Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/3/07
130
0
16
Re:Vios bị nạn, 1 em tử vong.. và airbag vẫn khung ...

xe này bị bay xuống ruộng hả các bác ?sao mà thấy bẹp méo mó kinh thế

Hạng D
16/3/09
3.297
52.177
113
www.tet.com

túi khí không bung do không cài dây an toàn.

Hạng B1
7/11/08
74
19
8
35

Theo ý kiến của em, có thể chủ xe này đã đi sửa đâu đó ở gara ngoài, thợ kg biết làm đứt dây, hoặc lỏng giắc gim dây cảm biến kích nổ nên mới bị vậy, chứ cảm biến này nó nhạy lắm, dù kg bị tông chính diện vẫn bung túi khí ra được mà

Tập Lái
4/3/09
40
0
0

ặc đâm thế nào mà nát bét thế này
--- [link]http://mycar.vn[/link] ---

Hạng C
8/3/09
602
1
16

đụng vậy mà túi khí không bung.chắc phải cho xe lu cán dẹp như con tép mới chịu bung đây

Hạng C
27/3/07
512
0
0

adco nói:
Chủ đề này đã quá dài mà chẳng biết kết cục sao , tuy nhiên bản thân người cầm lái , em vẫn mong rằng ý thức an toàn là chính . TK thật ra nó cũng chỉ làm việc như 1 cái máy đã lập trình . Chuyện xác suất khg bung do lỗi KT hay do vị trí tung chưa thật sự gây nguy hiểm ,...vẫn thấy xảy ra như chiếc audi mà em đã post từ những trang đầu hay camry tchuan USA đây . Nhiều bác cứ mang nặng tư duy đã kích , chê bai xe LD mà chưa bao giờ ngồi lại đọc những khuyến cáo của nó trong sách HD và ngay xe NK cũng vậy thôi . Nên nhớ thuốc bổ còn phải đọc kỹ trước khi dùng .
Dĩ nhiên lái an tòan vẫn là yếu tố hàng đầu rồi. Nhưng mà bác ợ, bác mua xe, phải trả thêm tiền cho 2 trái bong bóng đằng trước, thế mà lúc có chuyện nó ko chịu nhảy ra mà nằm lì trong đó thì có ức ko. Tai nạn khó có lường trước được. Nếu mà người lái xe có thể bảo đảm an tòan 100% thì việc gì ra đường phải đội nón bảo hiểm hả bác. Chúng ta bỏ tiền ra để trả cho sự tiện nghi đồng thời an tòan của chúng ta, nhưng khi gặp nguy hiểm thì cái TK ko chịu bung, rồi thêm anh Toy phán 1 câu : Ko Đủ Lực. Nếu nói giảm đi thì gọi là Toy thiếu trách nhiệm, còn nói nặng thì lũ nó là lũ vô lương tâm. Mà đâu phải chỉ có con Vios này, thấy nhiều con Toy LD đụng nó cũng có bung túi khí đâu. Túm cái váy lại là người tiêu dùng Vn bị vặt lông như là gà bác ợ.

Hạng B1
8/4/09
60
19
8
Hà Nội

Eo :| khôg biết Toy VN giải trình sao về vụ này các bác :confused:

Hạng C
27/3/07
512
0
0

liuy_max nói:
Eo :| khôg biết Toy VN giải trình sao về vụ này các bác :confused:

Đã có trả lời rồi mà bác, bác chưa đọc hết topic àh. Toy VN phán 1 câu chắc nịch: Tông chưa đủ lực nên túi khí chưa bung.

Status
Không mở trả lời sau này.