Hạng B2
20/9/19
105
37
28
33
Nhà em cũng đắn đo dữ lắm, như người ta có chục tỷ, mua xe 1 tỷ thì với họ chả nghĩa lý gì, nhà em có bao nhiêu đầu tư hết vào ngẫm nghĩ mua 1 con xe, cũng k xác định bán chác gì, chỉ cần đi tiết kiệm, ít hỏng vặt, hậu mãi bảo hành các kiểu ổn, cuối cùng em chọn Vios G, hiện tại thì em đang rất hài lòng các bác ạ, chưa chê gì cả, nâng niu lắm :D
Nhà bác có mục tiêu rõ ràng như thế lại dễ chọn, chứ em thấy nhiều bác định tậu vợ 2 mà cứ mơ màng ko biết mình muốn gì thành ra ai nói đằng nào nghe đằng ấy, cuối cùng loạn ko biết nên chọn xe gì ;)

Hạng B2
16/9/19
103
51
28
37
Nhà bác có mục tiêu rõ ràng như thế lại dễ chọn, chứ em thấy nhiều bác định tậu vợ 2 mà cứ mơ màng ko biết mình muốn gì thành ra ai nói đằng nào nghe đằng ấy, cuối cùng loạn ko biết nên chọn xe gì ;)
Hạn hẹp về kinh tế nên việc gì cũng phải có kế hoạch cụ thể, với lại trước đó em cũng phải tham vấn ý kiến đông tây về máy móc, độ bền, độ tiết kiệm mới dám xuống tiền đấy bác ah.

Hạng B2
11/10/18
119
41
28
34
Thị trường VN vốn là thị trường bảo thủ và khó tính bậc nhất, hơn cả Mỹ (vì người Mỹ giàu, bỏ vài ngàn đô mua mấy xe giá rẻ Nhật, Hàn là chuyện nhỏ nên họ ít so đo, chán thì đổi). Ở VN người ta mua xe phải cân nhắc nâng lên hạ xuống cả chục lần, tìm hiểu đó đây chán cả mới đi mua. Vậy mà doanh số của Vios liên tục trong Top thì ko phải chuyện đùa rồi :cool:

Hạng B1
12/9/19
89
33
28
39
Thị trường VN vốn là thị trường bảo thủ và khó tính bậc nhất, hơn cả Mỹ (vì người Mỹ giàu, bỏ vài ngàn đô mua mấy xe giá rẻ Nhật, Hàn là chuyện nhỏ nên họ ít so đo, chán thì đổi). Ở VN người ta mua xe phải cân nhắc nâng lên hạ xuống cả chục lần, tìm hiểu đó đây chán cả mới đi mua. Vậy mà doanh số của Vios liên tục trong Top thì ko phải chuyện đùa rồi :cool:
Bác nói có nhí quá. Mình nhìn cái gì mua cái gì cũng phải tính toán vào độ bền, giá trị sử dụng, giá tiền mới ra được kết luận ai có lợi nhất. Người Việt mình tiết kiệm hơn người Mỹ nhiều chứ cứ đi so với mấy cái nước tự sản xuất được ô tô và mua xe ô tô dễ như xe máy thì việc so sánh đã bị khập khiễng ngay từ vạch xuất phát mất rồi...Sau em có nhu cầu e cũng chỉ định mua kiểu xe như vios, hay nếu Fadil giảm cạnh tranh thì mua hàng Việt ủng hộ nước nhà chứ nói thật: tiền dư giả đâu?

Hạng B1
28/8/19
72
43
18
Qua tháng 9 bản Phò tủ mới về thì Anh San lại ra khỏi Top 10 thôi :D

Hạng B1
17/8/19
51
25
18
40
Ai cũng biết trong phân khúc này đem Vios so với accent hay cerato thì vios hơn hẳn về độ trâu và độ tiết kiệm, mấy anh xe hàn được cái mã thôi, đi nhanh xuống mà chẳng may muốn thanh lý thì làm sao được giá bằng xe toy. Đây là lý do chính để vios hạ gục mấy anh còn lại

• Like
Reactions: Ghengo
Hạng B1
24/8/19
74
27
18
35
Ai cũng biết trong phân khúc này đem Vios so với accent hay cerato thì vios hơn hẳn về độ trâu và độ tiết kiệm, mấy anh xe hàn được cái mã thôi, đi nhanh xuống mà chẳng may muốn thanh lý thì làm sao được giá bằng xe toy. Đây là lý do chính để vios hạ gục mấy anh còn lại
Ấy, e thấy mẫu mã của Vios cũng được cải thiện đáng kể chứ bác :)

Hạng B1
23/8/19
73
22
18
Mỗi năm dân Đức chỉ mua vài trăm nghìn xe sang Đức/Âu trong tổng số 4 triệu xe tại Đức. Điều này cho thấy sự phân tầng rõ nét nhất bên Đức: hơn 90% dân Đức mua xe bình dân Đức/Âu. Trong khi đó, trong số dân Việt sở hữu oto thì 99% không mua xe bình dân Đức/Âu (chê chất lượng kém); 70% chọn xe Nhật (khen chất lượng tốt). Một lượng nhỏ xe tại Việt Nam là xe sang nhưng xe sang Nhật tại Việt Nam đắt tiền hơn xe sang Đức gấp 2 lần (ví dụ Mercedes GLS chỉ có giá bằng 50% Lexus LX-LM, Mercedes C chỉ bằng Camry Thái và bằng 50% Lexus ES). Đây là sự phân tầng đẳng cấp xe Đức và xe Nhật.