Hạng D
26/9/12
1.036
67.398
113
Ho Chi Minh City
Trẻ con mà cho uống thuốc dị ứng nhiều khôg tốt đâu bác ơi. Các thuốc dị ứng phần lớn là chứa corticoid, chất này gây loãng xương với dạ dày ( em nhớ vậy, không biết chính xác không). Di ứng thường theo gene, nên bố mẹ bị khả năng con bị cũng cao, một phần do môi trường. Trẻ con nên vệ sinh mũi bằng nước muối sinh lý sáng tối, xịt mũi bằng nước muối sterimar/Xisat. Trẻ con không nên tự cho uống bác ơi, mấy thuốc bác ghi trên là cho người lớn, và cũng không được dùng quá 14 ngày. Đừng lạm dụng quá nhé bác
Ngày uống 1 viên thôi những ngày đi học thôi. Cũng đoán biết là không tốt nhưng ít ra thấy nó không bị khổ sở với cái mũi nữa, học hành dễ dàng, thì đành chịu vậy. Hậu quả chưa biết thế nào sau này nhưng trước mắt dc cái việc...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.178
113
www.phindeli.com
Thằng cu sau nhà e rất hay bị viêm mũi, tịt rồi chảy mũi rất khổ sở, chắc do mẹ nó bị viêm xoang nên di truyền. Đi khám mãi, uống các kiểu chả giải quyết dc gì. Tình cờ e phát hiện ra là cho nó uống 1v Prednison và 1v Clorampheramine (không chắc spell đúng) mối buổi sáng trước khi đi học thì coi như nó không bị nữa, sạch sẽ, vui vẻ cả ngày. K biết có hiệu nghiệm với người lớn k. Thuốc nội nên rẻ vô đối.
Prednison dùng dài ngày gây loãng xương và nhiều tác dụng phụ hại lâu dài.
Dùng lâu dài chỉ có nước muối sinh lý là tốt nhất và tương đối vô hại.

Hạng B1
24/8/15
86
31
18
38
Với khí hậu nhiệt đới ẩm gió mùa, đa số người dân Việt Nam bị bệnh này, xác định sống chung với lũ thôi bác

Tập Lái
25/8/18
44
1.864
83
44
A tìm mua máy xông mũi họng có bán ở chợ thuốc .
Viêm mũi dị ứng

Ra sieu thị mua chai giấm táo của mỹ.
Viêm mũi dị ứng

Về nha bỏ giấm tâo vô xong mũi , mới xông chưa quen mùi , a để hơi nó bay lên xa mũi 1 tí , khi quen roi thì để sát mũi .
Viêm mũi dị ứng

A làm đi rồi sẽ thấy hiêu quả của nó , áp dụng cho bệnh viêm mũi dị ứng , viêm xooang nhẹ , viêm họng ( để vô họng xông) , cảm cúm,nghẹt mũi.
Giấm táo có công dụng kháng khuẩn rất hiệu quả.
@kelvin le

• Like
Reactions: Kelvin Le
Hạng D
23/12/10
2.789
26.206
113
A tìm mua máy xông mũi họng có bán ở chợ thuốc .
View attachment 1803664

Ra sieu thị mua chai giấm táo của mỹ.
View attachment 1803666

Về nha bỏ giấm tâo vô xong mũi , mới xông chưa quen mùi , a để hơi nó bay lên xa mũi 1 tí , khi quen roi thì để sát mũi .
View attachment 1803686
A làm đi rồi sẽ thấy hiêu quả của nó , áp dụng cho bệnh viêm mũi dị ứng , viêm xooang nhẹ , viêm họng ( để vô họng xông) , cảm cúm,nghẹt mũi.
Giấm táo có công dụng kháng khuẩn rất hiệu quả.
@kelvin le
máy em có sẵn do vợ em bị suyễn nên mua để sẵn ở nhà
Tạm thời, sau 1 tuần uống thuốc thì bệnh đã bớt hẳn nhưng chưa biết sau khi hết thuốc thì sao
Em thử cách của bác xem sao

Tập Lái
25/8/18
44
1.864
83
44
máy em có sẵn do vợ em bị suyễn nên mua để sẵn ở nhà
Tạm thời, sau 1 tuần uống thuốc thì bệnh đã bớt hẳn nhưng chưa biết sau khi hết thuốc thì sao
Em thử cách của bác xem sao
A nhớ tìm mua giấm tao nguyên chất, giấm táo công nghiệp ko tác dụng.