Hạng F
28/8/19
6.672
11.355
113
Palm Beach, Florida, US
500 chiếc, riêng bán nội bộ Vin chắc 100 c, biếu Nhà nước chắc 50c, còn lại bán cho các đối tác làm thuê cho Vin 250 c, bán túc tắc còn lại 200 cho khách vãng lai.
Nếu nhìn nhận đầu óc kinh doanh thì Tôi rất khâm phục cách Bác Vượng làm ra dòng xe Vinfast. Thật ra Bác ấy nhắm chỗ khác, đó là Stock và 1 dạng " quà biếu" hợp pháp lách luật. Nếu Bạn mua 1 chiếc xe 5t của Mer hay Bmw làm quà là khác với cây nhà lá vườn em trồng em hái biếu nó khác. Stock cũng vậy thôi phải có gì để đẩy giá lên cao và bán thêm gom tiền chứ. Ối dzồi cái bọn tôm tép chúng Mình cứ ngồi comment mấy cái Đc hay Options nào xịn xe nào giá bao nhiêu là hợp ..vv..và ..vv...thì vứt hết đi

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Giá này thì nói nhiều lại nói là zìm hàng trong nước, chứ nếu lấy Xc90 tham chiếu thì ai mua, một con bị đánh thuế dung tích, một con bị đánh thuế nhập khẩu.
Nếu đúng thì giá 3.8 là lãi bét nhè rồi. Volvo cũng một dạng outsource, chưa kể mấy cái tiền R&D về an toàn, thì volvo bán đc giá đấy có lãi, ko lý gì VF bán ko có.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nếu nhìn nhận đầu óc kinh doanh thì Tôi rất khâm phục cách Bác Vượng làm ra dòng xe Vinfast. Thật ra Bác ấy nhắm chỗ khác, đó là Stock và 1 dạng " quà biếu" hợp pháp lách luật. Nếu Bạn mua 1 chiếc xe 5t của Mer hay Bmw làm quà là khác với cây nhà lá vườn em trồng em hái biếu nó khác. Stock cũng vậy thôi phải có gì để đẩy giá lên cao và bán thêm gom tiền chứ. Ối dzồi cái bọn tôm tép chúng Mình cứ ngồi comment mấy cái Đc hay Options nào xịn xe nào giá bao nhiêu là hợp ..vv..và ..vv...thì vứt hết đi
Ko biết là khen hay chê nữa :eek::eek:
Nhưng mà nếu giá trị Hợp đồng mà đáng giá Bim Mer, vác cây nhà lá vườn đến, nếu phải tôi là tôi đấm cho mấy nhát.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
28/8/19
6.672
11.355
113
Palm Beach, Florida, US
Ko biết là khen hay chê nữa :eek::eek:
Nhưng mà nếu giá trị Hợp đồng mà đáng giá Bim Mer, vác cây nhà lá vườn đến, là tôi là tôi đấm cho mấy nhát.
Khoan đấm Anh cứ nóng quá, giá trị ghi 4t6 nhưng thực tính Anh có 2t1 thôi, kèm Anh cái Voucher 100T Anh thấy thế nào !?! Mình ký HĐ lô đất được chưa Anh nhanh còn đi nhà hàng...em đãi nữa.

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng B2
1/10/12
274
180
43
47
Quận 2, HCM
Chưa biết sao, chứ hiện tại thấy thành công rồi. Bác ấy luôn PR mà. Tin mới đăng mà lên trang 7 rồi là thành công rồi. quảng cáo quá xuất xắc.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng C
22/2/10
648
401
63
Mua xe kèm lòng iêu nước và tự tôn dân tộc, ai so đắt rẻ làm chi :)

Hạng B2
10/11/14
222
141
43
46
chiến lược để nâng thương hiệu lên hạng sang thôi chứ ko phải để bán xe