Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/8/14
124
659
93
Masteri nghe nói bán như tôm tươi, hơn 90% đa có chủ. Còn sala e thấy hiu quạnh quá, có thể do giá cao, mà để hình thành các tiện ích như quy hoạch thì còn lâu.

Tập Lái
8/4/15
0
2
2
34
Em cũng lần lượt xuống tiền 2 trong 3 cái này theo đúng thứ tự bác nêu. M - V - S. Đang nghiên cứu S.
Riêng em, mỗi cái có ưu thế riêng.
M: chi phí đầu tư thấp, đáp ứng phần lớn nhu cầu.
V: kén khách hơn, nhưng đáp ứng nhu cầu, tiện ích cao hơn. Kỳ vọng vào bờ tây sông SG cất cánh.
S: kỳ vọng giá trị đầu tư mang lại cao hơn.

Em thì nghĩ là không phải cái nào nhất mà tùy thuộc vào nhu cầu của họ là gì, ví dụ nếu muốn nói 1 cái là biết mình ở đâu thì ở luôn Landmark81 cao nhất vn, nếu vừa tiền tiện đi lại thì masteri, thế chứ có gì mà phải bàn ra bàn vào.

• Like
Reactions: bietthubien
Hạng B1
9/4/12
52
117
33
36
Hiện nay đây là 3 dự án hot nhất, theo các bác cái nào là xứng đáng đồng tiền bát gạo nhất và tại sao?

Theo quan sát về mãi lực căn hộ thì thứ tự là Masteri - VCP - Sala (phải chăng vì Sala bán quá trễ và tiền đã đổ hết về 2 thằng kia rồi?).

Về biệt thự thì VCP hơn hay Sala hơn?

Nếu xứng đáng đồng tiền bát gạo nhất em thấy hiện nay Sala có vẻ nhỉnh hơn về 2 dự án kia vì:
  1. ra hình dáng của 1 khu đô thị hơn vì thế tiện ích công cộng, mảng xanh sẽ tốt hôn
  2. Mật độ xây dựng thấp hơn rất nhiều so với 2 dự án kia
  3. Vị trí chiến lược nằm gần trung tâm đô thị mới thủ thiêm + dễ kết nối với các khu vực khác
Còn biệt thự em cũng nghiên về Sala hơn bởi những ý trên thì biệt thự Vinhomes gần cầu Sài Gòn môi trường sống (ô nhiễm + tiếng ồn) em nghĩ ko tốt bằng bên khu Sala

Hạng F
8/8/06
6.456
20.966
113
40
Đang lo cho Sala vì tốc độ ra hàng khá thấp. Có thể do Sala hơi tham set giá ban đầu khá cao trong khi nguồn cung của chủ đầu tư cho khu này khá nhiều nên ko tạo sự hấp dẫn cho nhà đầu tư thứ cấp. Mà để cho nó sôi động thì chỉ có nhà đầu tư thứ cấp mới bơm lên nổi theo kiểu truyền miệng mua sẽ có lời. Ảnh set giá trên 50 trẹo cho cái khu gần đường nhất, ồn ào nhất thì đúng là quá khó. Như Masteri từ 30 nhảy lên 40 trong vòng 5 tháng. Quá đẹp :)

13/10/12
317
421
63
Nguồn tin mới là Sala ra hàng rất chậm từ ngày 29/5 - 4/6/2015 đúng như bác Xe đạp nói. Chưa đạt 25%, lúc này CĐT đang có chương trình chiết khấu khá rầm rộ & hoành tráng hình như từ 3 - 10%, chương trình này thơm ko mấy bác???
E có đi xem lúc đầu rồi để lại thông tin... sales mời chào liên tục, a lên đi vì chương trình này chỉ đến hết ngày 6/6
Nhìn tổng thể thì bác nào cũng thấy Sala sau này rất tốt (nhanh thì 5 năm ko thì fai từ 10 năm trở lên), bác nào mua ở thì chịu sự thi công tra tấn dài dài, còn đầu tư ưh... chôn vốn >= 5tỷ trong đây, nhanh nhất thì sau 5 năm mới nghĩ đến lợi nhuận.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.966
113
40
Nguồn tin mới là Sala ra hàng rất chậm từ ngày 29/5 - 4/6/2015 đúng như bác Xe đạp nói. Chưa đạt 25%, lúc này CĐT đang có chương trình chiết khấu khá rầm rộ & hoành tráng hình như từ 3 - 10%, chương trình này thơm ko mấy bác???
E có đi xem lúc đầu rồi để lại thông tin... sales mời chào liên tục, a lên đi vì chương trình này chỉ đến hết ngày 6/6
Nhìn tổng thể thì bác nào cũng thấy Sala sau này rất tốt (nhanh thì 5 năm ko thì fai từ 10 năm trở lên), bác nào mua ở thì chịu sự thi công tra tấn dài dài, còn đầu tư ưh... chôn vốn >= 5tỷ trong đây, nhanh nhất thì sau 5 năm mới nghĩ đến lợi nhuận.
5 tỷ cho cái chuồng cu tính ra cũng khoảng 230K Obama rồi theo thời giá hiện nay. Nên tính ra mua 230K Obama để đó 5 năm sau nhiều khi còn dư 100K Obama mà vẫn mua được chuồng cu. Khu Sala cũng dễ một xanh cỏ hai đỏ ngực nếu ko ra hàng nhanh, bong bóng xẹp, lãi xuất tăng là kẹt chym chứ chẳng chơi.

8/12/12
611
423
63
HCM
Nếu mấy anh sale mà lùa bà con vô cái chung cư 17 căn 1 sàn, gọi đây là đẳng cấp thì đúng là sale nông dân thứ thiệt. Lùa , lùa vịt quá giỏi :)
1 cmt khiến bao bác, bao mợ trong OS này cảm thấy bị coi thường. Có lẽ bác DKmarket góp gió cho topic thêm rôm rả :3dcuoi:
Một khi KH bỏ lượng tiền lớn như vậy ra đâu phải sales nói gì nghe đó đâu bác, làm sao mà qua mắt được khách hàng ah.

• Like
Reactions: Minh Quan Nguyen
8/12/12
611
423
63
HCM
@Xe dap: Bên em là Đại lý vì vậy tất cả những gì CĐT chưa chính thức công bố thì e xin phép chưa đc đưa ra.
Như các tháp V đã mở bán thì tối thiểu có từ 10 - 18 căn/tầng và được chia ra thành từng đơn nguyên (có thể gọi là từng block) khác nhau, tỉ lê thang máy luôn được tỉ lệ hợp lý (38 - 50 tầng). Chứ không phải 10 - 18 căn /01 tầng và chung nhau 1 khu thang máy.
Theo e nghĩ về Landmark 81 thì nếu có 17 căn/ 01 tầng thì việc thang máy hay lối đi dành cho căn hộ sẽ riêng biệt chứ ko chung với văn phòng, sky bar, hotel... (như 1 số tòa nhà trong Q1 mà các bác cũng đã thấy)

• Like
Reactions: minhvuong_tgbds
Status
Không mở trả lời sau này.