Tập Lái
23/4/13
24
0
1
Em mới có kết quả xét nghiệm lại máu
AST 59
ALT 185
GGT 124
Xét nghiệm A,B,C đều âm tính
Bác sĩ bảo không bị VGB ,và không bị VGC bảo em tiêm ngừa B
Nhưng lại kết luận là viêm gan rồi cho 2 loại thuốc uống 1 tháng rồi mới tái khám
Bác nào có kinh nghiệm rồi tư vấn em với
Em cảm ơn ạ

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Bác ra Viện Pasteur tets lại nếu âm tính thì chích ngừa luôn!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Tô Đông nói:
Em mới có kết quả xét nghiệm lại máu
AST 59
ALT 185
GGT 124
Xét nghiệm A,B,C đều âm tính
Bác sĩ bảo không bị VGB ,và không bị VGC bảo em tiêm ngừa B
Nhưng lại kết luận là viêm gan rồi cho 2 loại thuốc uống 1 tháng rồi mới tái khám
Bác nào có kinh nghiệm rồi tư vấn em với
Em cảm ơn ạ
Xét nghiệm men gan cao, nhưng các loại virus gây viêm gan ko có. Vậy có khả năng bác chỉ bị viêm gan cấp, uống thuốc rồi tái khám thôi.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Chào các bác,
Em vừa khám sức khỏe định kỳ xong.
Và kết quả bác sĩ ghi là: Tăng men gan nhẹ.
Các chỉ số về gan em thấy trong kết quả xét nghiệm là:
- SGOT: 27
- SGPT: 66
- GGT: 66
Vậy theo kết quả này em nên thực hiện bước tiếp theo là gì ạ? Và có cần đi khám ở BS chuyên khoa để có hướng điều trị không các bác?
Cảm ơn các bác nhiều!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Ko có gì lo lắng, vì men gan tăng ko do virus. Xem lại chế độ ăn uống..nhất là bia rượu hay do dùng loại thuốc nào đó. Hạn chế bia rượu, thức ăn nhiều dầu mỡ. Còn muốn hạ men gan thì: www.viettroselle.com
Tel (848)396227105 360C Ben Van Don P1 Q4.

Hạng B2
22/5/12
202
0
0
bác phantan cho em hỏi điều trị viêm gan B đến khi nào thì có thể chích ngừa (các thông số test như thế nào)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Điều trị viêm gan B, tôi nghĩ ko liên quan gì tới chích ngừa nữa, vì dùng thuốc khống chế ko cho virus copy, và việc loại virus ra khỏi cơ thể hoàn toàn là rất thấp. Việc chích ngừa chí phù hợp với những người chưa nhiễm và nếu tốt thì cơ thể sản sinh kháng thể là yên tâm.

Hạng C
26/5/12
588
4
0
phantan nói:
Điều trị viêm gan B, tôi nghĩ ko liên quan gì tới chích ngừa nữa, vì dùng thuốc khống chế ko cho virus copy, và việc loại virus ra khỏi cơ thể hoàn toàn là rất thấp. Việc chích ngừa chí phù hợp với những người chưa nhiễm và nếu tốt thì cơ thể sản sinh kháng thể là yên tâm.
giả sử là có xảy ra đi bác, thì khi nào thông số nào giảm xuống đến đâu là chích được?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Magdalena nói:
phantan nói:
giả sử là có xảy ra đi bác, thì khi nào thông số nào giảm xuống đến đâu là chích được?

Viện Pasteur (Có BS của Viện tư vấn). Trước khi chích luôn phải xét nghiệm có nhiễm virus Vg B hay ko.

Hạng B2
25/5/12
335
1
0
phantan nói:
Magdalena nói:
phantan nói:

Viện Pasteur (Có BS của Viện tư vấn). Trước khi chích luôn phải xét nghiệm có nhiễm virus Vg B hay ko.
cứ tưởng là bác rành, nói thế thì em đi khám BS cũng được, lên đây hỏi làm gì