Hạng B2
1/10/12
275
180
43
47
Quận 2, HCM
E uống thuốc 5-6 năm dồi bác . Thanks bác
Bác thử ghé BS Tường chỗ Vitoria xem sao, rất hạn chế uống thuốc. Lúc trước mình đi Hòa Hảo BS Thủy Trưởng khoa gan , cho thuốc uống nhiều quá ngán luôn. thuốc no khỏi ăn cơm. Mỗi BS có góc nhìn khác nhau, hy vọng Bác OK.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.273
113
đúng mà anh
em đi 3 bác sĩ khác nhau rồi
ai cũng nói uống đến khi nào chưa biết
chị ruột em thì cũng bị, mà bs ko cho uống gì hết
Vậy là hiểu rồi. Cơ bản là trước kia mình cũng ko vào diện phải uống thuốc mà chỉ cần xét nghiệm định kỳ 6 tháng, sau đó là 12 tháng. Mình phát hiện bị năm 98 mà mãi tới 2013 mới bắt đầu uống tự nguyện. Giờ đã uống 3 năm, thêm nữa bớt nhậu đi, môi trường lại tốt hơn thì phải khá hơn chứ. Ko uống cũng ko sao, giờ có uống thì nghỉ cũng ko sao. Các bác đã được chỉ định phải uống là thuộc loại nặng hơn rồi nên ko thể ngừng. :)

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
E uống thuốc hết 6 tháng này đã rồi tính khám chỗ khác . Đầu tiên e qua chỗ bác @huboss giới thiệu trước đã nếu ko ổn sẽ qua bên bác giới thiệu . Thanks bác

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.389
113
Vậy là hiểu rồi. Cơ bản là trước kia mình cũng ko vào diện phải uống thuốc mà chỉ cần xét nghiệm định kỳ 6 tháng, sau đó là 12 tháng. Mình phát hiện bị năm 98 mà mãi tới 2013 mới bắt đầu uống tự nguyện. Giờ đã uống 3 năm, thêm nữa bớt nhậu đi, môi trường lại tốt hơn thì phải khá hơn chứ. Ko uống cũng ko sao, giờ có uống thì nghỉ cũng ko sao. Các bác đã được chỉ định phải uống là thuộc loại nặng hơn rồi nên ko thể ngừng. :)
e nghĩ nếu qua chỗ bs Tường, có thể e sẽ được ngưng thuốc

Hạng B2
1/10/12
275
180
43
47
Quận 2, HCM
e nghĩ nếu qua chỗ bs Tường, có thể e sẽ được ngưng thuốc
Ngưng thuốc nhưng lúc đầu xét nghiệm xong cũng phải uống 1 tháng hay 1 thời gian ngắn để xem tình hình biến động và phản ứng của các con virus gan này ra sao, xét nghiệm lại nữa . luc này mới có thể ngưng thuốc được bạn. chứ không phải ngay từ đầu chưa biết lịch sử virus phản ứng ra sao mà ngưng thuốc thuốc ngay được đâu. nếu virus vẫn ổn định thì mới ngưng thuốc và chỉ theo dõi định kỳ qua xét nghiệm thôi.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.389
113
Ngưng thuốc nhưng lúc đầu xét nghiệm xong cũng phải uống 1 tháng hay 1 thời gian ngắn để xem tình hình biến động và phản ứng của các con virus gan này ra sao, xét nghiệm lại nữa . luc này mới có thể ngưng thuốc được bạn. chứ không phải ngay từ đầu chưa biết lịch sử virus phản ứng ra sao mà ngưng thuốc thuốc ngay được đâu. nếu virus vẫn ổn định thì mới ngưng thuốc và chỉ theo dõi định kỳ qua xét nghiệm thôi.
e ổn định mấy năm rồi mà Medic và 30/4 ko cho ngưng

Hạng B2
1/10/12
275
180
43
47
Quận 2, HCM
e ổn định mấy năm rồi mà Medic và 30/4 ko cho ngưng
nếu bác nói vậy thì nên đổi bác sĩ. mình khuyên tật tình bác thử Victoria đi. nhưng gặp BS Tường nhé. Bác gôi điện thoại đặt lịch hẹn khám, BS Tường hơi lâu đó do lịch kín dữ lắm. Bác gọi số tổng đài này đặt lịch hẹn xem sao 028 39104545 . Chúc bác không tốn nhiều tiền cho thuốc!!! nhưng tiền khám cho mỗi lần gặp bác sĩ hơi cao so với một số chỗ khác.

Tập Lái
21/2/19
6
2
3
28
www.facebook.com
Em cũng dính viêm gan b lâu rùi, đang chữa bằng những liều thuốc Bắc chả biết ăn thua gì không nè hị hị