Hạng C
5/2/07
674
2.030
93
Sài Gòn
Có cách nào biết hang fake ko ta ..mua nhầm giả uống vào là kết quả nó tùm lum...BS cũng ko biết sao mà trị ??
Chuyện này gây đau đầu thật, nhưng tìm hiểu một vòng thì thấy trên mạng nó nói phân biệt hàng cty hay xách tay thì có chứ dấu hiệu gì xác định được hàng giả thì đều không có ai nói đến( nếu có chắc đã nói rồi) , gọi dt hỏi thì mấy chỗ đó chỉ nói là trong nghề có dấu hiệu biết ( cái này mình nghĩ họ xạo chỉ để họ bán hàng xách tay này tại cửa hàng thuốc của họ) , đến những cửa hàng thuốc lớn như Long Châu..vv thì nói lấy thuốc xách tay từ bác sĩ, hỏi sao biết thật hay không thì cũng chỉ nói là nguồn tin cậy vậy thôi đều là để bán giá cao hơn chỗ khác , vậy còn việc quét mã QR trên vo hộp thì sao , tôi đã quét trên hộp chính hãng của cty và xách tay đều ra 1 day số, chả khác gì nhau, và thậm chí mình quét tren hộp TENOFOVIR 300 mg thì nó cũng chạy ra 1 day số thôi. Kết luận khả năng là hàng xách tay từ 1 nguồn nào đó đem về thôi, khả năng hang fake là rất thấp, các nơi bán giá rất khác nhau để trục lợi nhiều hơn thôi, dựa vào uy tín của cửa hàng mình chứ chả có lí do gì đâu ( đây là nhận định chủ quan của mình sau khi mất thời gian đi lùng mua thuốc, không có cơ sở gì đáng tin cậy nhé) .Hàng xách tay này cung cấp lượng lớn như vậy, trên web nước ngoài thấy bán ơ ấn độ 1 hộp khoảng 1500 - 1900 rup, tính ra thì quanh 700k vnd .Bác nào có thông tin gì cập nhật, mình dt lên cty Phương Nghi thì họ nói không biết khi nào mới nhập hàng.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Chuyện này gây đau đầu thật, nhưng tìm hiểu một vòng thì thấy trên mạng nó nói phân biệt hàng cty hay xách tay thì có chứ dấu hiệu gì xác định được hàng giả thì đều không có ai nói đến( nếu có chắc đã nói rồi) , gọi dt hỏi thì mấy chỗ đó chỉ nói là trong nghề có dấu hiệu biết ( cái này mình nghĩ họ xạo chỉ để họ bán hàng xách tay này tại cửa hàng thuốc của họ) , đến những cửa hàng thuốc lớn như Long Châu..vv thì nói lấy thuốc xách tay từ bác sĩ, hỏi sao biết thật hay không thì cũng chỉ nói là nguồn tin cậy vậy thôi đều là để bán giá cao hơn chỗ khác , vậy còn việc quét mã QR trên vo hộp thì sao , tôi đã quét trên hộp chính hãng của cty và xách tay đều ra 1 day số, chả khác gì nhau, và thậm chí mình quét tren hộp TENOFOVIR 300 mg thì nó cũng chạy ra 1 day số thôi. Kết luận khả năng là hàng xách tay từ 1 nguồn nào đó đem về thôi, khả năng hang fake là rất thấp, các nơi bán giá rất khác nhau để trục lợi nhiều hơn thôi, dựa vào uy tín của cửa hàng mình chứ chả có lí do gì đâu ( đây là nhận định chủ quan của mình sau khi mất thời gian đi lùng mua thuốc, không có cơ sở gì đáng tin cậy nhé) .Hàng xách tay này cung cấp lượng lớn như vậy, trên web nước ngoài thấy bán ơ ấn độ 1 hộp khoảng 1500 - 1900 rup, tính ra thì quanh 700k vnd .Bác nào có thông tin gì cập nhật, mình dt lên cty Phương Nghi thì họ nói không biết khi nào mới nhập hàng.
Túm lại là lựa Cửa hàng lớn, tên tuổi , giá Cao chút là khả năng hang chính hãng phải ko ta ?:p:)
Đúng là chúng ta đang ở xứ sở thiên đường, top hạnh phúc của thế giới ...

