Hạng D
5/8/06
2.080
32.106
113
Nhân có bài viết của bác Su về cuộc sống của VK bên Mỹ và 1 số bạn hỏi về Visa du học. Mình mở topic này để chia sẽ, hướng dẫn cũng như kinh nghiệm làm Visa đi Mỹ. Bạn nào muốn hỏi gì cứ post vào đây. Mình sẽ cố gắng trả lời nhanh nhất có thể. Không nên đế mất vài ngàn USD cho mấy cái Trung Tâm dịch vụ.
Mình mới xin cho cả gia đình.
Các bạn tham khảo để điền đơn DS-160 nhé.
http://xuatnhapcanh.com/forum/conte...đơn-DS-160&s=6dba9ea86bc37fa039526dcd9e40a5f4
Visa đi du lịch và du học Mỹ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/6/08
1.505
63.721
113
58
Nhân có bài viết của bác Su về cuộc sống của VK bên Mỹ và 1 số bạn hỏi về Visa du học. Mình mở topic này để chia sẽ, hướng dẫn cũng như kinh nghiệm làm Visa đi Mỹ. Bạn nào muốn hỏi gì cứ post vào đây. Mình sẽ cố gắng trả lời nhanh nhất có thể. Không nên đế mất vài ngàn USD cho mấy cái Trung Tâm dịch vụ.
Mình mới xin cho cả gia đình
View attachment 538999
Vậy là bác yên tâm cứ xin gia hạn (48 tháng) thì chỉ khác các bác Thẻ Xanh là các con đi học phổ thông phải đóng tiền thôi.
Chúc mừng bác

• Like
Reactions: T.ran and giuvung
Hạng D
30/3/05
2.353
15.189
113
Hỏi bác hồ sơ mình tự làm cho bà cả, khai không thiếu thông tin gì, hỏi chỉ 2 câu mà không cần coi bất cứ giấy tờ nào mà mình đã chuẩn bị trước mang thoe khi đi phỏng vấn.
- Có ai định cư bên đó? Trả lời 2 chị, 1 hưu trí, 1 chủ tiệm nail.
- Đã đi du lịch đâu rồi? Trả lời: các nước ĐNA, Úc, Nhật.
Cuối cùng nhân viên lãnh sự trả lời sau khi coi thông tin gì đó trên máy tính: "Xin lỗi chị không đủ điều kiện cấp Visa và tôi cũng hiểu tại sao!"
Vậy theo bác thì nên xin 1 lần nữa không?

Hạng C
4/2/10
799
1.448
93
Mình và gia đình có visa đi du lịch mới hết hạn tháng 7, vậy có gia hạn được ko hay phải phỏng vấn lại? Có cần phải có plan đi Mỹ mới được gí hạn hay ko cần! Thanks!

Hạng D
5/8/06
2.080
32.106
113
Hỏi bác hồ sơ mình tự làm cho bà cả, khai không thiếu thông tin gì, hỏi chỉ 2 câu mà không cần coi bất cứ giấy tờ nào mà mình đã chuẩn bị trước mang thoe khi đi phỏng vấn.
- Có ai định cư bên đó? Trả lời 2 chị, 1 hưu trí, 1 chủ tiệm nail.
- Đã đi du lịch đâu rồi? Trả lời: các nước ĐNA, Úc, Nhật.
Cuối cùng nhân viên lãnh sự trả lời sau khi coi thông tin gì đó trên máy tính: "Xin lỗi chị không đủ điều kiện cấp Visa và tôi cũng hiểu tại sao!"
Vậy theo bác thì nên xin 1 lần nữa không?
Đa số rớt phỏng vấn Visa là do có thân nhân anh em cha mẹ ở bên đó. Chỉ cần hỏi câu đó xong LSQ đánh rớt ngay là bạn hiều rồi đó. Không nên PV nữa, chỉ tốn tiền và time chứ ko đi được đâu. Lúc mình đi PV cũng có nhiều người là chủ doanh nghiệp có cty riêng có vài sổ tiết kiệm, nhà cửa..Nhưng chỉ cần hỏi có thân nhân bên Mỹ mà trả lời có là coi như toi.

Tôi phỏng vấn cả gia đình 4 người thì LSQ cũng chỉ hỏi đi chơi bao lâu, đi vùng nào. Hai đứa con mấy tuổi là xong. Chúc gia đình đi chơi vui vẻ. Đem theo giấy tờ Cty, Sổ hồng, Sổ tiết kiệm nó cũng chẳng thèm xem cái nào.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.106
113
Mình và gia đình có visa đi du lịch mới hết hạn tháng 7, vậy có gia hạn được ko hay phải phỏng vấn lại? Có cần phải có plan đi Mỹ mới được gí hạn hay ko cần! Thanks!
Visa hết hạn dưới 48 tháng đều được gia hạn qua bưu điện. Bạn cứ vào link này và làm theo trong vòng 10 ngày là xong. Tự gửi qua bưu điện và bưu điện sẽ trả Passport và Visa mới về nhà của bạn.
http://www.ustraveldocs.com/vn_vn/vn-niv-visarenew.asp

Hạng D
30/3/05
2.353
15.189
113
Đa số rớt phỏng vấn Visa là do có thân nhân anh em cha mẹ ở bên đó. Chỉ cần hỏi câu đó xong LSQ đánh rớt ngay là bạn hiều rồi đó. Không nên PV nữa, chỉ tốn tiền và time chứ ko đi được đâu. Lúc mình đi PV cũng có nhiều người là chủ doanh nghiệp có cty riêng có vài sổ tiết kiệm, nhà cửa..Nhưng chỉ cần hỏi có thân nhân bên Mỹ mà trả lời có là coi như toi.

Tôi phỏng vấn cả gia đình 4 người thì LSQ cũng chỉ hỏi đi chơi bao lâu, đi vùng nào. Hai đứa con mấy tuổi là xong. Chúc gia đình đi chơi vui vẻ. Đem theo giấy tờ Cty, Sổ hồng, Sổ tiết kiệm nó cũng chẳng thèm xem cái nào.
Đi phỏng vấn 2 chị em ruột luôn, bà chị phỏng vấn trước 1 tháng, bà chị đậu, bà em phòng vấn sau, bà em rớt, thông tin hồ sơ chỉ khác về thông tin cá nhân của từng người như tên chồng, địa chỉ, con cái thôi, thông tin chung như cha mẹ, anh chị em thì y như nhau.

Hạng D
10/12/13
2.465
5.949
113
Em tranh thủ hỏi ké: Visa cho F1 khi bố mẹ đã có Visa Mẽo.
1. Em đã có Visa Mẽo cũng như Canada và còn hạn. Giờ em muốn làm cho F1 5tuổi rưỡi đi chung: đi chơi ở Disneyland và Hollywood... nhân dịp Noel này. Thủ tục ra sao ạ?
2. Bà cả cũng có Visa Mẽo đi công tác..., visa em thì đi chơi không hà: vậy nếu đại diện xin visa và đi kèm f1 thì nên chọn bố hay mẹ cho tiện?

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng D
2/9/12
1.060
21.954
113
Sài Gòn

Còn tuỳ nha bác, e thân nhân bển đông hơn ở nhà mà e khai hết, lại có F4 mà vẫn OK nghe bác.