Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
[Viết về xế yêu] Mitsubishi Triton 4x4 MT 2017: Không thể tuyệt vời hơn
Chào các bác, đã lâu không vào OS bằng Chrome truyền thống nữa, chuyển sang face nhanh hơn. Nay ngứa nghề chui vào lại lên 1 thread báo cáo với các cụ là tớ vẫn còn sống. Sau thời gian dài mơ mộng thì cuối 2017 mình bén duyên với em bán tải Mitsubishi Triton 4x4 MT đời 2017 này sau 3 tin nhắn đùa với 1 cụ sale Mitsubishi cũng là Oser trên đây với giá lăn bánh = giá hãng công bố + mớ KM khá nhiều, thật sự bất ngờ vì khi ra biển chỉ trước tết khoảng 1 tuần - thời điểm cực kỳ nhạy cảm trong việc quyết định mua xe [pagebreak][/pagebreak]​
Trước khi mua xe thì mình đã chạy thử đủ các hãng khác nhưng riêng em này thì chưa có dịp thử & chỉ thấy hợp nhãn + thông số phù hợp là quyết thôi...​
Trước đây mình cũng chạy nhiều xe rồi nhưng kết nhất dòng Starex bên Hyundai. Bất ngờ đầu tiên với em nó là sức mạnh khi lần đầu tiên cầm lái từ bãi hạ bấm biển tới trung tâm đăng kiểm, đường QL20 khá vắng, xe mới nên háo hức, lên đề pa số 1 êm ru khá nhẹ nhàng qua 2.000rpm em nó gằn máy lao vút đi như tên bắn, đi côn đôi sang số powersift 2 ở vòng tua 2.500 em nó bốc đầu nhẹ chồm lên...hú hồn. Khi đang chạy số 4: 90km/h thì chú Transit phía trước quyết không chịu nhường, đang tính về số vượt thì ông sales bảo dòng này anh cứ ép ga nó lướt không cần về số đâu => nhấn ga sát ván lại thêm 1 ngạc nhiên thú vị cho chú Transit ở tốc độ 140km/h quá nhẹ nhàng :D
Sau khi hoàn thành các thủ tục cho em nó nhanh gọn lẹ thì cũng đã tới tết 2018. Sẵn sàng cuộc test drive đầu tiên với đầy bình dầu 0.001s ~ 65L (chẳng hiểu sao hãng bảo bình này 75L)​
Chở bông về chơi tết đã

Lên rừng

Xuống biển

Off-road luôn​
Khi giao xe sales nói hãng công bố đô em nó khoảng 5,7L/100km xe mới khả năng uống hơn tí do máy còn nặng sau này sẽ khác => chắc đồng hồ bị hư rồi o_O
Sau quả lên rừng xuống biển từ Bảo Lộc - Đàlạt - Lak - BMT - Nha Trang - Đàlạt - Phan Rang - Phan Thiết - Suối Mơ - Bảo Lộc chạy thêm 1 tuần nữa em nó báo hết dầu, ghé vô lại cũng 64L full bình, trip A báo 1.330km...​
Cứ đều đều mỗi tháng 1 bình ~ giữa năm cho em nó về hãng bảo dưỡng lần đầu 5.000km hết hẳn 1,2tr... Hôm nay em nó đã đạt hơn 17.000 km và cũng đã được trang bị vài thứ đồ chơi linh tinh cho vừa mắt​
Ai chơi tới đâu em cũng chơi tới đó
Túm lại: sau hơn năm sử dụng mình hoàn toàn hài lòng với em này:​
- Giá tốt, services hãng good​
- Hình thức hợp nhãn (kết genth 6 này hơn form 2019)​
- Gọn nhẹ, độ bốc tuyệt vời so với các hãng khác luôn: 2.5VGT - 178ps - 400nm​
- Ăn uống ít nhất trong các xe mình đã chạy, chấp luôn Isuzu Hilander Xtreme AT 2004, chi phí nuôi thấp​
- Đa năng đa dụng đi chơi đi làm trèo đèo lội suối sụp hầm lọt mương bao hết với 4x4 + visai trung tâm + hybrid LSD (chỉ có trên 4x4MT)​
- Êm ái tuyệt vời, ghế sau như sedan, gầm cao như suv địa hình thì vô đối, tải hàng vô tư​
Thật sự là không có điểm trừ, tiếc là bây giờ không còn sản xuất nữa chứ form mới & hộp số mới mình không khoái => em này là trùm cuối dòng 2.5 rồi. Nếu cần mua lại hay mua thêm thì với mình Triton 4x4MT genth6 là tối ưu​
Mình viết bài trải nghiệm thực của cá nhân mình không quảng cáo cho hãng nào hay dìm hàng ai và cũng không mang mục đích lãnh thưởng nha các bác chỉ mong lỡ có gặp các bác đừng hỏi: "sao không mua Ford?" - ngại quá :D:D:D
Have a good time!

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác chủ giống mình cũng màu đỏ nhưng mình 4x4 AT 7/2018 :D Mua sát lúc ra đời mới luôn.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Em cũng giống bác, thích mẫu 4x4 mivec đời vừa rồi. Hôm có công việc vào bãi xe Mit mới nhập ở Long hậu, form mới nhìn thoáng phía trước thì hầm hố nhưng nhìn lâu lại có cảm giác không cân xứng.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Em cũng giống bác, thích mẫu 4x4 mivec đời vừa rồi. Hôm có công việc vào bãi xe Mit mới nhập ở Long hậu, form mới nhìn thoáng phía trước thì hầm hố nhưng nhìn lâu lại có cảm giác không cân xứng.
Mình kết 2.5 DID hơn mivec 2.4 do cảm giác lái "cơ" hơn. Form mới về phải làm lại cản trước mới hoàn hảo ;)

Attachments

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Lâu lắm mới thấy lão trồi lên :D, like phát

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Cái tấm Offroad sao nó lại nằm giữa lưng chừng quả đồi được nhỉ? lão đi bằng cách nào lên đó được?:eek:

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Cái tấm Offroad sao nó lại nằm giữa lưng chừng quả đồi được nhỉ? lão đi bằng cách nào lên đó được?:eek:
Bò mãi từ dưới suối lên đó mới đứng được mà chộp hình đấy, chỗ vừa đi qua dốc 45° mà dừng lại nó tuột xuống ngay, cài số 4Lc + thắng tay cũng chẳng đứng được hên trời nắng chưa phải dùng tời :D

Chỗ này công nông vs cứu hộ không vào được, hôm đó xe mới hơn nghìn km test thử 4Lc + visai... Mạnh như máy cày thật nhưng sau quả chui bụi này về bảo dưỡng lần đầu chú bảo hiểm cũng méo mặt vì chi phí sơn lại gần nửa con, năm nay nó ghét nên tăng phí lên 20% bố khỉ :confused:

Attachments

Chỉnh sửa cuối: