Hạng C
6/12/10
586
15.634
93
Thuốc gan của em đã dùng được 4 năm nay...sau khi nghe lời khuyên của các bác sĩ.
Ngày nào củng 10 lon đều như vắt chanh.ăn uống thấy ngon miệng hơn và mắt đã chuyển từ màu vàng sang màu trắng...Vì lúc trước Gan nặng quá nên từ khi dùng nó em chưa đi sét nghiệm lại.Thấy khỏe và có gặp bs nữa thì củng chả biết để làm gì vì hồi trước họ đã ko chắc chắn khi điều trị cho em rồi....E trồng trước nhà nên rất tiện sáng dậy là làm 3 lá nhai sống.
View attachment 1876401
mẹ em bị viêm B uống thuốc hằng ngày cả 20 năm nay
a bị sao mà ko dùng thuốc luôn ah

Accountant
Tenofovir 300mg, ngày 1v, giá 6500₫, uống cả đời, thử không uống 1 lần, nồng độ lên 35tr virus/đv máu.
Anh ơi, cho em hỏi ké. Em cũng bị B hơn chục năm nay rồi. Đi thử máu và đếm BS coi kết quả nói của em là 1tr virus/đv máu nên không cần điều trị gì, theo dõi thôi. 6 tháng là đi test 1 lần, nó cứ loanh quanh con số đó hoài mà không thấy lên. Vậy là có bị sao hông anh ?

Hạng D
2/3/11
2.435
29.210
113
Anh ơi, cho em hỏi ké. Em cũng bị B hơn chục năm nay rồi. Đi thử máu và đếm BS coi kết quả nói của em là 1tr virus/đv máu nên không cần điều trị gì, theo dõi thôi. 6 tháng là đi test 1 lần, nó cứ loanh quanh con số đó hoài mà không thấy lên. Vậy là có bị sao hông anh ?
Uống để nó về dưới ngưỡng (300 đv virus/đv máu). Ngưng cái là vọt, nếu không ún mà triệu mấy chắc không sao rồi.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng C
27/3/08
994
24.827
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Mình có 1 thằng em XH ở Mỹ bị SVB đã nhiều năm (giống mình), BS cho uống thuốc 3 năm sau đó cho ngưng và đếm HPV-DNA định kỳ 6 tháng đều tốt (giống). Tuy nhiên, khác 1 chút là mình đã ngưng thuốc 3 năm vẫn tốt, nó thì cái lần 6 tháng thứ 3 là BV giữ lại luôn và phải thay gan (tình cờ có gan phù hợp). Ông BS phụ trách thay gan cho nó đó nói là đã uống thuốc là phải uống cả đời(?!)
Mình sợ quá tự bỏ tiền đi test trước hạn, vẫn unable to detect. Mang tới cho ông BS đó xem, ổng vẫn khuyên nên uống thuốc, nhưng phân vân quá. Thứ nhất là đang yên lành tự nhiên phải uống thuốc mỗi ngày, thứ 2, thuốc này mỗi tháng gần cả ngàn, mình phải trả 50%.
Hóng các bác sỹ và các bác đã và đang có bệnh chia sẻ.
Mua hàng VN mang qua đi anh
Rẻ hơn ở Mỹ nhiều
Xét nghiệm cũng rẻ

Hạng C
19/8/13
536
7.291
93
58
Mình có 1 thằng em XH ở Mỹ bị SVB đã nhiều năm (giống mình), BS cho uống thuốc 3 năm sau đó cho ngưng và đếm HPV-DNA định kỳ 6 tháng đều tốt (giống). Tuy nhiên, khác 1 chút là mình đã ngưng thuốc 3 năm vẫn tốt, nó thì cái lần 6 tháng thứ 3 là BV giữ lại luôn và phải thay gan (tình cờ có gan phù hợp). Ông BS phụ trách thay gan cho nó đó nói là đã uống thuốc là phải uống cả đời(?!)
Mình sợ quá tự bỏ tiền đi test trước hạn, vẫn unable to detect. Mang tới cho ông BS đó xem, ổng vẫn khuyên nên uống thuốc, nhưng phân vân quá. Thứ nhất là đang yên lành tự nhiên phải uống thuốc mỗi ngày, thứ 2, thuốc này mỗi tháng gần cả ngàn, mình phải trả 50%.
Hóng các bác sỹ và các bác đã và đang có bệnh chia sẻ.
đù ghê vại, em bị SVB mãn tính, phát hiện cách nay chục năm trong 1 lần đi hiến máu. Bsy bảo ko cần thuốc thang gì vì mãn tính

Hạng F
11/1/10
6.130
60.146
113
đù ghê vại, em bị SVB mãn tính, phát hiện cách nay chục năm trong 1 lần đi hiến máu. Bsy bảo ko cần thuốc thang gì vì mãn tính
Mình phát hiện cuối năm 98, cũng đi hiến máu. BS cũng chỉ để theo dõi, xét nghiệm định ký mỗi 3 tháng, sau đó 6 tháng, rồi 1 năm. Mãi đến khi đi Mỹ thì BS mới đề nghị uống thuốc điều trị vì đã có thuốc trị. Mình uống 3 năm và đạ ngưng 3 năm. Vẫn XN định ky2 tháng và vẫn unable to detect. Chắc vong chưa muốn mình.