Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Cái đó là đương nhiên rồi bác ơi. Kia và Huyndai hay chơi trò phân khúc lơ lửng để đánh lừa khác hàng thôi, Thực sự Cerato chật chội hơn hơn City, Vios và thua xa Sunny nhưng Kia lai tự tin xếp vào phân khúc C, trên hẳn mấy em kia 1 bậc, chủ yếu để .....? Hihi,
Tương tự là Con SantaFe, rõ ràng là CUV 5+2 cỡ trung, nhưng họ lại lấp liếm là SUV 7 chỗ cỡ trung.
Mà thôi, nói ra nhiều khi bị ném đá dữ quá.
Lấp liếm phải nói tới honda, HRV kêu B+ rồi chơi cái giá hạng C ngấp nghé D.
CRV cũng như Santafe thôi cụ.

Hạng B1
25/1/06
65
40
28
Thực ra ở tầm giá tiền này Kia Cerato ngon hơn hẳn
Mình đang đi City và đã chạy thử Cerato. Đúng là Cerato hơn hẳn: mâm lớn hơn, êm hơn, cách âm tốt hơn, ngồi thích hơn, kiểu dáng đẹp hơn, lẫy chuyển số cũng như City.
City Top có cái hơn: bằng điều khiển, chế độ sport kích thích hơn, thương hiệu cực kỳ yên tâm hơn.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Lấp liếm phải nói tới honda, HRV kêu B+ rồi chơi cái giá hạng C ngấp nghé D.
CRV cũng như Santafe thôi cụ.
Bán giá nào là chuyện của DN, nhưng xe nhỏ mà tuyên bố là xe lớn để bán giá phân khúc cao hơn thì không chơi. Ví dụ SantaFe, rõ ràng là CUV 5+2 cùng phân khúc với CRV, Outlander... Nhưng lấp liếm thành SUV 7 chỗ đế cạnh tranh giá với Everest???

Hạng D
20/9/16
1.781
2.295
113
Mình đang đi City và đã chạy thử Cerato. Đúng là Cerato hơn hẳn: mâm lớn hơn, êm hơn, cách âm tốt hơn, ngồi thích hơn, kiểu dáng đẹp hơn, lẫy chuyển số cũng như City.
City Top có cái hơn: bằng điều khiển, chế độ sport kích thích hơn, thương hiệu cực kỳ yên tâm hơn.
chính xác, rất khách quan

Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Wow, 1 năm mà có 5k à. :) Chúc mừng bác nhé, Mình lấy xe dc 4 tháng, đi dc 5k rồi, đang ghiền 1 chuyến Đà Lạt lắm. :)

Trong phân khúc B thì City cho gia đình, khỏi phải suy nghĩ bác nhỉ.

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Wow, 1 năm mà có 5k à. :) Chúc mừng bác nhé, Mình lấy xe dc 4 tháng, đi dc 5k rồi, đang ghiền 1 chuyến Đà Lạt lắm. :)

Trong phân khúc B thì City cho gia đình, khỏi phải suy nghĩ bác nhỉ.
Dạ, em chỉ dùng xe cuối tuần và 3 tháng hè nên đi rất ít.
Nên thu xếp đi Dalat đi bác rất phê và kích thích, cảm giác chạy cao tốc LT-DG 110-120, lên đèo xuống dốc bằng số S và lẫy chuyển số, hít thở không khí trong lành của phố núi cùng gia đình...tuyệt vời..

Hạng C
30/5/13
696
9.054
93
Chúc mừng bác chủ, bác đi như vậy là hơi ít.
xe mình mua hơn 4 năm một chút đã đi hơn 100k mới chỉ thay vỏ, ác quy và bảo dưỡng theo yêu cầu của hãng. có thay củ đề khi mua được khoảng 1 năm và được miễn phí vì trong thời gian bảo hành.
Mình hài lòng với chiếc xe này, nó không quá sắc sảo nhưng tin cậy, không hào nhoáng để phải lo giữ gìn nó, với mình nó chỉ như chiếc xe máy thôi nên việc không tốn nhiều thời gian cho em nó là quan trọng, có thể vất bất cứ đâu mà không quá lo lắng bị bẻ, gỡ đồ.
chi phí cho em nó cũng nhẹ nhàng, bảo dưỡng rẻ.
nhiều lần định bán em nó mua xe khác mà thấy nó chẳng bệnh tật gì nên chẳng muốn bán đi.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Hack xong có bị mất bảo hành ko anh?
Cái này dạng PnP. Cần thì rút ra thì lại như gin, mang bh bình thường. Ae trong hội mần nhiều rồi. Xe mình cũng mần đợt đầu. Giờ thì lạnh hơn gin nhiều