Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Vietmap tự báo khởi động lại sau 10 giây?

Chào các bác dạo này con Vietnam A50 em dùng tầm 2 năm nó dở chứng. Cứ lâu lâu nó lại báo khởi động lại sau 10s nhưng đếm ngược đến 4s thì nó tắt cái thông báo đi và cứ tầm 1p nó lại báo như thế.

Vậy thì cũng không có gì nhưng khi hiện thông báo như thế thì video quay lại cũng bị "chậm" giống như đang quay Slow motion (chậm tầm 1 2s rồi lại bình thường) ấy ạ. Không biết bệnh này là bênh gì vậy các bác.

Hay nó lại muốn nghỉ hưu ạ o_O

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/2/17
13
2
3
40
Anh thử kiểm tra lại bộ nguồn cam. Nếu dây nguồn là dây micro usb, thì anh mua sợi dây micro usb cắm vô nguồn sạc đt cũng đc. Mình dùng g68, trước cũng bị tự động reset, ra ngoài mua dây cắm vô usb sạc đt sài phà phà

Hạng C
9/9/16
520
393
78
cái G79 nhà e cũng gặp tình trạng tương tự. nó phải khởi động 2 lần. lần đầu vô màn hình chiếc xe đang chạy ngang thành phố thì tắt rồi tự khởi động lại. lần sau mới lên hẳn.

Nhiều lúc lùi xe nhờ cái cam lùi mà k đc do nó chưa khởi động xong.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Anh thử kiểm tra lại bộ nguồn cam. Nếu dây nguồn là dây micro usb, thì anh mua sợi dây micro usb cắm vô nguồn sạc đt cũng đc. Mình dùng g68, trước cũng bị tự động reset, ra ngoài mua dây cắm vô usb sạc đt sài phà phà
Em cắm nguồn tẩu thuốc anh ạ. Nó lại toàn báo lúc đang chạy xe nên k chụp hình lại được, em dùng cũng cẩn thận lắm, xuống xe là tắt cam đi chứ k để vì xe em tắt máy thì nguồn tẩu thuốc nó vẫn cấp nguồn thêm 1 tiếng.

Hạng B2
18/4/16
204
151
58
31
Hàng Vietmap nó lởm vậy í mà, sắp tèo rồi. Trước em dùng con Vietmap X9 sau 2 năm thì cũng dần trục trặc và ngỏm hẳn

• Like
Reactions: PhiH
Hạng B2
30/4/14
323
622
93
winycam của hàn quốc, x9s của Vietmap mình đang dùng cũng tình trạng tương tự,chán

Tập Lái
13/3/16
37
32
18
53
Hàng Vietmap nó lởm vậy í mà, sắp tèo rồi. Trước em dùng con Vietmap X9 sau 2 năm thì cũng dần trục trặc và ngỏm hẳn
Mình cũng tèo con C005 sau hơn một năm sử dụng, trước đó thay màn hình mất 700k, con B70 cũng hư main sau gần 2 năm phải thay main mới 1 triệu, đang trong thời gian bảo hành 6 tháng...ko biết có bị gì nữa không.
Tuy vậy mình nghĩ do phần cứng của Vietmap đặt hàng bên Tàu chưa xịn, chứ phần mềm xài cũng tương đối hài lòng, đi đâu thiếu nó thấy không tự tin lắm...

Tập Lái
7/11/14
24
29
23
46
có thể 2 nguyên nhân:
  • Dây xạc cho máy hỏng , ra mua dây mới
  • Nhiệt độ quá cao nó cũng tắt
Ngày trước mình dùng A50 cũng hay bị, sau đổi lên vietmap D20