Thảo Luận Chung VietMap cập nhật...

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
sai sốc giữa vận tốc GPS và vận tốc thực là bình thường (khoảng 5%), đừng xem vận tốc trên vietmap, xem trên đồng hồ xe thôi, Vietmap chỉ đường với biển báo tốc độ là chủ yếu
Do trong phần mềm nó cho phép chỉnh sai số, nên không biết ai đã chỉnh lệch 6km/h. Em đã chỉnh lại và ok rồi. Chủ yếu để nghe nó nhắc vượt quá tốc độ để mà lưu ý khi đi đường thôi.

Còn 1 chức năng nữa là nhắc biển báo khi còn cách khoảng 200m, nhưng cập nhật bản Q1 và cả Q2 đều không thấy nhắc nữa. Bác nào biết cách chỉnh không chỉ giúp với.

Tập Lái
11/3/20
23
34
13
44
Do trong phần mềm nó cho phép chỉnh sai số, nên không biết ai đã chỉnh lệch 6km/h. Em đã chỉnh lại và ok rồi. Chủ yếu để nghe nó nhắc vượt quá tốc độ để mà lưu ý khi đi đường thôi.

Còn 1 chức năng nữa là nhắc biển báo khi còn cách khoảng 200m, nhưng cập nhật bản Q1 và cả Q2 đều không thấy nhắc nữa. Bác nào biết cách chỉnh không chỉ giúp với.
Cập nhật mới vẫn báo trước khi có biển giới hạn mà bác. Bác mở trong cài đặt xem có vô tình tắt chức năng cảnh báo sớm không?

• Like
Reactions: cnvn2k
Hạng B2
18/1/17
446
328
63
Tiếc là VM X10 trên androi ngừng hỗ trợ. Mình vẫn hay mở trên đt cho tiện. Còn mong 1 ngày có phiê. Bản cho Iphone mà khó.

Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
thằng Vietmap này lởm từ phần cứng đến phần mềm
Chả có cái gì hoàn thiện hết Bác ạ, cái quan trọng là người lái xe phải chịu khó nhìn BB, Việt Map chỉ đúng khoảng 80% thôi Bác. Như vậy là tạm được rồi Bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: jerjely
Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Ý kiến cá nhân:
Mình là người dùng VM từ những ngày đầu ra bản V17 thấy thế này:
  • VM hiện tại tiến bộ hơn những bản đầu;
  • VM chịu khó lắng nghe ý kiến người dùng để sửa lỗi và nâng cấp;
  • Nhân viên VM luôn nhiệt tình, chủ đáo.
  • VM rất có ích khi đi đêm hoặc đi đường đèo núi, rất có ích khi tới những thành phố lớn mình chưa quen đường.
  • Muốn chắc ăn thì tham khảo thêm GoogleMap.
  • Đặc biệt nhiều anh em chạy xe giao hàng lưu địa điểm vào dữ liệu riêng không phải tìm khi cần.
  • VM không phải là hoàn hảo nhưng với mình là tạm đủ dùng. Quen rồi, quen dựa vào dẫn đường nên khi chạy xe không có VM cũng thấy lúng túng.
Mỗi phần mềm dẫn đường đều có cái ưu và nhược. Tuy nhiên, báo tốc độ thì hiện nay theo đánh giá chủ quan của em thì VM là tốt nhất. Đi các cung đường mới, em toàn phải mở VM để cảnh báo tốc độ, mặc dù biết chắc không chính xác 100% nhưng ít ra cũng có cái để mình tham khảo, chứ nhiều khi chạy 1 hồi kg biết tốc độ đang cho phép là bao nhiêu.
Việt map có nhược điểm lớn nhất là tìm kiếm vị trí trên bản đồ, zoom to nhỏ cũng rất cực... tuy nhiên, chắc chắc không thể so sánh VM với google được. Cho nên khi chạy xa, em luôn dùng 2 cái: VM để cảnh báo tốc độ, Google để tìm và chỉ đường.

Hạng B2
20/8/12
240
3.643
93
50
bautx.blogspot.com
Mình thấy ổn, đi đường xa rất tiện mặc dù cảnh báo biển báo tốc độ chỉ đạt tầm 80% do thường cập nhật chậm.
Cái thú vị nhất là cảnh báo tốc độ, khi quá tốc độ thì sẽ cảnh báo, trong khi đó tốc độ trên đồng hồ lại chưa vượt quá tốc độ cho phép, cái này sẽ giúp điều chỉnh tốc độ mà không phải nhìn đồng hồ liên tục. Độ lệch vào khoảng 3-5km.
Cái hạn chế là chạy đường trường VM thường chỉ vào đường tránh, đường qua trạm thu phí hihi. Thế nên dùng cả GGM lẫn VM khi đi xa cho tiện.

xrk confirmed
Hạng B2
3/1/13
107
360
63
Xe em mới hỏng cái camera hành trình. Vietmap xài bản nào ổn và lắp ở đâu mấy anh?

dEs
11/5/20
2.091
140.070
113
Các bác cho mình hỏi mình xài đầu Zestech Z800pro, update VM xong giờ mở app lên là văng khỏi app, phải làm sao ah ? Với lại cho hỏi giữa VM, Navi và GGmap thì app nào ngon nhất ở VN nhỉ ?