Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em cũng đax đi qua nhiều cung đường đèo từ Quảng Ninh trở vào miền Nam. Cung đường đèo theo nhận xét cá nhân em thì cung đường đèo Tây và Đông TS là hấp dẫn pha những hồi hợp lo âu khi đi qua. Riéng tuyến đèo Tây Bắc thì em chưa cầm lái mà chỉ đi theo Tour nên không có cảm giác nó quanh co như thế nào.

• Like
Reactions: Viethung12776
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Em cũng đax đi qua nhiều cung đường đèo từ Quảng Ninh trở vào miền Nam. Cung đường đèo theo nhận xét cá nhân em thì cung đường đèo Tây và Đông TS là hấp dẫn pha những hồi hợp lo âu khi đi qua. Riéng tuyến đèo Tây Bắc thì em chưa cầm lái mà chỉ đi theo Tour nên không có cảm giác nó quanh co như thế nào.
Theo mình đc biết thì các con đèo ở Tây Bắc và Đông Bắc là đẹp và hoành tráng nhất nhưng giờ đã dễ đi vì đường đã làm đẹp và hạ cao độ rồi. Nên đi khó bây giờ là các con đèo ở dãy Trường Sơn như bác nói, các cung này cũng rất đẹp

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Em hay đi ĐL nên thôi liệt kê trước các con đèo ở ĐL hoặc nối ĐLvà các tỉnh/thị trấn khác như :
  • Đèo Gia Bắc
  • Đèo Tà Nung
  • Đèo Lộc Bắc
  • Đèo B40
  • Đèo Lộc Nam
  • Đèo Prenn
  • Đèo Mimosa
  • Đèo Đại Ninh
  • Đèo D'ran
  • Đèo Ngoạn Mục
  • Đèo Khánh Lê
  • Đèo Phú Sơn (QL27)
  • Đèo Khánh Sơn
Ngoài ra có đèo Phú Hiệp ko biết có được gọi là đèo ko ? Mấy đèo em kể trên này thì loại trung bình chứ ko đủ tiêu chí ngoằn ngoèo hùng vĩ nhưng đi cũng thú vị.
Mai em kể tiếp đèo Tây Nguyên.
QL27 bác có Phú Sơn thì sẽ còn đèo Chuối, Phi Liêng nữa. Từ Lâm Hà sang BMT hình như tới 4 cái đèo.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Hồi mới lái, lần đầu đi đèo rất sợ!
Khi quen quen rồi thì cũng rất phê, lên ko sợ bằng xuống.
Các đèo mình đi qua ko quá khó khăn như vùng Tây Nguyên, Tây bắc cũng khá thú vị.
Ấn tượng nhất là đèo Khánh Vĩnh hay KHánh Lê nối từ Đà Lạt qua Nha Trang, dốc cao và dài hơn hẳn các đèo của Tp Đà Lạt như :pren,Mimosa , đèo chuối hay đèo Bảo Lộc.
Nha Trang cũng có đèo Rù Rì mà cũng không khó đi mấy.

• Like
Reactions: Viethung12776