Hạng D
16/10/06
1.548
10.277
113
sites.google.com
RE: Vista của em bị sao?

Trích đoạn: osfan

Trích đoạn: X108

Máy em cũng thỉnh thoảng mất Icon network, battery, sound volume trên system tray giống máy bác ...Bác xử lý cách sao vậy ? em chỉ kđộng lại thì có .

Máy em bị thêm ôỗi nữa là khi đánh tiếng vêệt nhanh thì chữ thường hay bị như têế này ...đánh câậm thì không sao ...Em dùng Unikey 4.0 . Các bác giúp em . 10q
khỏi chỉ, vì máy em phải xóa 1 số thứ trong registry + khởi động lại thì mới hết. Máy bác chỉ cần khởi động lại đã hết thì sướng quá rồi còn gì:D

về lỗi tiếng Việt thì em cũng có đọc thấy trên mạng, nhưng máy em ko bị. Nghe bảo là nếu cấu hình hơi yếu thì mới bị, ko biết có đúng ko. Em cũng dùng Unikey 4.0 RC1

Bác ở đâu, nếu sài gòn thì mang máy qua cho em, em mang về XP OEM cho, update phà phà ko cần rắc réo gì hết. Khi nào bác thích xài vista thì mình bung recovery trở ra, vẫn còn nguyên bản quyền vista mà. Thấy bác than thở mãi thấy tội quá!!!

Hạng C
8/7/07
862
17
0

đây là lỗi của máy em. máy còn rất mới, hầu như ko có rác rưởi gì cả. chẳng lẽ Microsoft chưa gặp phải lỗi này:mad::

Hình 1 là login vào 1 user khi mới khởi động máy, KIS và Sidebar chạy bình thường, các icon khác cũng bình thường:

Còn đây là login vào 1 user khác, bằng cách logoff user ở trên hoặc là switch user, kết quả cũng lỗi như nhau, đó là KIS ko thấy chạy, các icon ở tray biến mất, chỉ còn Sidebar, nhưng mà các gadget cũng biến mất luôn, mặc dù View list of running gadgets thì vẫn thấy có Clock và Slide Show đang chạy

@dccouq: cám ơn bác nhưng mà em ở ĐN. em đang download Windows XP included SP3 và SATA driver. Để em cài thử xem sao

Hạng C
8/7/07
862
17
0

sau 1 thời gian mò mẫm thì "hình như" em đã phát hiện ra nguồn gốc của vấn đề, đó là xung đột giữa KIS và các chương trình bảo mật khác như Folder Guard, Parental Control... Chỉ cần gỡ bỏ các chương trình kia đi, hoặc là disable KIS thì lỗi logon/logoff trên sẽ ko còn nữa

Hạng B2
9/2/08
285
0
0
32

Máy em cũng thỉnh thoảng mất Icon network, battery, sound volume trên system tray giống máy bác ...Bác xử lý cách sao vậy ? em chỉ kđộng lại thì có .

Máy em bị thêm ôỗi nữa là khi đánh tiếng vêệt nhanh thì chữ thường hay bị như têế này ...đánh câậm thì không sao ...Em dùng Unikey 4.0 . Các bác giúp em . 10q
khỏi chỉ, vì máy em phải xóa 1 số thứ trong registry + khởi động lại thì mới hết. Máy bác chỉ cần khởi động lại đã hết thì sướng quá rồi còn gì:D

về lỗi tiếng Việt thì em cũng có đọc thấy trên mạng, nhưng máy em ko bị. Nghe bảo là nếu cấu hình hơi yếu thì mới bị, ko biết có đúng ko. Em cũng dùng Unikey 4.0 RC1

Bác osfan đoán chuẩn quá... cái bệnh tiếng việt thế kia thì đích thị là do cấu hình máy yếu nên mới bị đấy. Máy em đang để chế độ High Performance hoặc Normal (chấp nhận tốn pin) thì hoạt động trơn tru, nhưng mà nếu em để Power Saver thì bị tình trạng trên.. thậm chí còn ác hơn nữa. Máy em Core Dual 1.73, ram 1GB. :(

Vista thì do nó hơi bị mới mẻ nên lỗi còn nhiều lắm. Em để theo cài đặt của nhà sản xuất, phần mềm diệt virus là McAfee, em có cài thêm BKAV nữa thôi.. nói chung là chưa hề bị tình trạng xung đột do phần mềm. ;)

Tuy nhiên thỉnh thoảng em vẫn bị treo cứng máy, nhất là những lúc em send file qua yahoo hay upload lên web là bị. Để khắc phục lỗi này em cài Mac OS X Leopard, lúc nào cần upload hay send file em chạy MAC, tốc độ nhanh hơn hẳn so với khi upload qua Windows. :D

Thêm 1 bệnh của Vista là em tắt máy rất lâu... còn lâu hơn cả khi khởi động máy nữa (Chắc là do cấu hình máy của em quá yếu, nhưng em nghĩ không yếu đến nỗi thế vì Vista là bản quyền cài đặt theo máy :mad:), còn khi em chạy MAC OS thì khởi động nhanh lắm, chừng 30s là xong hoàn chỉnh rồi, tắt máy thì chỉ khoảng 5-10s thôi. :mad:

Hạng D
16/10/06
1.548
10.277
113
sites.google.com

Trích đoạn: Acm Nobi

Bác osfan đoán chuẩn quá... cái bệnh tiếng việt thế kia thì đích thị là do cấu hình máy yếu nên mới bị đấy. Máy em đang để chế độ High Performance hoặc Normal (chấp nhận tốn pin) thì hoạt động trơn tru, nhưng mà nếu em để Power Saver thì bị tình trạng trên.. thậm chí còn ác hơn nữa. Máy em Core Dual 1.73, ram 1GB. :(

Vista thì do nó hơi bị mới mẻ nên lỗi còn nhiều lắm. Em để theo cài đặt của nhà sản xuất, phần mềm diệt virus là McAfee, em có cài thêm BKAV nữa thôi.. nói chung là chưa hề bị tình trạng xung đột do phần mềm. ;)

Tuy nhiên thỉnh thoảng em vẫn bị treo cứng máy, nhất là những lúc em send file qua yahoo hay upload lên web là bị. Để khắc phục lỗi này em cài Mac OS X Leopard, lúc nào cần upload hay send file em chạy MAC, tốc độ nhanh hơn hẳn so với khi upload qua Windows. :D

Thêm 1 bệnh của Vista là em tắt máy rất lâu... còn lâu hơn cả khi khởi động máy nữa (Chắc là do cấu hình máy của em quá yếu, nhưng em nghĩ không yếu đến nỗi thế vì Vista là bản quyền cài đặt theo máy :mad:), còn khi em chạy MAC OS thì khởi động nhanh lắm, chừng 30s là xong hoàn chỉnh rồi, tắt máy thì chỉ khoảng 5-10s thôi. :mad:

Bác nói thế là bậy rùi, máy bác Osfan là mạnh nhất và mắc nhất OS đó :D!!!

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: dccouq

Bác nói thế là bậy rùi, máy bác Osfan là mạnh nhất và mắc nhất OS đó :D!!!
bác trêu em rùi[:eek:]

em vừa tìm ra nguyên nhân chính xác luôn cho căn bênh của máy em, đó là do chức năng Proactive Defense của KIS. Chỉ cần tắt cái này đi, vẫn bật các chức năng khác như Anti-virus, antispam, firewall... thì ko còn xung đột với các pm bảo mật khác nữa