Hạng D
16/1/13
4.800
81.125
113
Haiza, vại là bon xịt hả. Chi phí boarding đội lên khủng nhỉ, 37k có khi đủ cho cả 1 gia đình sinh sống ở đó.

:(

fees, book, registation, recreation,... và boarding đội lên khủng khiếp

tuition không kèm các thứ trên

Hạng D
16/1/13
4.800
81.125
113
Em đang ngắm nghía chỗ này vì cách nhà cô em gái của em có 10 miles. Gần đó cũng có 1 trường trung học nữa nhưng em không biết có nhận du học sinh hay không. Em dự tính nếu được thì cho 2 anh em nó đi luôn (đứa nhỏ đang học lớp 8)

Từ Woodstock đến Crystal Lake thì có đến 11 trường tư

Tôi thử xem web site 7 trường thì không thấy có dấu hiệu nào nói du học sinh .

Anh thử e-mail hỏi từng trường về du học .

Anh cứ nói bồi: "We are parent of ..... . We .... We want ... We ... whatever .... Thank you".

Xem ra vùng Woodstock không phải vùng cho du học thì phải .

Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
Từ Woodstock đến Crystal Lake thì có đến 11 trường tư

Tôi thử xem web site 7 trường thì không thấy có dấu hiệu nào nói du học sinh .

Anh thử e-mail hỏi từng trường về du học .

Anh cứ nói bồi: "We are parent of ..... . We .... We want ... We ... whatever .... Thank you".

Xem ra vùng Woodstock không phải vùng cho du học thì phải .

Cách nhà cô em gái của em có trường này Woodstock North High School. Chạy xe khoảng 5 phút là tới.
Tuy nhiên em chỉ mới có ý tưởng vậy thôi chứ hiện tại phải tập trung cho cho thằng lớn trước.
Hai đứa mà đi một lượt thì e rằng em chịu không nổi :3dnhiumay:

Hạng D
16/1/13
4.800
81.125
113
Cách nhà cô em gái của em có trường này Woodstock North High School. Chạy xe khoảng 5 phút là tới.
Tuy nhiên em chỉ mới có ý tưởng vậy thôi chứ hiện tại phải tập trung cho cho thằng lớn trước.
Hai đứa mà đi một lượt thì e rằng em chịu không nổi :3dnhiumay:

Đó là trường công mới xây rộng lớn, anh quên đi :)

Lúc trước tôi có nói trường này như một điển hình trường công mới ở Mỹ

Hạng D
16/1/13
4.800
81.125
113
Theo em thì việc xin visa F1 ko nhất thiết phải qua tt tư vấn (J1 thì bắt buộc phải qua tt tư vấn rồi vì các trường công ko được cấp I20 thì phải). Nếu con các bác có khả năng xin được hb thì các bé đã phải tự thân vận động rồi, chứ tttv ko can thiệp được chuyện này cho con bác. Công việc của họ đơn thuần chỉ là thay mình làm hồ sơ gửi cho trường thôi.

Con các bác nên tự làm hồ sơ thì sau này các bé mới có khả năng độc lập ở Mỹ được. Và 1 điều quan trong nữa là trong quá trình làm hồ sơ cũng là lúc để con tìm hiểu về trường về hệ thống giáo dục ở Mỹ để tự tin qua cửa ải của LSQ Mỹ

p/s; Nếu bác nào trả tiền cho con đi học thì bác giuvung hoặc em có thể list ra từng bước cho các bác tham khảo, ko cần qua tư vấn cho mất 1-2k đâu

J1 qua các cônng ty tư vấn mà CIEE chấp nhận

Các công ty đó không lấy phí, CIEE trả .

CIEE không được quyền làm, chỉ giám sát và trợ giúp cho phía gia đình và công ty .

• Like
Reactions: billnpn
Hạng B2
8/3/14
296
1.515
93
theo như bà bác em với khoảng 20 năm công tác ở trong bộ ngoại giao mẽo thì kết quả phỏng vấn thường bị tác động nhiều bởi cảm tính

Hạng B2
21/6/11
431
28.213
93
50
Q.1 HCMC
theo như bà bác em với khoảng 20 năm công tác ở trong bộ ngoại giao mẽo thì kết quả phỏng vấn thường bị tác động nhiều bởi cảm tính
Haha, làm Su phát điên lên giờ! Nói chung những người phán vậy là chả hiểu gì về khái niệm "hệ thống" của tư bản cả.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.125
113
Visa đi du lịch và du học Mỹ.

Ô màu xanh là hồ chứa nước mưa của trường :)

Nước mưa trên phần đất của trường không được phép chảy tùm lum qua ruộng xung quanh (ảnh hưởng đến thói quen và cách canh tác trồng trọt của chủ đất), cho nên phải có hồ (hoặc hầm) chứa nước .

Trường cấp 3 vùng ven thì nó rộng như thế, sân đậu xe có diện tích lớn hơn diện tích building chiếm đất và gấp gần 2 lần diện tích sân vận động (track, đá bóng, bầu dục)

Vì là giữa ruộng cho nên sẵn có đất để dư, sau này có gì có quỹ đất phát triển, không phải giải tỏa đập phá nhà cửa .

Hạng D
13/1/11
1.100
26.459
113
View attachment 540468

Ô màu xanh là hồ chứa nước mưa của trường :)

Nước mưa trên phần đất của trường không được phép chảy tùm lum qua ruộng xung quanh (ảnh hưởng đến thói quen và cách canh tác trồng trọt của chủ đất), cho nên phải có hồ (hoặc hầm) chứa nước .

Trường cấp 3 vùng ven thì nó rộng như thế, sân đậu xe có diện tích lớn hơn diện tích building chiếm đất và gấp gần 2 lần diện tích sân vận động (track, đá bóng, bầu dục)

Vì là giữa ruộng cho nên sẵn có đất để dư, sau này có gì có quỹ đất phát triển, không phải giải tỏa đập phá nhà cửa .
Giờ này chỗ con em đã 12g khuya rồi, đang ngủ khò, bác Su ở đâu mà thức mãi thế :)

• Like
Reactions: SubaruLover
Hạng D
16/1/13
4.800
81.125
113
Lượng nhân viên Home Land Security, Ngọai Giao, Sân Bay, Các Hãng Máy Bay,... đều có giới hạn và giới hạn năng lực

=> có nhiều người bị bác oan vì quota .

Cho dù người đến Mỹ tiêu tiền, nhưng Mỹ không thể cho vào như đàn kiến tràn vào .

Do đó khi đơn xin visa được thông suốt (đóng tiền xong) thì nên rơi vào thứ Ba & thứ Tư và phỏng vấn vào thứ Tư và thứ Năm .

Ngòai ra người ta cho vài trường hợp lạ (ai cũng nghĩ rằng "rớt") đi (với tỉ lệ cực thấp) để tránh ... (không biết giải thích ra sao) . Đại khái tạo thành dư luận truyền miệng chỗ này chỗ kia hòng "giữ lửa" hy vọng xin visa đi sang Mỹ du lịch :) Vụ này thì bọn Mỹ nó làm rất tốt :) .