Hạng C
4/8/12
708
11.154
93
dây đ ít đ ịt @Lm81
E lạy anh
LM81 trượt cái nhân là cụm thang máy trung tâm nó khác
Còn đây thang máy mỗi chỗ 1 cái trượt làm gì

Làm nhanh hơn thôi, còn lại chờ xem. Tui chỉ nói khi thấy bằng chứng, nói khơi khơi bị bắt bẻ mất công lắm.
Thấy ảnh nói có lý chứ bác, 1 hầm múc xuống hơn 2m thì múc cái ào rồi làm móng luôn nhanh bán

• Like
Reactions: chieutay
Hạng C
5/3/14
875
1.910
118
Kiếm ăn từ mấy cái chung cư của vin em thà ngồi cafe chém gió coi bộ ngon hơn. Có những cái đầu tư là éo đầu tư cái gì.

• Like
Reactions: u0110u1ed3ng xanh
Hạng B2
5/3/17
397
1.754
93
E lạy anh
LM81 trượt cái nhân là cụm thang máy trung tâm nó khác
Còn đây thang máy mỗi chỗ 1 cái trượt làm gì

Thấy ảnh nói có lý chứ bác, 1 hầm múc xuống hơn 2m thì múc cái ào rồi làm móng luôn nhanh bán
Đổ sàn rồi làm móng anh ơi.

Hạng C
5/1/16
585
1.653
113
27
Ồ kiểu này thánh gióng gọi là cụ luôn, gia công ván khuôn cốt thép cho một sàn cả ngàn m2 cũng cả ngày rùi, và đổ xong phải chờ nó đạt cường độ mới tháo ván khuôn làm sàn khác, bê tông nhanh nhất cũng phải 3 ngày mới dám tháo ván khuôn
Giờ họ dùng nhôm bác ơi, còn làm ntn thì phải thì phải thỉnh giáo mấy a làm biện pháp thi công chỗ LM81.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Vincity đã ngưng thi công vì chưa có phép, sài gòn 100 điều khó rồi, mấy cái vin hà lội vẫn làm ào ào mà giấy phép thấy đâu.
ôi thật vậy ha bác? Thế ra xứ Vịt mình luật đất Đai và luật nhà ở toàn để các đại gia BĐS ngắm nhi!

Hạng B1
1/3/16
70
156
33
Top-down tuỳ mấy tầng hầm nữa bác ạ, cũng chẳng nhanh lắm đâu. Đất vincity bạt ngàn vậy mà dùng top down thì chắc ko phải một tầng hầm rồi.
Cho e hỏi ngu tí, top-down là gì vại bác.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Thế mà bữa trước có thánh lào đó phán vin sẽ mần vin city tiếp nối kéo dài thòng lòng đến cầu đồng nai cơ đấy
Kinh. Quả là máy bơm... siêu tốc sốt dẻo !!! Haha...

Hạng C
29/10/17
822
3.820
93
Biên Hòa
Giải pháp thi công thôi bác: từ code 0 thi công đồng thời lên trên và xuống dưới.. giúp tiết kiệm thời gian thôi mà
Mợ đồng kiến thức cũng rộng ha, đúng như mợ nói, nhưng tụi e gọi là biện pháp chứ ko phải giải pháp, e xin bổ sung thêm xíu nữa là đối với top-down thì có thể thi công đồng thời từ cos +_0 lên trên và xuống dưới để tiết kiệm thời gian, nhưng thi công phía trên cũng ko quá 5 tầng và phải đợi phần hầm thi công xong mới tiếp tục được vì liên quan đến chịu lực, ngoài ra còn có somi - top down là tầng 1 sẽ đào mở thông thường, từ tầng hầm B2 bắt đầu đào top dowm và thi công xong hầm sẽ thi công từ cos +_0 trở lên. Ngoài ra còn có biện pháp đào mở, áp dụng với số tầng hầm ít, hoặc khu vực không bị hạn chế bởi các công trình lân cận, hoặc nơi địa chất tốt như củ chi chẳng hạn...:p

Hạng B2
5/3/17
397
1.754
93
Tui mới vào trong đó, xây ầm ầm.
Cái đám gato nói bậy tui block, éo muốn nói thêm.
Vincity là công trình xây dựng cấp 1, giấy phép và kiểm tra phải từ bộ hoặc cục, sở xdtp cửa gì mà đòi cấm?
Vincity Quận 9:tiếp nối................

Attachments