Hạng B2
23/12/15
106
116
43
Tôi sẽ tự hào xe Việt nếu ai đó làm xe với chức ăn an toàn cơ bản và giá ra biển số tầm 200 đến 250trieu và chất lượng từ xe Hàn trở lên. Giá này đã là cao so với người có thu nhập tầm 10trieu/thang nhưng dù sao cũng đem đến hạnh phúc cho nhiều người dân hiện nay đang mơ ước có 1 cái xe để đi có thể che nắng che mưa.
V mua lại 1 mẫu xe giá rẻ đã có trước đây và chỉnh lại nội và ngoại thất một ít và bán ra với giá khi ra biển số là trên 400 triệu (hết khuyến mãi giá sẽ cao hơn).
Ai tự hào xe V thì họ may mắn có được hạnh phúc còn với tôi thì chẳng được và cũng chẳng mất gì.
Để có được oto với đa số nhiều lịnh kiện VN sản xuất thì còn rất lâu mới làm được. Cái có thể làm được là giảm thuế nhưng ...

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Mình người dân bình thường thôi. Nhưng có cơ hội làm ở bên nhật lên biết nhiều thông tin. Còn nhiều người ko ủng hộ xe việt thì thôi. Suốt ngày gõ phím bốc phét cho sướng miệng. Bạn thử xem nhưng nc phát triển họ lúc nào cũng khen đồ của họ.
Thôi chú ạ.Bọn mình tuy ít học , nhưng vẫn dành dum được chút ít để có có được con chữ từ tế. Chém gió cũng tính KPI à. Hề hề.

Hạng B1
21/7/18
74
32
18
Ý mình là nên nói về chuyện tốt của đất nc. Không nên nói những điều xấu ra làm gì. Cái gì cũng có 2 mặt. Chẳng hạn như ba mẹ bạn bán cái bàn 1tr. Nhà hàng xóm bán bàn 1tr nhưng chất lượng hơn bàn của bố mẹ bạn. Nếu là bạn. Bạn mua bàn bà hàng xóm hay mua bàn của mẹ bạn bán ra.và lúc nào cũng nói với cả làng bàn bố mẹ bạn bán chất lượng kém hơn nhà bên cạnh .

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Ý mình là nên nói về chuyện tốt của đất nc. Không nên nói những điều xấu ra làm gì. Cái gì cũng có 2 mặt. Chẳng hạn như ba mẹ bạn bán cái bàn 1tr. Nhà hàng xóm bán bàn 1tr nhưng chất lượng hơn bàn của bố mẹ bạn. Nếu là bạn. Bạn mua bàn bà hàng xóm hay mua bàn của mẹ bạn bán ra.và lúc nào cũng nói với cả làng bàn bố mẹ bạn bán chất lượng kém hơn nhà bên cạnh .
Tôi không có nhiều tiền mà vứt qua cửa sổ. Hề hề.

• Like
Reactions: leanhnsg
Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
- Tại sao tao phải mua Vf thay vì xe ngoại?
- Vì đây là xe của VN sản xuất, mày nên ủng hộ nền công nghiệp xe hơi nước nhà.
- Okay... Ủa mà tại sao nó mắc dzậy?
- Ơ thằng này,toàn đồ nhập từ nước ngoài mày lại đòi rẻ?

• Like
Reactions: Billca
Tập Lái
4/1/15
8
1
3
36
Hà Nội
www.ttz.com.vn
Chưa ai sử dụng mà mình thấy bị chê nhiều quá, hình như các cụ chưa đi mà cũng hội đồng vào bóc mẽ các kiểu, như vậy thì bao giờ thương hiệu trong nước mới phát triển được.

• Like
Reactions: Nguyensytuyen
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Chưa ai sử dụng mà mình thấy bị chê nhiều quá, hình như các cụ chưa đi mà cũng hội đồng vào bóc mẽ các kiểu, như vậy thì bao giờ thương hiệu trong nước mới phát triển được.
Sao chú cứ nghĩ rằng nghề nói dối tồn tại được mãi à ? Thanh niên kiếm gì mà làm. Chọn lựa cái job gì phản cảm vậy ?

Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
Giá này thì bằng các hãng khác nhập về rồi, sao cạnh tranh khi xuất khẩu, mà nếu xuất khẩu vẫn bán giá đó thì Vin chẳng khác gì bọn móc túi dân mình, bán bằng một nửa giá xuất khẩu thôi Vin ơi. Người Nhật mua xe Nhật, người Mỹ mua xe Mỹ, người Hàn mua xe Hàn luôn luôn rẻ hơn người Việt mua xe của tụi nó, giờ người Việt bán xe cho người Việt mà vẫn y chang thì thôi chịu thua.