Hạng F
11/1/10
6.130
60.138
113
Uống ngày viên chả sao đâu anh , BS trị em bảo là gặp rất nhiều trường hợp ngưng rồi ... đa số rất tệ , mà sao bên anh thuốc gì mà mắc dữ vậy ? viêm gang B chỉ có mấy loại thôi
Hồi đó uống là Viread, 850 chum 30v, nhưng Bh họ trả, mình chỉ trả 50 chum vì lúc đó mới qua còn low income, giờ thì phần chi trả phải nhiều hơn.

Hạng D
13/1/12
2.667
90.932
113
Hồi đó uống là Viread, 850 chum 30v, nhưng Bh họ trả, mình chỉ trả 50 chum vì lúc đó mới qua còn low income, giờ thì phần chi trả phải nhiều hơn.
Vỉread ... nó là tennofovir 300mg , giá bên nầy mấy anh bên trên có ghi đó

Hạng D
13/1/12
2.667
90.932
113
Chắc cộng thêm tiền BS và DS:). Ai biểu bịnh? Hem lẻ dìa Vn mua thuốc qua uống?:)
:D:D:D , để em PM cho anh cái thông tin BS trị em ở Chợ Rẩy , luac trước ảnh cũng chơi OS , anh hỏi thì rỏ hơn nhe .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/9/17
204
5.378
93
46
Thuốc gan của em đã dùng được 4 năm nay...sau khi nghe lời khuyên của các bác sĩ.
Ngày nào củng 10 lon đều như vắt chanh.ăn uống thấy ngon miệng hơn và mắt đã chuyển từ màu vàng sang màu trắng...Vì lúc trước Gan nặng quá nên từ khi dùng nó em chưa đi sét nghiệm lại.Thấy khỏe và có gặp bs nữa thì củng chả biết để làm gì vì hồi trước họ đã ko chắc chắn khi điều trị cho em rồi....E trồng trước nhà nên rất tiện sáng dậy là làm 3 lá nhai sống.
Viêm gan B

Attachments

Hạng D
2/3/11
2.435
29.207
113
Vậy anh nên kiểm tra thường xuyên đi ... chứ ở Việt Nam! thì BS dặng tuyệt đối không được ngưng nếu chưa có kháng thể ... cực kì nguy hiểm , chủ cần nó bùng phát là trở tay không kịp
Thì tui thử rồi đó. Uống cũng đc 4-5 năm, xn dưới ngưỡng. Bs nói hay anh stop thử, đc đâu 2-3 tháng lên 35tr con virus, hết hồn uống lại . Giờ trở lại như xưa, xn mọi thứ tốt. Trước kiA thấy uống 1-2 lon cũng không sao, nhưng sau đợt ngưng và tăng ghê quá thì tui stop luôn cồn rồi. Bs thì lúc nào cũng kêu không đc ún, nhiều lúc chả hiểu sống tiếp làm đíu gì, nhưng còn 2 đứa nhỏ nên thôi.

Hạng B2
5/11/14
379
10.177
93
Thuốc gan của em đã dùng được 4 năm nay...sau khi nghe lời khuyên của các bác sĩ.
Ngày nào củng 10 lon đều như vắt chanh.ăn uống thấy ngon miệng hơn và mắt đã chuyển từ màu vàng sang màu trắng...Vì lúc trước Gan nặng quá nên từ khi dùng nó em chưa đi sét nghiệm lại.Thấy khỏe và có gặp bs nữa thì củng chả biết để làm gì vì hồi trước họ đã ko chắc chắn khi điều trị cho em rồi....E trồng trước nhà nên rất tiện sáng dậy là làm 3 lá nhai sống.
View attachment 1876401
Lá gì giống lược vàng vậy a?

Hạng D
13/1/12
2.667
90.932
113
Thì tui thử rồi đó. Uống cũng đc 4-5 năm, xn dưới ngưỡng. Bs nói hay anh stop thử, đc đâu 2-3 tháng lên 35tr con virus, hết hồn uống lại . Giờ trở lại như xưa, xn mọi thứ tốt. Trước kiA thấy uống 1-2 lon cũng không sao, nhưng sau đợt ngưng và tăng ghê quá thì tui stop luôn cồn rồi. Bs thì lúc nào cũng kêu không đc ún, nhiều lúc chả hiểu sống tiếp làm đíu gì, nhưng còn 2 đứa nhỏ nên thôi.
Kệ anh ơi ... em dưới ngưỡn cả 5 năm , nhiều lúc thấy nãn mà BS cứ dặng là kg được ngưng nhe ...giờ xem như ngày ngậm viên kẹo thôi anh , nhờ vậy mà em bỏ nhậu 10 năm rồi

Hạng C
5/6/09
664
4.316
93
47
Đúng anh.Em dùng bằng tất cả niềm tin...mấy năm nay thấy gan khỏe hẳn mặc dù chưa dám đi xn lại.
Hóng anh xét nghiệm lại để em có thêm niềm tin.
Em phát hiện có kháng thể viêm gan B 20 năm mà chưa bao giờ đi xét nghiệm định lượng, bs khuyên đi làm hoài. Chắc cũng phải đi kiểm tra thôi. Giờ em mới biết cái vụ phải uống thuốc định kỳ mà em lại phải uống cả HA định kỳ 3 năm nay rùi, hic.