Anh chị đầu tư lâu dài hay lướt ván Vinhomes Grand Park quận 9

• Total voters
    185
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Em chỉ nói trường hợp của em thôi nha.
Lô đó em thu về 2.480 tỷ, thuế phí sale tự kê lên, em bán được luôn trong ngày em rao vì em để giá thấp hơn thị trường. Trước em mua 1.8 tỷ full thuế phí (tháng 12/2020), tiền mặt em chỉ có 600 triệu, em vay 1.2 tỷ. Trừ đi lãi bank và tiền phạt em nghĩ mình thu về được khoảng 500 triệu ạ.

Nhưng em thấy vay nhiều cũng căng thẳng và mệt mỏi thực sự ạ. Và không phải lúc nào cũng có lời. Em còn 2 lô ở Long Hưng mua đợt tháng 4, đúng đỉnh, mua 2.760 tỷ, vay bank hơn 1.6 tỷ, đến thời điểm này giá thị trường chỉ khoảng 2.7 tỷ, như vậy là lỗ nặng rồi.
dịch giã mà mợ quất đất vay kiểu đấy thì ko stress sao đặng
long hưng thì ăn theo izumi với aqua nhưng giờ đầu tư vào long hưng thì cuộc chơi cũng dài đó mợ.ko phải kiểu lướt lướt nữa đâu.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Em chỉ nói trường hợp của em thôi nha.
Lô đó em thu về 2.480 tỷ, thuế phí sale tự kê lên, em bán được luôn trong ngày em rao vì em để giá thấp hơn thị trường. Trước em mua 1.8 tỷ full thuế phí (tháng 12/2020), tiền mặt em chỉ có 600 triệu, em vay 1.2 tỷ. Trừ đi lãi bank và tiền phạt em nghĩ mình thu về được khoảng 500 triệu ạ.

Nhưng em thấy vay nhiều cũng căng thẳng và mệt mỏi thực sự ạ. Và không phải lúc nào cũng có lời. Em còn 2 lô ở Long Hưng mua đợt tháng 4, đúng đỉnh, mua 2.760 tỷ, vay bank hơn 1.6 tỷ, đến thời điểm này giá thị trường chỉ khoảng 2.7 tỷ, như vậy là lỗ nặng rồi.
Vậy có dc gấp rưỡi hay gấp đôi như chị 6 phét nói ko?

Vì 1/2020-10/2020 đất đóng băng cứng ngắc, sau tháng 10 sóng lên tp thủ đức thì lên dc vậy thôi.

Nhưng tỷ lệ < 50% . Cao nhất trong đợt đó là khu An phú Q2 là tăng 80%.

Mình muốn chọc chị 6 phét vì chị ấy phét quá thôi.

• Like
Reactions: Lolita
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Khoảng tháng 4 dịch chưa phức tạp, khi đó thị trường cũng rất tốt ạ. Em mua xong khoảng tháng 6 là dính dịch luôn, thị trường xuống còn 2.2-2.3 tỷ cho khu 4, 5. Bây giờ Long Hưng lại sốt lại.
Nói thực em mua đất toàn hold thôi, ít bán ra lắm, nhưng đợt này nhà em bị thiếu hụt tài chính nên mới phải bán để giảm gánh nặng nợ ngân hàng ạ.
đợt này izumi aqua đang đẩy mạnh
aqua phân khu mới giá 110tr 1m2 ,ko hiểu có vat chưa
izumi giờ bán đợt đầu rumor khoảng 57-60 tr có vat nhưng lúc bán chính thức ko biết thế nào.nghe đâu nam long đang kéo dài thời gian mở bán
chắc thấy niêm yết giá này hot quá nên tính kèo nâng giá =))

• Like
Reactions: Lolita
Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
Vậy giờ kết luận những người mua VGP là những người vừa thông minh, vừa có tấm lòng vàng được chưa mấy anh?

• Haha
Reactions: kyogod
Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
Vậy có dc gấp rưỡi hay gấp đôi như chị 6 phét nói ko?

Vì 1/2020-10/2020 đất đóng băng cứng ngắc, sau tháng 10 sóng lên tp thủ đức thì lên dc vậy thôi.

Nhưng tỷ lệ < 50% . Cao nhất trong đợt đó là khu An phú Q2 là tăng 80%.

Mình muốn chọc chị 6 phét vì chị ấy phét quá thôi.
Chú thì đến đọc hiểu tiếng Việt còn không rành, tư duy như đứa trẻ con thì còn chọc ngoáy được ai

• Haha
Reactions: pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Chú thì đến đọc hiểu tiếng Việt còn không rành, tư duy như đứa trẻ con thì còn chọc ngoáy được ai
thôi thôi, đánh trống lãng hoài. :rolleyes:

gấp rưỡi là bao nhiêu % và gấp đôi là bao nhiêu %, trả lời dc đi nói chuyện tiếp ;)

Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
thôi thôi, đánh trống lãng hoài. :rolleyes:

gấp rưỡi là bao nhiêu % và gấp đôi là bao nhiêu %, trả lời dc đi nói chuyện tiếp ;)
Càng bi bô người ta càng khinh cho chú ạ. Tự xưng ta đây rành rẽ về BDS mà đếch biết chỗ nào tăng giá, chỗ nào đứng giá, hố hố. Lại còn hỏi kiểu thách đố chỗ nào tăng gấp rưỡi gấp đôi. Đến khi bị người ta vạch mặt cho thì bày trò ăn vạ đi hỏi linh tinh. Đèo mẹ, loại giẻ rách mà cứ tưởng là ghê gớm lắm, hố hố

• Haha
Reactions: pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Càng bi bô người ta càng khinh cho chú ạ. Tự xưng ta đây rành rẽ về BDS mà đếch biết chỗ nào tăng giá, chỗ nào đứng giá, hố hố. Lại còn hỏi kiểu thách đố chỗ nào tăng gấp rưỡi gấp đôi. Đến khi bị người ta vạch mặt cho thì bày trò ăn vạ đi hỏi linh tinh. Đèo mẹ, loại giẻ rách mà cứ tưởng là ghê gớm lắm, hố hố
Thì ở đây ai bô bô chỗ nào 2 năm qua tăng gấp rưỡi gấp đôi với quỹ đầu tư 1t8 đâu nào :rolleyes:

Giờ mình chờ phím cái hàng uy tín xem... chứ lấy cái ví dụ của chị hình như chưa dc 40% haha.

Đánh trống lãng hoài... :(