máy nên em hiểu vụ này, nhưng khổ cái thay bi thì bên hãng lại kiếm chuyện vụ bảo hành, nên thôi chắc em thay bóng đèn loại ghim vô xài không chế choá gì hết cho khoẻc hết bảo hành rồi muốn độ đẽo gì thì thoải mái.

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Em thấy QC trên FB thôi! Bác tìm nơi bán hay độ đèn yêu cầu là có ah! E nghĩ có đường cắt thì do bóng chứ ko do bi đâu! Từ 1.5 đến 2.5tr là ok rồi
đường cắt là do bi nha bác. bóng chỉ có sáng tối và màu thôi

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
có bác nào biết led trên san 2019 có thay bóng sáng hơn được ko hay phải thay cả bi

• Like
Reactions: Kayashi
Tập Lái
24/2/16
10
2
3
33
Em thấy QC trên FB thôi! Bác tìm nơi bán hay độ đèn yêu cầu là có ah! E nghĩ có đường cắt thì do bóng chứ ko do bi đâu! Từ 1.5 đến 2.5tr là ok rồi
mặt cắt là do màn chập của bi chứ bóng ko có mặt cắt phẳng như vậy nhé bác

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
xe Santafe của em đời 2008 xenon cũng thấy không ăn đường ạ nhưng rất sáng, em nghĩ đường nhựa mình không ăn đèn nghe bác BMW nói vậy ạ...sẽ chia các bác

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
xe Santafe của em đời 2008 xenon cũng thấy không ăn đường ạ nhưng rất sáng, em nghĩ đường nhựa mình không ăn đèn nghe bác BMW nói vậy ạ...sẽ chia các bác
ánh sáng vàng ko đẹp, ko sáng bằng ánh sáng trắng nhưng ăn đường hơn ánh sáng trắng. đó là e nói ở xe phổ thông còn lên hàng cao cấp nó khác r. led cũng có nhiều loại lắm. cá nhân e thấy tầm xe 2 tỷ trở xuống ở Việt Nam mình led ko ngon như xenon
cá nhân thấy ánh sáng tầm từ 6000k trở xuống là ok

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Hễ cái gì bác độ đẽo không còn zin nữa là hãng sẽ không bảo hành nữa. Chỉ khi bác thật sự chịu chơi thì xuống tiền làm luôn theo sở thích lái cho nó sướng. Con xe là của mình, mua để nó phục vụ mình. Một đời ta ba đời nó mà.

Thiệt cái đèn signal của xe này nó vô duyên so với điều kiện đường xá VN thiệt, nếu bác chịu chơi gắn lên trên thì sẽ đẹp và an toàn hơn nhiều.

Còn cái đèn bác cứ thay bóng led công suất cao hơn hoặc chịu chơi nữa thì thay xenon luôn. Sợ không bám đường thì thay bóng nhiệt màu thấp 1 chút, hoặc cứ thay bóng xenon nhiệt màu trắng xanh cho đẹp, đi đêm cho sáng rồi làm thêm cây led bar màu vàng chỉa xuống đường, khi nào đi mưa thì bật là ngon lành cành đào.

Loa nếu bác chịu chơi bụp luôn on sub JBL, Mark Levinson hoặc mấy dòng loa có tiếng là nghe nhức nách luôn. Nếu bác mê cảm giác vừa lái xe vừa nghe nhạc thì ba cái vụ độ loa bác đừng có lăn tăn chi. hehe.

Nếu bác SG có nhiều chỗ làm đèn uy tín lắm. Thần đèn Khắc Trung nè, Auto 365 nè, Auto Mười Hùng nè,v.v......

Chúc bác đưa ra quyết đinh đúng đắn và có con xe như ý.

• Like
Reactions: Kayashi
Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Hễ cái gì bác độ đẽo không còn zin nữa là hãng sẽ không bảo hành nữa. Chỉ khi bác thật sự chịu chơi thì xuống tiền làm luôn theo sở thích lái cho nó sướng. Con xe là của mình, mua để nó phục vụ mình. Một đời ta ba đời nó mà.

Thiệt cái đèn signal của xe này nó vô duyên so với điều kiện đường xá VN thiệt, nếu bác chịu chơi gắn lên trên thì sẽ đẹp và an toàn hơn nhiều.

Còn cái đèn bác cứ thay bóng led công suất cao hơn hoặc chịu chơi nữa thì thay xenon luôn. Sợ không bám đường thì thay bóng nhiệt màu thấp 1 chút, hoặc cứ thay bóng xenon nhiệt màu trắng xanh cho đẹp, đi đêm cho sáng rồi làm thêm cây led bar màu vàng chỉa xuống đường, khi nào đi mưa thì bật là ngon lành cành đào.

Loa nếu bác chịu chơi bụp luôn on sub JBL, Mark Levinson hoặc mấy dòng loa có tiếng là nghe nhức nách luôn. Nếu bác mê cảm giác vừa lái xe vừa nghe nhạc thì ba cái vụ độ loa bác đừng có lăn tăn chi. hehe.

Nếu bác SG có nhiều chỗ làm đèn uy tín lắm. Thần đèn Khắc Trung nè, Auto 365 nè, Auto Mười Hùng nè,v.v......

Chúc bác đưa ra quyết đinh đúng đắn và có con xe như ý.
Cũng muốn làm theo ý lắm, mà chắc phải .đợi qua BH cho chắc ăn, cũng biết của bền tại người, nhưng sản phẩm nào cũng có tỷ lệ lỗi nhất định, lỡ xui mình dính mà vì chơi đồ nó không BH chắc chết :D :D :D
Cám ơn bác đã tư vấn nhiệt tình, chắc trước mắt chỉ thay bóng cho sáng tạm quá

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Cũng muốn làm theo ý lắm, mà chắc phải .đợi qua BH cho chắc ăn, cũng biết của bền tại người, nhưng sản phẩm nào cũng có tỷ lệ lỗi nhất định, lỡ xui mình dính mà vì chơi đồ nó không BH chắc chết :D:D:D
Cám ơn bác đã tư vấn nhiệt tình, chắc trước mắt chỉ thay bóng cho sáng tạm quá
zin zin tuy ít tiện nghi nhưng xác suất bền cao hơn bác.....em độ từa lưa riết chán dây từa lưa luôn......đỉnh cao của độ xe các anh lớn nói là bán xe

• Haha
Reactions: WilsonBibO