Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Không bác, ngược lại các dòng và loại xe khi sản xuất, nếu em không lầm là 20 năm hay hơn

Có rồi bác ạ, Pháp đã thử nghiệm vào hè 2021.

Để tránh kẹt xe vào JO 2024
Theo báo VNexpress

hên là có bản tiếng việt ... nếu không nói em ..phét :):):)

VN sẽ sản xuất Vin-bird để cạnh tranh với thế giới ...
Thêm link tiếng việt chính thống luôn
Bảo giờ tích trữ linh kiện. rồi 10 năm sau thay là tiêu rồi. đồ điện tử, cao su, v.v. để 10 năm dùng ổn áp hông bác?

Hạng B2
31/3/12
338
1.944
94
Đừng nghe những gì Vinh Phét nói mà hãy xem những gì Vinh Phét đã làm :rolleyes:

• Like
Reactions: 501t043
Hạng C
23/5/13
837
929
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Đọc cả bài chỉ thấy nhắc tới sẽ hỗ trợ tới hết vòng đời sản phẩm, nhưng không nói cụ thể vòng đời sản phẩm theo định nghĩa của Vinfast là như thế nào nhỉ? 5 năm? 10 năm? Nói hết vòng đời nhưng hãng định nghĩa vòng đời sp có 3 năm thì chít.
Vậy bác yên tâm rùi, chắc chắn vòng đời VF dài hơn 3 năm nhé.

Hạng F
29/10/16
11.604
22.292
113
Pháp
Bảo giờ tích trữ linh kiện. rồi 10 năm sau thay là tiêu rồi. đồ điện tử, cao su, v.v. để 10 năm dùng ổn áp hông bác?
Bác nên nhớ là có rất nhiều linh kiện dùng chung với nhau, chứ không phải là khác nhau, trừ ...cái vỏ ngoài mà thôi, nhiều khi nhật hàn đức pháp ý xài chung với nhau. Do đó mới có OEM. Nhiều khi xe là mới , nhưng bộ thắng cũ (ý là không thay đổi), lọc nhớt cách đây 20 năm vẩn còn để trên xe mới ... Nói chung là mình hiểu xe, và thông số OEM là được.
Cao su, vỏ xe, chúng nó cũng dùng chung với nhau, bác đừng lo, trừ các xe quá tệ (thí dụ như mâm 13 " với ..3 con ốc thì chắc chắn không còn.
Có những món mà chúng nó (hãng chính) nó chế độ thêm thắt để phù hợp vừa xe cũ vừa xe mới.
Bác thử bửa nào đem lọc nhớt, lọc gió, thậm chí má thắng thử tìm trên mạng, nhiều khi giống y như nhau mà giá trên trời dưới đất, Do dó nên biết chút về xe cũng hay.
Thân bác !

Hạng F
29/10/16
11.604
22.292
113
Pháp
Vòng đời trung bình của xe trên thế giới là 9,5 năm coi như 10 năm ...các bác tìm trên gu gờ đi, em cũng tìm trên gu gờ ....chứ không hơn gì các bác

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Bác nên nhớ là có rất nhiều linh kiện dùng chung với nhau, chứ không phải là khác nhau, trừ ...cái vỏ ngoài mà thôi, nhiều khi nhật hàn đức pháp ý xài chung với nhau. Do đó mới có OEM. Nhiều khi xe là mới , nhưng bộ thắng cũ (ý là không thay đổi), lọc nhớt cách đây 20 năm vẩn còn để trên xe mới ... Nói chung là mình hiểu xe, và thông số OEM là được.
Cao su, vỏ xe, chúng nó cũng dùng chung với nhau, bác đừng lo, trừ các xe quá tệ (thí dụ như mâm 13 " với ..3 con ốc thì chắc chắn không còn.
Có những món mà chúng nó (hãng chính) nó chế độ thêm thắt để phù hợp vừa xe cũ vừa xe mới.
Bác thử bửa nào đem lọc nhớt, lọc gió, thậm chí má thắng thử tìm trên mạng, nhiều khi giống y như nhau mà giá trên trời dưới đất, Do dó nên biết chút về xe cũng hay.
Thân bác !
Dân trên này mấy ai đi xe ô tô đâu mà anh giải thích kỹ thế.

Tụi đi anti nói xe Vin xăng bị bỏ rơi, ko có phụ tùng làm mình cười sặt.

Không hiểu phụ tùng gì mà khó kiếm đến thế haha