Hạng C
14/4/13
623
657
103
Ảnh bỏ tiền thuê bọn nc ngoài thiết kế cái xe.
Ảnh bỏ tiền thuê bọn nc ngoài gia công từng chi tiết máy móc, khung sườn....tất tần tật.
Rồi ảnh đem về nhà máy VN ráp lại thành 1 cái xe mang tên ảnh.
Xong ảnh đem 1 chiếc cho cục đăng kiểm VN test theo tiêu chuẩn VN.
Rồi thuê đội ngũ marketing, bỏ tiền thuê hàng trăm dư luận viên vào các trang OS, OF và face.... nâng bi xe ảnh. Rồi bỏ tiên bao các Mod OS ăn chơi gái gú để sau này thấy mem nào nói xấu xe ảnh là ban nít ngay lập tức.
Cuối cùng là mang con ô tô tên việt, xác liên hợp quốc, chất lượng theo tiêu chuẩn VN bán giá rất VN cho người tiêu dùng VN.
Mềnh thề sẽ mua 1 chiếc xe ảnh chạy thử nếu lúc đó mềnh trúng giải đặc biệt vietlott
trong thời buổi toàn cầu hóa hiện nay, k mặt hàng nào mà k liên hợp quốc cả bác ạ. Nếu liên hợp quốc mà công nghệ âu mỹ thì cũng tốt có sao đâu, đừng công nghệ tàu khựa là được.

• Like
Reactions: LoveMeccedes
Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
bác đi khuyên tỉ phú, lo bò trắng răng quá bác ơi, xin cấp lô đất 350ha làm cái nhà máy bình phong thôi, làm vài mẫu xe ra với số lượng ít bảo là thăm dò thị trường, xong báo lỗ, chuyển dự án 350ha thành chung cư hay khu biệt thự cao cấp hết rồi xẻ thịt, anh Vượng chỉ có thế thôi, hahahaa
Hãy được 1/1 tỷ của ông Vượng đi rồi phán, 350ha đất đó ông ấy không mua nổi hay sao mà phải đi lòng vòng, vừa tốn thời gian, vừa mất uy tín.
Cơ mà nghĩ cũng phải, đầu tôm thì chỉ có thế thôi, hahahaa

Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Sao hàng chưa có mà phán vội vàng thế Bác? người ta làm kinh doanh người ta cũng cân đong đo đếm và biết mình là ai chứ? Việt Nam xe nhập giá phải chăng thiếu gì. Ko lẽ người ta làm con xe của Việt Nam mà bán giá cao hơn xe nhập? Ma mua à?
Mua chung cư Vinhome chưa ??? Thấy nó có nhắm vào tầng lớp nào ko ???

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Mình đã ngồi với những người bạn mình, sau thời gian tham gia dự án Vinfast thấy họ khác hẵn, không chỉ về suy nghĩ mà con người của họ khác hẵn.
Có nhiều ý kiến cho rằng bác Vượng nên làm thế này thế kia em thấy hơi thừa vì ổng đang là tỷ phú, ổng không chỉ mình thì thôi chứ mình có cửa gì chỉ ổng

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Phân khúc xe này như Vinhomes nhé các bác... đừng có mơ rẻ á!

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
- Anh Vượng làm xe giá rẻ thì còn có cơ hội cạnh tranh được với anh Hải và anh Công..
- Nếu là xe cao cấp, ca này khó. Cạnh tranh với thánh Toy đã nhọc rồi chứ đừng nói tới Bim, Mer...
- Các bác ở đây có ai dám bỏ ra vài tý làm chuột bạch cho bác Vượng ko??
- Đừng đi vào vết xe đổ của anh Quảng nhé bác Vượng.... Cao cấp khó sơi lắm... Anh Quảng ra B2 hạ xuống cận cao cấp mà còn sấp mặt... Dân ta còn nghèo có ai dám bỏ ra 10tr để làm chuột bạch cho anh Quảng đâu, đừng nói đến tiền tỉ....

Loanh quanh 1 tỏi mình cân nhắc... trên nữa là thôi!

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Tốc độ như này thì thật nghi vấn về chất lượng.
Con xe người ta R&D 5 - 7 năm, mấy ông mới làm mà còn khoe thần tốc. PR thiển cận.

Ra đc cái iPhone ông Steve Job thai nghén cả bao nhiêu năm, với phần hồn iOS đã gần như có sẵn.
Thú thực làm cái ô tô mà các ông đòi 2 năm từ con số 0 thì nó cứ ảo tưởng thế nào ấy. Chuyển giao công nghệ lắp ráp 2 năm nghe còn có lí.
Chưa kể công nghiệp phụ trợ VN là con số 0 to đùng. Có vẻ là Vinfast là Dongfeng gắn logo V.

Dạ các bác làm ơn, bác nào chưa từng làm cho Tây trong lĩnh vực sản xuất thì vui lòng đọc kỹ giùm ạ. Vinfast mua hết các bản quyền cho phép sản xuất xe, rồi mua luôn thiết kế, rồi mua luôn dây chuyền sản xuất. Nghĩa là từ A đến Z là đi mua đó ạ. Sau khi có sản phầm, dần dần sẽ học hỏi để đào tạo nhân sự tiếp quản dần, cái tiếp quản này cũng phải tính bằng chục năm. Vẫn tính là made in Việt Nam nhưng hồn là của Tây. Thế này vẫn là ngon chán trong lĩnh vực công nghiệp đó các bác ạ. Em cũng máu đóng góp nhưng tiếc là nhà máy xa quá, trong Nam thì may ra còn cân nhắc. Lại nhớ lại thời sinh viên dùng phần mềm tính toán phần tử hữu hạn để đo đạc cái piston ô tô, mà không đủ giỏi để làm trong lĩnh vực này.

• Like
Hạng B2
20/1/11
385
667
93
1/2018-7/2018 tốc độ xây dựng kinh hoàng. Ai nói gì nói, cty bên em vẫn có thêm việc làm, còn sản xuất xe gì thì ko quan trọng. Đến khi nó được xuất xưởng mới biết. Nhưng dự án này là có thực. Ông Vượng suy nghĩ hơn hơn chúng ta tưởng tượng rất nhiều.

• Like
Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Bao giờ con xe nó ra mắt em sẽ xung phong mang test một vòng Bắc Nam trên tất cả các cung đường ô tô có thể đi xem nó có tin cậy như mấy hãng xe...tiêu chuẩn Mỹ ko?