Tập Lái
2/10/04
47
65
18
Khi người ta đã đạt đến 1 đẳng cấp cao (level) thì cơm áo gạo tiền không phải là lý do để họ làm việc.

Ông Huệ, ông Vượng là những người như thế. Họ làm việc vì đam mê, lý tưởng muốn cống hiến cho sự phát triễn của Việt Nam.

P/s: Đọc bài này Em lại cảm phục cái tầm của Tỷ Phú Phạm Nhật Vượng.
Đam mê cái con khỉ, cái gì làm ra cũng bán mắc bỏ mẹ. Mấy cái vinpro chả ma nào vô. Đám này chỉ là bọn rửa tiền cho bọn nào thì chắc mấy bác chả lạ.

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Tốc độ như này thì thật nghi vấn về chất lượng.
Con xe người ta R&D 5 - 7 năm, mấy ông mới làm mà còn khoe thần tốc. PR thiển cận.

• Like
Reactions: Thảo Điền 68
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Thấy chữ cao cấp la hết muốn đọc, chắc chắn là gia không hề dành cho người Việt

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Sao hàng chưa có mà phán vội vàng thế Bác? người ta làm kinh doanh người ta cũng cân đong đo đếm và biết mình là ai chứ? Việt Nam xe nhập giá phải chăng thiếu gì. Ko lẽ người ta làm con xe của Việt Nam mà bán giá cao hơn xe nhập? Ma mua à?
Bác cứ xem giá nhà là suy ra giá xe, nhà cao cấp giá cao cấp và xe cũng vậy.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Khi người ta đã đạt đến 1 đẳng cấp cao (level) thì cơm áo gạo tiền không phải là lý do để họ làm việc.

Ông Huệ, ông Vượng là những người như thế. Họ làm việc vì đam mê, lý tưởng muốn cống hiến cho sự phát triễn của Việt Nam.

P/s: Đọc bài này Em lại cảm phục cái tầm của Tỷ Phú Phạm Nhật Vượng.
Đẳng cấp mà còn cao nữa , có nghĩa là thứ không ai cũng có thể có được.
Mà muốn có đc phải có cái tầm.
Vậy Cụ nhìn ra cái tầm của bác Vượng , chí ít Cụ cũng 1/ 10 Bác ý.
Em chỉ nói vậy. Bởi chả hiểu được cái tầm là cái gì. Khó quá cụ nhỉ ?

Hạng B1
3/1/16
85
65
18
49
Bphone là 1 bài học kinh điển,nhưng bác Vuợng khác bác Quãng xa lắm...Mong sẻ sớm thành công ...

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Chúc anh Vượng thành công với xe hơi thượng hiệu Việt. Có nhiều ý kiến phản đối, nhưng thực chất càng phản đối, Vinfast càng có cơ hội thành công, đó là Marketing, là hiệu ứng đám đông.

Suy cho cùng, làm những gì mọi người cho là không thể thì cơ hội thành công mới cao. Nếu không phải như vậy thì làm sao iPhone quật ngã được cả Nokia lẫn Blackberry.

Tiến lên Việt Nam!!!
Ra đc cái iPhone ông Steve Job thai nghén cả bao nhiêu năm, với phần hồn iOS đã gần như có sẵn.
Thú thực làm cái ô tô mà các ông đòi 2 năm từ con số 0 thì nó cứ ảo tưởng thế nào ấy. Chuyển giao công nghệ lắp ráp 2 năm nghe còn có lí.
Chưa kể công nghiệp phụ trợ VN là con số 0 to đùng. Có vẻ là Vinfast là Dongfeng gắn logo V.