Hạng C
5/1/08
706
3.047
93
TP.HCM
Hình như còn đèo Khau Phạ (Yên Bái), Mã Pí Lèng (Hà Giang), Đèo Mã Phục (Cao Bằng): là em chưa chạm tới. Còn lại đã qua bằng xe 4B ít nhất 1 lần.
Khau Phạ em cũng chưa đi vì ko đi QL32, Mã Pí Lèng nhìn thì kinh nhưng đi cũng ko thấy nguy hiểm lắm, chỉ cẩn thận là dc, vì lao xuống vực đồng nghĩa với "tèo". Mã Phục thì bác nào ở Cao Bằng mà đi chơi Thác Bản Giốc thì sẽ đi qua đèo này. Cũng ngoằn ngèo nhưng ko bằng đèo Cả. Nhớ hồi trước em ở Cao Bằng ở khách sạn gì ngay trước cái Chợ Xanh. Cái tên nghe giống Nhà Xanh, phủ đầu rồng của Korea. Em đi gần hết các đèo ở Tây Bắc và Đông Bắc. Em thấy cung QL4D từ SaPa đi Lai Châu bao gồm đèo Ô Quy Hồ là khó nhằn nhất do mặt đường lúc nào cũng ẩm ướt và đường đèo quá dài tạo cảm giác mệt mỏi cộng thêm đá trên núi hay lăn xuống đường. Cảm giác rất yomost!

Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
Khau Phạ em cũng chưa đi vì ko đi QL32, Mã Pí Lèng nhìn thì kinh nhưng đi cũng ko thấy nguy hiểm lắm, chỉ cẩn thận là dc, vì lao xuống vực đồng nghĩa với "tèo". Mã Phục thì bác nào ở Cao Bằng mà đi chơi Thác Bản Giốc thì sẽ đi qua đèo này. Cũng ngoằn ngèo nhưng ko bằng đèo Cả. Nhớ hồi trước em ở Cao Bằng ở khách sạn gì ngay trước cái Chợ Xanh. Cái tên nghe giống Nhà Xanh, phủ đầu rồng của Korea. Em đi gần hết các đèo ở Tây Bắc và Đông Bắc. Em thấy cung QL4D từ SaPa đi Lai Châu bao gồm đèo Ô Quy Hồ là khó nhằn nhất do mặt đường lúc nào cũng ẩm ướt và đường đèo quá dài tạo cảm giác mệt mỏi cộng thêm đá trên núi hay lăn xuống đường. Cảm giác rất yomost!
Thấy mấy vụ đá rớt ở Sơn La, Lai Châu gì đó ghê quá bác, tan xương nát thịt

Hạng B2
24/6/17
415
674
93
45
Từ khi biết chạy xe, đi cũng khá khá nhiều đèo
  1. quốc lộ 20 đi đà lạt có đèo phú hiệp, đèo chuối, đèo bảo lộc,đèo reen
  2. quốc lộ 1 đi ra tới huế có đèo cù mông, đèo cả, đèo hải vân, đèo phú gia, đèo phước tượng
3 quốc lộ 28,28b có đèo đại ninh
3. quốc lộ 27 có đèo ngoạn mục
4 quốc lộ 24 có đèo vilolak
đường hồ chí Minh có đèo lò xo
nhớ được nhiêu đó

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Việt Nam có bao nhiêu đèo đường bộ và các bác đã vượt được bao nhiêu con đèo rồi?

Cái vụ 1.5 bác nói là không có cơ sở nhé. Nhớ năm 2015 em đi đèo Cù Mông lần đầu xe 1.8 chạy không lại anh Morning 1.2 nhé. Vì ảnh dân địa phương nên quen đường vẫn vượt ầm ầm.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Đèo Ô Quy Hồ em đi cách đây 3 năm, lúc ấy trời mưa, dọc đường đi cứ thấy nước và đất đá phun ra đường nhìn kinh vãi, núi ngoài đó toàn đất, dễ sụt xuống đường lắm, mưa là sụt, nước kéo theo bùn đất từ núi băng qua đường xuống vực. Lên đỉnh đèo Ô Quy Hồ dừng lại mấy quán cóc bán chim cút và trứng nướng đỡ lạnh và ngắm mây mù cũng vui.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Đèo Khánh Lê, Nha Trang - Đà Lạt

Việt Nam có bao nhiêu đèo đường bộ và các bác đã vượt được bao nhiêu con đèo rồi?

Đèo Lò Xo

Đường vào Đèo Tà Pứa

Đường vào Hồ Tà Đùng

Trên đường đi Rừng tràm Trà Sư

Đoạn N1 qua Hà Tiên

Hạng B2
24/6/17
415
674
93
45
View attachment 2323325
Cái vụ 1.5 bác nói là không có cơ sở nhé. Nhớ năm 2015 em đi đèo Cù Mông lần đầu xe 1.8 chạy không lại anh Morning 1.2 nhé. Vì ảnh dân địa phương nên quen đường vẫn vượt ầm ầm.
bác nói xe dưới 1.5 đi đèo bảo lộc vất vả là do bác chưa đi xe dưới 1.5. mình chạy còn kia morning số sàn 1.25 mà đi đà lạt có thêm vợ và 1 bé 12 tuổi.đi cứ vô tư.đường cho chạy bao nhiêu là chạy được bao nhiêu đó bác.

Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
  • Like
Reactions: TAK40 and Bibim