Hạng C
5/2/07
674
2.030
93
Sài Gòn
Túm lại là lựa Cửa hàng lớn, tên tuổi , giá Cao chút là khả năng hang chính hãng phải ko ta ?:p:)
Đúng là chúng ta đang ở xứ sở thiên đường, top hạnh phúc của thế giới ...
Tôi nghĩ chả khác gì nhau, chỗ lớn nó tranh thủ bán giá cao hơn thôi, hàng này mà có giả phải được làm từ nước ngoài, khả năng hàng xách tay lấy từ 1 nguồn là cao nên như nhau hết.

Tập Lái
25/3/17
21
22
3
HCMC
Hôm nay em tìm mua thuốc Hepbest 25mg mà bv ko còn thuốc này. Hỏi thăm một số nhà thuốc cũng ko còn. Có bác nào biết nhà thuốc nào còn cho em xin thông tin ạ. Em cần chính hãng có hoá đơn đỏ để làm bảo hiểm luôn ạ. Khu vực HCM ạ. Xin cảm ơn. :)

• Like
Reactions: btpaul
Hạng C
5/2/07
674
2.030
93
Sài Gòn
Hôm nay em tìm mua thuốc Hepbest 25mg mà bv ko còn thuốc này. Hỏi thăm một số nhà thuốc cũng ko còn. Có bác nào biết nhà thuốc nào còn cho em xin thông tin ạ. Em cần chính hãng có hoá đơn đỏ để làm bảo hiểm luôn ạ. Khu vực HCM ạ. Xin cảm ơn. :)
Chắc là không còn, tìm khắp mà hêt hàng lâu rồi, có ai muốn mua thuốc không chính hãng đâu dù là giá rẻ!

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
update :
Em mới khám về , tình hình BS nói rất là Tốt
Định lượng : Ko phát hiện ( 10 tháng ko phát hiện)
Anti Hbe : Duong tính - Positive 0.02 ( 3 lần , 9 tháng)
Men Gan : Chỉ có GGT vượt x2 ( BS nói có thể do uống thuốc hạ mỡ)
BS nói uống đến tháng 4/2020 Ngưng thuốc
sau đó theo dõi Men Gan hang tháng và định lượng hang 3 tháng là ok. Phát sinh gì thì khám lại

Thuốc Hepbest : nhà thuốc nhỏ bên hông PK Hoàn Mỹ tân bình ( Hoàng Việt) có loại xách tay , em mới mua thử 1 chai. Chỗ này mua uống gần 2 năm nay loại nhập chính ngạch ...uy tín ...họ nói đảm bảo vì bán loại này mấy tháng rồi, khách uống ko ai bị gì hết haha …..

• Like
Reactions: susi and oto-fan
Hạng B1
22/2/08
56
3
8
em mới chuyển sang uống hep best xách tay 10 ngày, mới đi xét nghiệm phát hiện 212 virus. Mấy lần trước thì không phát hiện gì.
Các bác dùng hep best xách tay nên lưu ý.

Hạng C
5/2/07
674
2.030
93
Sài Gòn
em mới chuyển sang uống hep best xách tay 10 ngày, mới đi xét nghiệm phát hiện 212 virus. Mấy lần trước thì không phát hiện gì.
Cũng không còn cách nào khác để biết chất lượng hepbest xách tay .Không hiểu vướng mắc gì mà cty dược nó không nhập được thuốc này về vn nữa.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Cái vụ này Căng vậy ta...
Nếu gặp đồ nhái thì ko tác dung với con Virus đó , chưa đúng lúc ngưng thuốc nó hoạt động lại thì khó khan.....
Ko biết bên USA có thuốc này ko ta ….mình mua bên đó coi bộ chắc ăn ko ??
Các bác có để ý , mẫu chai thuốc đợt này ( xách tay ) khác với lúc trước . B
Viêm gan B
en Phải là mẫu mới, bên trái là mẫu củ