Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam
RE: Vịt bị "điêu khắc", bít làm sao đây?

Trích đoạn: vt635356honda

Trích đoạn: anacoda

Sẵn đây các bác cho em hỏi xe em bị dính 1 phát đá văng nứt kiếng lái, nhỏ bằng gang tay (nhìn kỹ mới thấy vết nứt) phía góc dưới gần nắp capô thì bảo hiểm nó có chịu thay toàn bộ kiếng lái mới cho mình k ạh? (Xe em tất nhiên có bảo hiểm vật chất rùi)

kinh nghniệm riêng của em pac chiu khó pang thẳng vào đâu đó cho sụn kính luôn ( cầm búa mà nện pác ah) ròi chụp hình hoạc alô bao hiểm nói lý do tuỳ pác cơ may đc thay kíâng ( em té đây không mí pác bảo hiểm đục em)
ps: em làm như thế rồi

Em cũng nghĩ thế vì hồi trước em có bụp cái đèn bị nứt rồi :D Dưng mà giờ cầm cái búa nện cái kính lái thấy ... ghê ghê :D :D Mà cứ nói lý do đá văng bể kiếng là OK phải k các bác?

Hạng C
10/9/07
971
66
28

Trích đoạn: newcinc

Civic có chế độ bảo hiểm mà bác??? Với bảo hiểm này thì hãng sẽ sơn lại những vết trầy xước.

Tốt nhất, bác vác thẳng xe vào hãng cho Bảo hiểm nó sơn lại. Đừng đem ra ngoài gara. Đem vào hãng màu sơn cũng chuẩn hơn và i như sơn gin.

Các bác đừng tưởng vào hãng là cái gì cũng good hết nhé, nhìu hãng không có thợ sơn cũng phải đem cho thợ ngoài làm, BH thì miễn sao có chứng từ là ok.

Còn chất lượng sơn phụ thuộc vào các yếu tố sao: Loại sơn + keo pha + trình độ thợ. còn màu sơn nếu các bác sơn lại nguyên con thì mỗi xe đã có mã màu đóng phía dưới nắp capo, thợ sơn cứ theo đó mà ra tiệm pha màu vi tính lấy sơn về sơn. Còn nếu dặm tút thì thợ tự pha sao để tiệp với màu thực tế trên xe bác (VD như xe bác hơi xuông màu một tí thì thợ sẽ canh để không thấy sự khác biệt này)

Nên bác trước khi mang xe vào hãng thì nghía xem coi có thợ sơn không, thường thợ đi theo nhóm, một thợ cả + vài e lon ton. Thợ máy, đồng cũng vậy.

Chúc bác vonga tìm được mỹ viện tốt để đưa e nó vào :D

Hạng B2
27/2/07
253
7
18

Em lăn tăn cái vụ sơn vì em thấy ở bãi gửi xe của em cũng có bác đi vịt, bị xe máy choảng vào cửa. Sau khi đem vào Honda Giải phóng gò và sơn lại thì trông khá tệ. Nước sơn không bóng như sơn gin mà cứ mờ mờ, mầu cũng sẫm hơn mầu gin. Bác nào đã làm sơn ở hãng phát biểu thêm nhé ...

Trích đoạn: dungrau

Trích đoạn: bomdien

bác có nghe Brazil các cầu thủ bóng đá thành danh hầu như trưởng thành từ bóng đã đuờng phố...VIETNAM các họa sỹ thuờng bắt đầu vẽ trên oto về làng...1 ngày nào đó tác phẩm đó lại vô giá thì chit....hihihi eđùa thui có lần e về quê vứt đầu xóm 1 tiếng ra về e biết hết gia phả 1 đứa vì thằng nào đó nó chửi từ đời cụ kị thằng kia lên khắp xe e...bút nó dùng lả vỏ ốc nhồi ........

kinh phí học vẽ đắt thế thảo nào toàn đi mượn xe k dám mua về tập vẽ:(

buồn cùng bác 1 lúc