Tập Lái
10/12/14
31
30
3
TP.HCM
giá như đợ đầu thì rất đáng giá đó chứ... chứ con sedan 990 thì vẫn là quá cao. Con X5 mà quanh 1 tỷ thì đặt như tôm tươi ngay

X5 1 tỷ cũng không tăng người mua đâu người anh em, người mua X5 là đối tượng khách hàng hoàn toàn khác. X5 không phải dành cho người có 1 tỷ, nuôi nó không được đâu ;)

Tập Lái
10/12/14
31
30
3
TP.HCM
A phân tích hay đó anh. Em cũng lót dép hóng vinfast bán xe thế nào trong tương lai.
Bản chất con LUX là máy và thiết bị kiểu kiểu BMW mà chất lượng chưa chắc đã tương tự => những con này phù hợp nhà có điều kiện, cơ quan nhà nước (những người chi tiêu không phải là tiền của mình), nếu nhà nước hỗ trợ thì cũng được thôi.

Tuy nhiên, Việt Nam đã ký công ước với Mỹ, Nhật, Hàn, TQ, ASEAN, EU, TTP... về đối xử công bằng với các công ty trong nước và các đối tác, chi tiêu công không có chuyện vớ vẩn thiên vị được đâu.

Ngay cả tại Mỹ giàu thế mà có ai cuồng xe Đức đâu, chứng tỏ rất kén khách.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
X5 1 tỷ cũng không tăng người mua đâu người anh em, người mua X5 là đối tượng khách hàng hoàn toàn khác. X5 không phải dành cho người có 1 tỷ, nuôi nó không được đâu ;)
X5 cuar anh Vượng 1 tỷ mà anh bảo ko có ai mua

Hạng B2
16/11/16
195
96
28
38
Theo em thì nên tăng giá để được lọt vào Top 10 xe ế nhất VN . chứ hiện tại vẫn chưa nằm top 10 mà vẫng tóp 21 thôi . khổ thân xe Việt tranh gì kg tranh lại đi tranh tóp xe ế nhất VN . thank các bác .

Hạng B2
13/3/17
177
109
43
31
Vin nó sợ bán kg hết, nó có nhóm business cho thuê xe các bác nhé
Vin sẽ lấy xe ế lập nên hãng taxi của Vin. Cấm taxi ngoài chui zô khu Vin. Tiếp đó lấn luôn sang ngành vận tải..v.v Nghe thôi đã thấy hừng hực trong con ngài:eek::eek:

• Like
Reactions: Bimo
Hạng B2
20/8/18
390
125
63
Bài toán này có vẻ hay và khả thi quá đấy chứ bác
Vin sẽ lấy xe ế lập nên hãng taxi của Vin. Cấm taxi ngoài chui zô khu Vin. Tiếp đó lấn luôn sang ngành vận tải..v.v Nghe thôi đã thấy hừng hực trong con ngài:eek::eek:

Tập Lái
10/11/17
43
49
13
44
Mong cho anh V thành công, ra hàng được vài trăm ngàn chiếc mỗi năm. Lúc đó toàn quốc kẹt xe, và anh sẽ tham gia làm hạ tầng với tiến độ nhanh để duy trì doanh số.

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Máy nhật, khung gầm nhật sao ko làm. Chơi sang xài đồ bmw làm chi.
Đúng vậy, Theo tôi nên Theo trường phái Nhật, hoặc kém lắm là Hàn. Chứ chọn ông BMW..chắc để giựt le với nước ngoài!. Chứ trong nước đa số dân mình từ "trung lưu" đổ xuống thì thường chọn con xe "ăn chắc mặc bền"...Mình thấy giống Bphone quá, mới ra a Q "nổ" tính cạnh tranh với Apple...giờ thì..! Có thể câu châm ngôn của các bác tỷ đô nhà mình là"mơ thì mơ cho lớn" mà dân mọn mình không thể hiểu nổi