Tập Lái
29/6/21
1
0
1
43
Mua vios là đúng. giờ option cũng ngang đối thủ rồi mà chính sách ưu đãi tháng này lại tốt, tính ra ngang giá xe hàn mà lại được con xe nhật cực hot

Tập Lái
29/6/21
1
0
1
31
Con xe đầu tiên mua vios là hợp lý. chả phải sửa chữa gì nhiều, động cơ thì êm ái bền bỉ, phụ tùng đồ chơi đã nhiều lại còn rẻ. nói chung xe để sử dụng gia đình thì ko có gì để chê

Tập Lái
29/6/21
1
0
1
35
Giảm giá 30 triệu tính ra còn hơn cả 50% trước bạ các bác ạ. Bác chủ thớt mà chưa mua thì đợt này chốt xe là quá chuẩn luôn

Tập Lái
29/6/21
1
0
1
38
Đang giảm giá tốt quá kìa. Giảm như này thừa tiền mua sữa cho con mấy năm, kiểu gì vợ cũng duyệt

Tập Lái
29/6/21
1
0
1
34
Chưa km đã khá là hot rồi, thêm quả km lên 60tr như ông nào comment kia thì tháng này chắc chắn lại đầu bảng bán chạy. Là tôi thì tôi cũng chốt vội các bác ạ

Tập Lái
29/6/21
1
0
1
34
Quả máy của vios độ bền đã được kiểm chứng rồi, nhiều bác dùng từ đời 2011 h vẫn chạy phè phè

Tập Lái
14/5/21
17
3
3
30
Hề hề....!
1. Thuế cao => đồng ý! nhưng total KM của Vios hiện tại là hơn 10% => rất nhiều à? Lỗ ko? chưa đâu cậu!
2. Bản chất và mong muốn của việc bán xe hay bán tất cả những gì là:
a. Thị phần
b. Doanh thu
c. Lợi nhuận
Thuế hội nhập giảm về 0% bao nhiêu năm rồi nhưng xe nhập giảm giá rất ít => Hãng nhà các cậu bán xe theo nhu cầu thị trường chứ ko phải bán theo giảm thuế nên khoan đổ thừa cho thuế nhé?
Cái này phải quy cho sự điều hành yếu kém của....., và nhà các cậu cũng có thể nặng lời gọi là gian thương....
Bọn kia nó tăng 10tr thì nó tăng từ NM và có xuất HD, các cậu thì đưa 1 lô phụ kiện đắt lòi vào thì mới giao xe ngay và được gọi là thỏa thuận, thuận mua vừa bán...?
3. Như cậu nói ở trên thì bản chất mong muốn của hãng xe, agents nhà cậu sẽ là:
a. Lợi nhuận
b. Doanh thu
c. Thị phần
Bảo sao năm nay có thể xuống thứ 3 thị phần và lâu dài thì thị phần giảm thì lợi nhuận cũng sẽ chắc chắn giảm theo.
Khi sự minh bạch của thị trường ngày càng rõ ràng hơn thì phần lớn khách hàng sẽ tẩy chay những Cty, hãng làm ăn theo kiểu chụp giựt và ngắn hạn...
Dĩ nhiên, cậu và agents của cậu chưa quyết định được việc này đâu...
Vì 100 con chó đốm thì nếu có 1 con ko đốm thì nó sẽ là con dị biệt?
Anh đã quy chụp thế này thì khó mà mình tranh luận khách quan lắm ạ

1. Lỗ không? Hãng Toy cũng là người kinh doanh mà lại đi làm lỗ ???
2. Bản chất của việc mua bán là abc đúng nhưng còn thiếu anh ơi- Chất lượng dịch vụ để mua bán lâu dài nữa anh - Vậy đâm đầu theo số xe bán được ( giảm giá- tỉ suất lợi nhuận trên đầu xe giảm) để làm gì ? Sở dĩ Toy vẫn được người dùng đánh giá cao mặc dù trên xe cùng phân khúc các hãng khác nhiều công nghệ hơn, ngoại hình hiện đại hơn,... là vì máy móc bền bỉ, sự uy tín, kỹ thuật viên tay nghề cao, êm ái, ổn định, ít trượt giá với khách hàng đã mua xe, sự an tâm,.. Anh nhìn các bình luận của các thành viên OS bên trên thử xem
3. Bao nhiêu xe nhập các hãng khác gọi là giảm giá rất nhiều vậy anh? Cái em nói giá xe tại VN cao do thuế là nói thị trường xe oto các hãng chung so với nước khác.
- Thế anh mua phụ kiện chỗ nào không xuất Hóa đơn cho anh thì anh cứ thẳng tay report cho cục thuế dùm em ?
- Hãng là người quyết định giá bán dựa trên thị trường chung và target mong muốn đại lý đạt được.

Nếu được em xin phép mời anh cafe - chai bia anh em mình trao đổi, cũng như em có thêm cơ hội học hỏi thêm về kiến thức của anh

Tập Lái
14/5/21
17
3
3
30
Bác chủ thớt mua xe chưa? Đợt này thấy có ưu đãi tốt quá nên tìm được cái thớt này vào đọc comment lại càng muốn mua :))
HI bác. Ở kv HCM thì pm hoặc add zalo (sdt em trên avatar) em tư vấn cho bác tận tình luôn