Status
Không mở trả lời sau này.
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.473
2.220
113
48
TP.HCM
Em nghĩ anh em mình bàn tán chán rùi mà không kết được, thôi thì em tự kết vậy. Em tự kết luận cho riêng em thôi nhé: Vios là xe máy tốt, tiết kiệm xăng, bền nhưng "có vẻ" không an toàn, vỏ xe kém, túi khí hên xui... em có nhu cầu sẽ không mua Vios, còn bác nào thích thì cứ mua, hehe...

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Re:Vios bị nạn, 1 em tử vong.. và airbag vẫn khung ...

thuế rất cao mà có mức giá như Vios thi option chẳng còn gì đâu, có được cái túi khí tính tình thất thường như vậy là quý rồi. ---> thuế cao quá chỉ hại dân mà thôi. Nếu vios có mức giá > 40K$ thì kiểu gì túi khí nó cũng bung, nếu chắc ăn hơn, các bác có thể mua S550 hay 760Li để nó bung cho tòan diện.

Hạng B2
23/9/08
333
1
18

huanlt nói:
thuế rất cao mà có mức giá như Vios thi option chẳng còn gì đâu, có được cái túi khí tính tình thất thường như vậy là quý rồi. ---> thuế cao quá chỉ hại dân mà thôi. Nếu vios có mức giá > 40K$ thì kiểu gì túi khí nó cũng bung, nếu chắc ăn hơn, các bác có thể mua S550 hay 760Li để nó bung cho tòan diện.

Bác đi mua xe co đại lý tô nào nói với bác thế không...như bác nói ai mua tô đều phải chấp nhậi rủi ro..lạ thay tô
Đó là một trong nhưng điêm yếu cua tô thì phải công nhận thôi,các dòng xe cùng tầm với vios không vậy đâu bác

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63

với tầm tiền của Vios, tại Mỹ, mình đã vi vu trên Camry 2008 full options rồi đó (xe ông anh họ em bên Los, 25k full opts luôn đó, ông anh quất 170km/h mà chưa sát sàn đó bác). bác thấy Vios LD và camry hàng nhập nó khác xa một trời thương nhớ không? Em dám cá với các bác là giá trị thực của Vios chỉ tầm 8-9k mà thôi. nếu vios mà bán ở Mỹ thì chì 11-12k là cùng. mà Vios không dành cho thị trường mỹ vì thật sự nó không đủ điều kiện. Vios chỉ dành cho khu vực ASEAN và Taiwan mà thôi, nhà nghèo thì xài hàng nhà nghèo thôi, đòi hỏi gì trong thời buổi thuế cao ngất ngưỡng hả bác? Em không bênh vực cho ai cả bác ạ, nhiều chuyện chút vậy thôi.

Tập Lái
7/11/06
25
0
0
IMI Holdings

không phải chưa đủ lực đâu ah! Lực như thế là te tua lắm rùi... mà nguyên nhân chính là do chưa chạm đúng điểm G ah! với lại các bố ý ở Vietnam thì tiêu chuẩn an toàn không có Túi khí cũng chẳng sao? huống hồ là nó có bung hay ko :( thắt dây an toàn còn hiệu quả hơn Túi khí nhưng ở mình ko thắt cũng chẳng có sao híc híc... Đề nghị mọi người tập thói quen thắt dây an toàn đi ạ :)

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Đóng topic được rồi, mời các bác ghét Toy mua xe khác . Chấm hết, xuống dòng .

Hạng B1
23/1/08
85
0
6

VNexpress

Xế hộp nát vụn sau khi đấu đầu xe tải[/b]
Trưa nay, trên quốc lộ 46 (đoạn Vinh - Cửa Lò, Nghệ An), ôtô Toyota 4 chỗ đã đâm vào xe tải chở xi măng đi ngược chiều. Người điều khiển xe con chết ngay tại chỗ.
Tại hiện trường, xe Toyota Corola màu trắng nát vụn, nằm bên vệ đường ngược hướng di chuyển. Xe tải bị vỡ nát phần đầu. Hơn 7 tấn xi măng mà chiếc xe tải đang chuyên chở rơi vãi khắp mặt đường.
Vụ tai nạn chỉ cách nhà dân chừng vài mét. Người lái xe con là anh Phạm Đức Quân (29 tuổi, trú tại thành phố Vinh) chết ngay tại chỗ. Tài xế xe tải bị thương nhẹ.
Theo người dân địa phương, trước khi xảy ra tai nạn, chiếc xe 4 chỗ chạy với tốc độ cao. Đến 17h, hiện trường mới được cảnh sát giải tỏa xong.
Dưới đây là một số hình ảnh vụ tai nạn:
Chiếc xế hộp nát vụn.
Xe tải bị vỡ nát phần đầu.
Vụ tai nạn chỉ cách nhà dân vài mét, xi măng rơi vãi khắp mặt đường. Tin, ảnh: Trường Long

TOY CÓ LÝ CÁC BÁC Ạ. VỎ MỎNG THẾ NÀY THÌ BUNG HAY KHÔNG QUAN TRỌNG GÌ?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/7/08
12
3
3

Các bác nhìn kỹ tấm hình thứ 7 (từ trên xuống) cản xe gần như còn nguyên vẹn, chứng tỏ xe ko đụng trực diện. Như vậy khả năng túi khí chưa đủ lực bung ra là hợp lý. Xe nát như vậy là do bị lật, lăn nhiều vòng , mà như vậy thì cũng ko thể làm bung túi khí dc. Theo em biết một số dòng xe cao cấp có nhiều túi khí thì khi bị đâm từ bên hông hay lật xe đều bung t1ui khí , còn vios chì 1 airbag cho tài xế đề phòng trường hợp va chạm trực tiếp mà thôi.

Tập Lái
6/3/09
16
0
0
39

thế này có nghĩa là thương tật vĩnh viễn và có thể đầu thai sau 49 ngày!

Status
Không mở trả lời sau này.