Hạng B2
3/1/14
100
43
28
44
Thiểu số lắm bác, mấy cái xe điện của những hãng này mấy người mua nổi, mà họ mua được thì mừng cho họ thôi, về Việt Nam chạy 120km/h là kịch kim rồi, không có thực dụng nên sẽ ít người mua.
Chúng thiều số bởi vì chịu 2 cái loại thuế trời đánh này đó bác ạ , chứ không có hai cái thuế này thì bà con đi cọc vin chỉ còn 1/2 thui , các em taycan , i3 , i5 , tesla ... chạy rầm rầm ngay , còn mấy em động cơ đốt trong nói chung ,kể cả lắp ráp và nhập về cùa thành công , trường hải thì thui chưng phòng kiến cho bớt bụi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Như con này miễn thuế TTĐB và thuế trước bạ thì còn lại giá bao nhiêu các cụ nhỉ, nếu dc vậy thì xe ô tô sẽ phổ thông được rồi, hóng
Thuế TTĐB xe điện là 15%, trước bạ 10% là thuế hiện nay. TB có thể khác 1 chút ở tỉnh và HN.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Chúng thiều số bởi vì chịu 2 cái loại thuế trời đánh này đó bác ạ , chứ không có hai cái thuế này thì bà con đi cọc vin chỉ còn 1/2 thui , các em taycan , i3 , i5 , tesla ... chạy rầm rầm ngay , còn mấy em động cơ đốt trong nói chung ,kể cả lắp ráp và nhập về cùa thành công , trường hải thì thui chưng phòng kiến cho bớt bụi.
Thu nhập đầu người kèm theo mức chi tiêu cho xe ở Việt Nam thua xa những nước hàng xóm như Thái Lan, Singapore chứ em chưa nói đến châu âu, mỹ, .. mà bác kêu mua rầm rầm thì em cũng chịu bác. Hay ý bác là vì đường chật hẹp nên sẽ cảm giác có nhiều xe ? Giờ nói phải có con số chứ chung chung thì em không nói tiếp nữa.

Hạng F
29/10/16
11.554
22.030
113
Pháp
Thu nhập đầu người kèm theo mức chi tiêu cho xe ở Việt Nam thua xa những nước hàng xóm như Thái Lan, Singapore chứ em chưa nói đến châu âu, mỹ, .. mà bác kêu mua rầm rầm thì em cũng chịu bác. Hay ý bác là vì đường chật hẹp nên sẽ cảm giác có nhiều xe ? Giờ nói phải có con số chứ chung chung thì em không nói tiếp nữa.
- Vấn đề là người VN quá giàu, mua xe gấp 3 so với nước ngoài, Các xứ tây phương, bắc mỹ không bằng người VN mình vì quá giàu (hình như có trang nào đó OS nói vì sản xuất đại trà cho nên giá rẽ) . Nhưng tôi không chống đối , chỉ thí dụ phần nầy có thể trả lời được hết nếu như các bạn đó đọc

Nếu thử nghĩ là :
- Có người nhà, bạn bè ngay ở các nước Campuchia hay Lào (xứ không sản xuất xe)
- Mua xe, đóng thuế bên 2 xứ đó
- Cứ về VN (kiểu như tái nhập tái xuất)

Và đôi khi đến ngày giờ nào đó được chuyển về VN theo chuyển nhượng sau một thời gian nào đó nếu cần thiết

Về vấn đề nầy tôi thí dụ : tôi có người bạn ở Phnom penh , mua xe bên đó là .. thí dụ 20K$ (VN là 60K$), và người lái cũng là người mua nhưng địạ chỉ ở Phon Penh bản số campuchia.. và người chủ xe vẩn có nhà cửa ở VN, vẩn xữ dụng . Sau 10 năm cũng là người chũ đó, nếu như cần chuyển nhượng cho ai đó thì có thể là giá trị xe còn có 5K$, do đó nếu muốn lòn lách theo luật thì mức độ nào cũng có. Tôi thí dụ thôi nhé, các bạn có thể cho ý kiến . Nếu đúng luật và ... sai luật.

Em lâu lâu cũng tửng tửng ... suy nghĩ lung tung, thích lách luật, nhưng vẩn ... nằm trong luật.

Thân các bác !

Hạng B2
9/9/20
164
2.458
93
44
Bác quên thuế nhập khẩu từ 60-80 % à ? VN tính thuế chồng thuế nên thường 1 con xe Âu,Mỹ về là x3 giá . Xe điện thì bèo cũng x2 . Mấy con xe điện bên Âu , Mỹ chắc chắc không có cửa ở VN (chưa kể không có trạm sạc khắp nơi )

• Like
Hạng F
29/10/16
11.554
22.030
113
Pháp
Bác quên thuế nhập khẩu từ 60-80 % à ? VN tính thuế chồng thuế nên thường 1 con xe Âu,Mỹ về là x3 giá . Xe điện thì bèo cũng x2 . Mấy con xe điện bên Âu , Mỹ chắc chắc không có cửa ở VN (chưa kể không có trạm sạc khắp nơi )
Vậy 2 xứ nằm ở Tây Việt thì xe thế nào ... phà phà, Lexus Tây Việt còn đi chở củi ....mà.
À các bác nói đến Đông lào thì em xài Tây Việt nha :)

Hạng F
29/10/16
11.554
22.030
113
Pháp
Giá xe là 12T9 , còn 9T7 là cái gì bác ? tức là mua xe 12 triệu 9, nó khuyến mãi đồ linh tinh là 9 triệu 7 ?? phải không ? 12T9+9T7 =22T6 chưa hiểu cái trò nầy , còn 500K và cái gì 300K tính sau đi ... Em hơi ngố bác giải tích dùm ... có gì khi về SG lái vòng vòng chơi cũng vui ....

Hạng D
6/8/16
2.420
18.290
113
Giá xe là 12T9 , còn 9T7 là cái gì bác ? tức là mua xe 12 triệu 9, nó khuyến mãi đồ linh tinh là 9 triệu 7 ?? phải không ? 12T9+9T7 =22T6 chưa hiểu cái trò nầy , còn 500K và cái gì 300K tính sau đi ... Em hơi ngố bác giải tích dùm ... có gì khi về SG lái vòng vòng chơi cũng vui ....
năm ngoái có lúc nó bán 8 triệu.

Khuyến mại trên trang e-comerce thôi anh. Giá anh đem ra khỏi showroom tầm 12.x triệu (giảm vài trăm nghìn cho mấy cái vouchers vớ vẩn).

• Like
Hạng F
29/10/16
11.554
22.030
113
Pháp
Vậy cũng chừng như giá bên nầy thôi .. có lẽ phải tính linh tinh gì khác coi như 500€ là 14 triệu. Mịa lúc nầy sao € cao quá vậy

• Like
Reactions: YOLO