Hạng B2
30/10/10
149
98
43
maytinhsaigon.com
Xe em đang dùng : Ranger XLS 2015

Số là lần trước xe em tự dưng lỗi bluetooth , không kết nối được với đện thoại. Đổ thừa xe dỏm, qua Ford service họ xách laptop lên chững vài cước thế là được lại bình thường, mọi thông số lưu bị xóa trắng.

Hôm rồi tài xế cũng lấy usb đó cắm vào để nghe nhạc , lay hoay hoài không mở được nhạc từ USB , mà tài khẳng định mới đi chép nhạc ở tiệm về.

Em là dân IT nên hiểu rằng USB bị virus ẩn file nên xe không hiểu được. Rồi sau đó em dùng máy điện thoại của em để kết nối, thì không được nửa , giống y chang bị lỗi bluetooth lần trước.

Lỗi này lên Ford service chạy phần mềm lại chút xíu là xong.

Như vậy có thể kết luận virus máy tính có thể gây hại cho thiết bị giải trí trên xe. Nếu xe thông minh sau này em nghỉ nó có thể kiểm soát luôn xe ấy chứ nhỉ.

Push tin nhanh cho hội ranger : https://www.facebook.com/Hội-Ranger-và-Những-người-bạn-139621999779885/

Hạng B2
30/10/10
149
98
43
maytinhsaigon.com
Có thể Firmware của đầu CD bị lổi ở chổ không đọc được file ẩn mặc dù nó thấy có dung lượng trong USB nên vòng lặp của nó cứ xoay hoài, mà người dùng thì cố nhấn nút rồi lại còn rút USB ra vào khiến quy trình load dữ liệu từ USB bị lổi luôn, kéo theo mấy chức năng khác lổi theo.
P/s một thanh niên IT thích lập trình suy đoán.

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
xe em dạo này tự dưng hay sai giờ + ngày.
nhiệt độ máy lạnh tự set về độ F.
giờ đã chỉnh vài lần, vẫn bị sai lại.
cam kết không ai bấm chỉnh hết.:3dcuoi:

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Khả năng bị virus là cao vì về bản chất đầu receiver trên xe đa phần chạy trên nền windows CE. Xe em xài con Avic F7300 của pioneer lâu lâu rút USB ra cắm vào còn nghe tiếng cắm rút USB y như trên máy PC chạy windows XP kìa :3dcuoi:

Hạng B2
30/10/10
149
98
43
maytinhsaigon.com
Khả năng bị virus là cao vì về bản chất đầu receiver trên xe đa phần chạy trên nền windows CE. Xe em xài con Avic F7300 của pioneer lâu lâu rút USB ra cắm vào còn nghe tiếng cắm rút USB y như trên máy PC chạy windows XP kìa :3dcuoi:
Thông tin của bác lại càng shock hơn nữa

Hạng B2
3/10/12
138
52
28
47
Bác chủ suy luận vui ghê....
Bác có thấy ai nuôi cá lóc ở lồng bè trên biển và cá bống mú sinh sản ở hồ trị an bao giờ chưa? :3danbanh:

Hạng B2
30/10/10
149
98
43
maytinhsaigon.com
Bác chủ suy luận vui ghê....
Bác có thấy ai nuôi cá lóc ở lồng bè trên biển và cá bống mú sinh sản ở hồ trị an bao giờ chưa? :3danbanh:

Bác không nghe câu "ăn không được phá cho hôi" à.
Hồi xưa ai cũng tự tin rằng virus chỉ có thể chạy trên win, không ai ngờ iOS và androi bây giờ cũng đầy ra.

Hạng B2
3/10/12
138
52
28
47
Bác không nghe câu "ăn không được phá cho hôi" à.
Hồi xưa ai cũng tự tin rằng virus chỉ có thể chạy trên win, không ai ngờ iOS và androi bây giờ cũng đầy ra.
Bác Post chủ đề là ko phù hợp tình huấn thôi... vì di động và máy tính đều có "virut" cả. Nhưng trong trường hợp này. Bác copy nhạc từ máy tính rồi nhiễm lên "firmware" trên hệ thống âm thanh oto thì thực tế ko xảy ra nhé!!!
Bác ko nên liên tưởng "cúm gà" thì nhiễm qua "người"!!!