Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Tây nó đồn rằng đám doanh nhân Hàn Quốc qua Việt Nam đầu tư với vốn huy động bên đó nhưng báo cáo cổ đông là lời ít lắm, thậm chí là lỗ. Nhưng thật ra tiền bị rút ruột rồi chuyển lậu về Hàn Quốc dưới dạng vàng miếng.
Có mùi thật. Vàng VN thường cao hơn thế giơi nhưng năm nào cũng có vận chuyển lậu sang Hàn. Sao ko chuyển từ Cam cho rẻ vì vàng Cam thường rẻ hơn VN.
Vấn đề có thể vì dòng tiền nó từ VN trả về. :D
2009, 2015,2018,...đây chỉ là phần nổi của tảng băng.

Hạng B2
8/2/12
229
891
103
Nó xúc quỹ đất khủng ở giai đoạn 2012-2014 mà báo lỗ mà bọn bỏ tiền góp quỹ mắt như mù.
Bác thấy Novaland và Vinacapital cùng thời với nhau không?
Trong khung thời gian 2012 đến 2016 mà xuống tiền. Ko lời trên gấp đôi thì...quá tệ. Ở đây lỗ mất vốn thì ...cực kỳ giỏi mới gõ trúng chổ "NHỌ" nhất thị trường :D
khoản thời gian này Vina ôm rất nhiều đất đẹp và giá còn thấp như Nam Rach Chiếc, nhà máy thuốc lá SG, khu hồng hà sân nay... nếu để ý kỹ bác sẽ thấy mấy đất vàng đa số sang tay lại cho Nova. Trong giai đoạn này nova là con thỏ còn Vina là con voi. Giờ thì ngược lại. Mua rẻ, bán cũng rẻ hơn thị trường khi đag sốt. Vậy là hiểu thật sự tiền đi đâu nhé bác. Lãnh đạo toàn đầu có sỏi và giỏi thật sự đấy.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.360
113

khoản thời gian này Vina ôm rất nhiều đất đẹp và giá còn thấp như Nam Rach Chiếc, nhà máy thuốc lá SG, khu hồng hà sân nay... nếu để ý kỹ bác sẽ thấy mấy đất vàng đa số sang tay lại cho Nova. Trong giai đoạn này nova là con thỏ còn Vina là con voi. Giờ thì ngược lại. Mua rẻ, bán cũng rẻ hơn thị trường khi đag sốt. Vậy là hiểu thật sự tiền đi đâu nhé bác. Lãnh đạo toàn đầu có sỏi và giỏi thật sự đấy.
Vậy là "Có tài mà không có đức!" hả anh??? :D

Hạng B2
25/2/19
409
4.408
156
41

Em biết là anh Nhơn Nổ và la và vina cáp pi tồ mần ăn với nhau nhiều. Em chỉ chưa hiểu là 1 miếng đất giá 300 tỷ mà các anh ấy ký với nhao 250 tỷ, 50 tỷ kia hợp thức hoá sổ sách tài chính kiểu rì thôi.

Hạng B2
8/2/12
229
891
103
Em biết là anh Nhơn Nổ và la và vina cáp pi tồ mần ăn với nhau nhiều. Em chỉ chưa hiểu là 1 miếng đất giá 300 tỷ mà các anh ấy ký với nhao 250 tỷ, 50 tỷ kia hợp thức hoá sổ sách tài chính kiểu rì thôi.
Cái này thì là nghề của anh đầu bạc rồi. Ảnh xuất thân là dân kiểm toán mà

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.855
113
Nói chung qua các vụ từ Indochina Capital, Vinaland v..v, bọn tây đúng là không thể thắng nổi ở VN. Qua đây dần bị Vietnam hóa hết...

những thằng mình biết khi đi công cán bên này mà hết hạn phải trở về nhà thì nó khóc như cha chết mẹ mất vậy đó. Khóc hu hu nước mắt giàn dụa kinh nhất là bọn Nhật, vừa chửi vừa tiếc là thằng Hàn, ... bọn tây lông thì rặt chắt lưỡi, mặt buồn như chó mất xương, đám Tây Á thì im lặng nghiến răng ken két.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.360
113
Hihi nhưng mà với anh em nhân viên VN thì anh Đôn chơi rất đc bác ah. Em bảo đảm 1 số chỗ trong vinacap kiếm tiền còn nhiều hơn cán bộ nhà nước ăn hối lộ
Thế này hả anh? :D

Hạng D
26/10/10
1.678
13.805
113
Tây nó đồn rằng đám doanh nhân Hàn Quốc qua Việt Nam đầu tư với vốn huy động bên đó nhưng báo cáo cổ đông là lời ít lắm, thậm chí là lỗ. Nhưng thật ra tiền bị rút ruột rồi chuyển lậu về Hàn Quốc dưới dạng vàng miếng.

Tây đồn tào lao . Có rất nhiều cách dễ dàng chuyển lậu tiền vào Hàn Quốc dễ dàng hơn chứ đem vàng vào Hàn rất dễ bị múm . Người Việt có thể chuyển lậu hàng triệu USD sang Mỹ thì người Hàn cũng có cách của họ , tinh vi không kém . Còn dạng đem vàng lên máy bay là kiểu của những con buôn nhỏ lẻ, trí óc thô thiển .