Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Virus trên OS!

Nhân cái vụ bị dính Virus này,bác nào chưa có Ghost hay Drive Image...thì nên mần (khi máy "sạch"). Gặp sự cố mà các trình quét Virus"bó tay" thì Restore lại mà chạy.
Hôm qua mình Scan PC với vài trình quét VR mất cả mấy tiếng. Sạch sẽ rồi,vào OS lại dính. Hôm nay "Restore Drive Image" mất chỉ 15p...Đang chạy đây,chưa thấy bị gì (Hên-Xui !!!). :).!

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Chương trình cập nhật liên tục, đóng băng không tiện, OS lập rôm chống virus cho anh em nhờ.
Trích đoạn: Mr.Thiet

Nhân cái vụ bị dính Virus này,bác nào chưa có Ghost hay Drive Image...thì nên mần (khi máy "sạch"). Gặp sự cố mà các trình quét Virus"bó tay" thì Restore lại mà chạy.
Hôm qua mình Scan PC với vài trình quét VR mất cả mấy tiếng. Sạch sẽ rồi,vào OS lại dính. Hôm nay "Restore Drive Image" mất chỉ 15p...Đang chạy đây,chưa thấy bị gì (Hên-Xui !!!). :).!

Hạng B2
5/7/08
295
2
18
Tp.Hcm

Trích đoạn: Mr.Thiet

Theo em bác nên sài 1 trình duyệt khác : Safari for Windown chẳng hạn ... sẽ hạn chế tình trạng trên so với IE ... Mấy bữa nay em vào OS cũng bị thế ... bực bội hết sức ...Safari cho lành bác ợ !

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Mình đang dùng Green Browser, trình duyệt không cần cài đặt và có vẽ ít bị quậy hơn IE..!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Kienvang

Máy của tôi thì cứ vào OS, rồi click bất kì bài nào cũng đều xuất hiện chtrình cài đặt Microsoft Office, thế mới kì. Trang khác ko bị, trên cơ quan vào OS cũng ko bị! [8|]
Báo cáo các bác, sau khi update Norton Antivirus, mọi việc đã ok. Thằng Norton dở hơi, ko update tự động :D

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Em cài Kas cập nhật mỗi ngày nhưng hôm qua vào OS vẫn bị yêu cầu update MS office, tối qua ko vào được OS luôn . Hôm nay thì lại ko bị nữa, sáng giờ online bù cho hôm qua:) . Đình chiến rồi sao ?

Hạng C
9/7/07
576
107
43
Ho Chi Minh City

Hôm qua e bị dính . Mọi hôm bật KAS lên mà hôm wa tắt đi để len web cho nhanh , lúc mở lại thì dính mấy chục con virus . Cài lại máy mà dzô Access IBM không đc luôn làm phải ra ngoài cài lại cái Restore & Recovery mất 10$ :( :(:(

Hạng B2
5/7/08
295
2
18
Tp.Hcm

Trích đoạn: X108

Em cài Kas cập nhật mỗi ngày nhưng hôm qua vào OS vẫn bị yêu cầu update MS office, tối qua ko vào được OS luôn . Hôm nay thì lại ko bị nữa, sáng giờ online bù cho hôm qua:) . Đình chiến rồi sao ?

Chà .. cái này ngộ àh nha ! ...vậy update xong bác phải boot máy ở chế độ safemode rồi quét mới hi vọng hết bác ợ !

p/s : Của bác mua tron gói ( Anti + firewall ...) hay chỉ mua Antivirus thôi vậy ?

Hạng D
22/12/07
1.038
1
38
41

Em xài Kaspersky Intenet Security (KIS) có Firewall + Antivirus, duyệt web bằng Firefox 3 vẫn vào OS bình thường mà, có thấy báo virus hay trojan gì đâu. Em mua bản quyền KIS hết 290k VNĐ/ năm. Xài KIS thấy ok lắm, máy cty em toàn virus mà chẳng bao giờ bị lây cả :)

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

thông báo các bác là thằng kis nhà em đã báo có virus xuất fát từ trung của khi em truy cập vào os vào lúc này. trước đó thì kis chả báo 1 tí gì và vào os cũng cực kì nhanh như chưa có chuyện gì xảy ra.

anh em xài KIS chú ý, do trong tình hình mạng lưới internet đang bất ổn( giống y như khủng bố thế nhỉ) anh em nên để cho kis ở mức báo động cao nhất, tất cả cái gì liên quan đến web đều chọn mức high. có thể mỗi lần mở 1 vài trang nó sẽ hỏi ý kiến nhưng ta control đc nhữgn gì đang xảy ra. vì giờ đang bất ổn mà, buộc fải vậy thui