Hạng C
2/1/16
571
32.468
93
Tập thể dục đi bác, nhất là chạy bộ, đi bộ đạp xe. Một tuần phải tập được 4 buổi. Hạn chế bơi... Thuốc thì chỉ có tác dụng tạm thôi, lại còn tác dụng phụ nữa. Mấy thuốc xịt mũi đều có corticoid, không nên dùng quá 4 tuần... Em chạy bộ 1 năm nay thấy giảm hẳn hắt hơi. Bác thử với chạy bộ đi
May mắn là mình bị hồi nhỏ, nên từ lớp 6 đến lớp 9, ngày nào cũng đạp xe đạp mười mấy cây số đi học nên sức khỏe hơn trông thấy nên từ từ hết. Sang cấp 3 thì còn đạp xe còn xa hơn. Có ngày đạp 40km nên khỏe hẳn.

Hạng B1
16/4/17
65
1.687
83
Mình bị từ bé ngày nào cũng nước mũi chảy lò thò như trẻ con vậy. mấy năm nay uống rượu tỏi nên nó mất tiêu đâu.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
12/8/15
180
3.755
93
saigon
Đã hơn 12 giờ kể từ trưa hôm qua, em chưa thể nằm xuống, chưa thể chợp mắt phút nào.
Mọa, cai thuốc nhỏ mũi vật vã thiệt

Lé bỏ thuốc đó đi, thuốc dởm đó

da mua lọ xịt Rhinocort ( giá 200k ) của GSK
thuôcs telfast loại 250mg (nhớ mua của Sanofi)
alpha choay của ngoại

kết hợp xịt và uống thì mới khỏi dc

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Có ai biết tỉ lệ viêm mũi dị ứng ở VN là bao nhiêu khg? Sao 10 người em quen, hết 6-7 người đã và đang bị nó hành hạ vậy?
Hnay em bắt đầu cai thuốc nhỏ mũi co mạch Rhinex, vật vã trưa giờ
Ngưng nhỏ thuốc nó nghẹt cứng mũi, khg ngồi 1 chỗ dc, khg ăn dc lun
Cai thuốc nhỏ mũi mà vật vã còn hơn bỏ thuốc lá
View attachment 1796370 View attachment 1796371 View attachment 1796372
Em bị và cũng từng dùng chai giữa.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.339
113
Có ai biết tỉ lệ viêm mũi dị ứng ở VN là bao nhiêu khg? Sao 10 người em quen, hết 6-7 người đã và đang bị nó hành hạ vậy?
Hnay em bắt đầu cai thuốc nhỏ mũi co mạch Rhinex, vật vã trưa giờ
Ngưng nhỏ thuốc nó nghẹt cứng mũi, khg ngồi 1 chỗ dc, khg ăn dc lun
Cai thuốc nhỏ mũi mà vật vã còn hơn bỏ thuốc lá
View attachment 1796370 View attachment 1796371 View attachment 1796372
thuốc rhinex này càng nhỏ càng chết. Mau lờn lắm
Mua thuốc ngoại Otrivin thật xịn sẽ dễ chịu hơn nhiều
Ko nên nhỏ hơn 1 tuần
Chạy bộ đi. 1500m là hết nghẹt ngay

• Like
Reactions: saku
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.339
113
Mình bị từ bé ngày nào cũng nước mũi chảy lò thò như trẻ con vậy. mấy năm nay uống rượu tỏi nên nó mất tiêu đâu.
hóng công thức rượu tỏi

Hạng D
7/1/14
1.001
5.946
113
Anh bi xoang cmnr , khuyên anh nên mua gừng ve ep lấy nước uống vaobuoiv sáng sau bua ăn , mình uống một năm nay gio đa hết

Hạng B2
5/10/17
417
887
93
hóng công thức rượu tỏi
Tỏi cắt lát mỏng, để chổ thoáng gió cở 4hrs cho nó oxi hóa (không được phơi nắng nhé bác). Mua rượu loại manh nhất 45÷50 độ, bác có ai tự nấu cho thì yên tâm, không bác ra siêu thị mà mua. 1kg tỏi ngâm với khoảng 1,5L rượu. Để cỡ 2 tuần là dùng được ( nó có màu vàng khá đẹp). Tỏi thì bác ra MM Mega Market có bán loại tỏi cô đơn Hải Dương, củ to cắt cho nhanh. Mỗi lần dùng 5÷10ml tùy nhu cầu. Em chỉ ngâm cho bố mẹ chứ em kg dùng được nên không biết có tác dụng không. Phương thuốc tốt nhất em thấy là tập thể dục đều đặn, hạn chế nhậu nhẹt.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
26/9/12
1.036
67.259
113
Ho Chi Minh City
Thằng cu sau nhà e rất hay bị viêm mũi, tịt rồi chảy mũi rất khổ sở, chắc do mẹ nó bị viêm xoang nên di truyền. Đi khám mãi, uống các kiểu chả giải quyết dc gì. Tình cờ e phát hiện ra là cho nó uống 1v Prednison và 1v Clorampheramine (không chắc spell đúng) mối buổi sáng trước khi đi học thì coi như nó không bị nữa, sạch sẽ, vui vẻ cả ngày. K biết có hiệu nghiệm với người lớn k. Thuốc nội nên rẻ vô đối.

Hạng B2
5/10/17
417
887
93
Thằng cu sau nhà e rất hay bị viêm mũi, tịt rồi chảy mũi rất khổ sở, chắc do mẹ nó bị viêm xoang nên di truyền. Đi khám mãi, uống các kiểu chả giải quyết dc gì. Tình cờ e phát hiện ra là cho nó uống 1v Prednison và 1v Clorampheramine (không chắc spell đúng) mối buổi sáng trước khi đi học thì coi như nó không bị nữa, sạch sẽ, vui vẻ cả ngày. K biết có hiệu nghiệm với người lớn k. Thuốc nội nên rẻ vô đối.
Trẻ con mà cho uống thuốc dị ứng nhiều khôg tốt đâu bác ơi. Các thuốc dị ứng phần lớn là chứa corticoid, chất này gây loãng xương với dạ dày ( em nhớ vậy, không biết chính xác không). Di ứng thường theo gene, nên bố mẹ bị khả năng con bị cũng cao, một phần do môi trường. Trẻ con nên vệ sinh mũi bằng nước muối sinh lý sáng tối, xịt mũi bằng nước muối sterimar/Xisat. Trẻ con không nên tự cho uống bác ơi, mấy thuốc bác ghi trên là cho người lớn, và cũng không được dùng quá 14 ngày. Đừng lạm dụng quá nhé bác