Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Thế mà bữa trước có thánh lào đó phán vin sẽ mần vin city tiếp nối kéo dài thòng lòng đến cầu đồng nai cơ đấy
Kinh. Quả là máy bơm... siêu tốc sốt dẻo !!! Haha...
"Tổ đội" bơm vá khua chiêng gõ mõ ngáo đá ...cũng lặn mất tăm kkkkkkkk.... giờ các con mồi bơ vơ như ghà con lạc mẹ giữa trời mưa Long Phước :D:D:D

Hạng B2
26/10/18
169
238
43
Tui mới vào trong đó, xây ầm ầm.
Cái đám gato nói bậy tui block, éo muốn nói thêm.
Vincity là công trình xây dựng cấp 1, giấy phép và kiểm tra phải từ bộ hoặc cục, sở xdtp cửa gì mà đòi cấm?
Cái mợ (không rõ là cụ hay mợ) này hung hãn gớm.
Trích một cái văn bản vớ vẩn không ăn nhằm đâu đưa ra bảo vệ quan điểm của mình.
Thường các dự án lớn (tổng vốn đầu tư trên 5.000 tỷ) như VINCITY này thì do các cơ quan Trung Ương thẩm và cấp giấy phép, mà cơ quan TW cũng cần tham khảo ý kiến từ cơ quan chuyên môn địa phương.
Sở Xây Dựng Hồ Chí Minh kiểm tra thực tế không đủ giấy phép mà vẫn thi công thì vẫn phạt và cấm thi công như thường.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Cái mợ (không rõ là cụ hay mợ) này hung hãn gớm.
Trích một cái văn bản vớ vẩn không ăn nhằm đâu đưa ra bảo vệ quan điểm của mình.
Thường các dự án lớn (tổng vốn đầu tư trên 5.000 tỷ) như VINCITY này thì do các cơ quan Trung Ương thẩm và cấp giấy phép, mà cơ quan TW cũng cần tham khảo ý kiến từ cơ quan chuyên môn địa phương.
Sở Xây Dựng Hồ Chí Minh kiểm tra thực tế không đủ giấy phép mà vẫn thi công thì vẫn phạt và cấm thi công như thường.
hahaha...Bác nên nhớ nồi cơm của hơn 53 sàn BDS đang run vì cái vụ Vincity đứng hình đấy ah: ai chê hay đua thông tin xấu (dù thật) là bị hơn 10k sales vào chưởi ngay ấy mà

Hạng B2
26/10/18
169
238
43
hahaha...Bác nên nhớ nồi cơm của hơn 53 sàn BDS đang run vì cái vụ Vincity đứng hình đấy ah: ai chê hay đua thông tin xấu (dù thật) là bị hơn 10k sales vào chưởi ngay ấy mà
Gạo chưa nấu thì vẫn còn đó.
Phải chạy chỗ khác kiếm cơm chứ chờ hoài đói thì lồm xô.

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Mình thì mình chán mấy sales non háo đá, ngoan cố, ... cách đây gần 2 năm homyland 3 bán, sales nổ quá nào là cao cấp, sh cầm tay, lời khủng...mình đưa thông tin trái ngược chú sales chồm chồm lên lời lẽ mất dạy... phát chán mình chửi cho 1 trận vì mình có 1 căn homyland 2 đg cho thuê , mình ở trong ruột mình biết mới nói, ... làm ăn mới vô nghề thì phải đàng hoàng cứ bát nháo phát mệt

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Thằng vincity này mấy sàn đủ loại nhận giữ chỗ có thu tiền cọc từ 1.5 năm nay, giờ không biết số phận mấy khổ chủ ra sao

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Theo mình thì vincity cũng sẽ làm tiếp thôi, nhưng ko biết vincom có dám nhận cọc trước khi xong móng ko! hay chỉ mở bán chính thức 1 lược [có hđmb] khi xong móng > nếu vậy thì phải min 4 tháng nữa [xong móng 1-2 tháp]

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Đóng cofa móng rồi mà bị sở thanh tra bắt ngưng làm mấy đội bọn mình buồn quá , tốn kém > chỉ có mấy chú lo bơm nước là vô đậm thôi.

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Mợ đồng kiến thức cũng rộng ha, đúng như mợ nói, nhưng tụi e gọi là biện pháp chứ ko phải giải pháp, e xin bổ sung thêm xíu nữa là đối với top-down thì có thể thi công đồng thời từ cos +_0 lên trên và xuống dưới để tiết kiệm thời gian, nhưng thi công phía trên cũng ko quá 5 tầng và phải đợi phần hầm thi công xong mới tiếp tục được vì liên quan đến chịu lực, ngoài ra còn có somi - top down là tầng 1 sẽ đào mở thông thường, từ tầng hầm B2 bắt đầu đào top dowm và thi công xong hầm sẽ thi công từ cos +_0 trở lên. Ngoài ra còn có biện pháp đào mở, áp dụng với số tầng hầm ít, hoặc khu vực không bị hạn chế bởi các công trình lân cận, hoặc nơi địa chất tốt như củ chi chẳng hạn...:p
thanks bác
chi tiết quá . mà em thích cách giải thích của Mèo quay dễ hiểu hơn nhiều :D

Hạng C
3/10/15
551
790
93
May quá em đã rút cọc thành công !!! Dừng mie đi cho nhẹ đầu. Lần quần chóng cả mặt.