Hạng B2
27/2/07
253
7
18
Hôm nay em đưa cả nhà về quê, để xe ngoài sân đình. Khi ra thì ... ôi thôi ... em "Vịt" bị bọn trẻ con dùng mảnh bát vẽ nhằng nhịt như tranh Picatso các bác ạ. Toàn là các vết khắc mảnh, loằng ngoằng và sâu hoắm. Nhìn hai bên cửa trước và nắp ca-pô thảm thuơng vô cùng ...
Bác nào có kinh ngiệm xin chia sẻ cùng em với? Liệu có phải sơn lại toàn bộ cửa trước và nắp ca-pô hay chỉ tút lại hở các bác? Em nghĩ nếu phải sơn lại thì oải quá vì chắc chắc không thể như nước sơn gin được ...
Các bác cứu với ...

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net
RE: Vịt bị "điêu khắc", bít làm sao đây?

Civic có chế độ bảo hiểm mà bác??? Với bảo hiểm này thì hãng sẽ sơn lại những vết trầy xước.

Tốt nhất, bác vác thẳng xe vào hãng cho Bảo hiểm nó sơn lại. Đừng đem ra ngoài gara. Đem vào hãng màu sơn cũng chuẩn hơn và i như sơn gin.

Hạng B2
17/10/06
153
2
18

Nếu bác có bảo hiểm thì vào hãng là tốt nhất, chất lượng sơn em nghĩ rất tốt, có thể tương đương với sơn zin.

Hay là nhân dịp này bác sơn lại 1 màu mới hoàn toàn, trắng hay vàng chẳng hạn :D:D:D

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Chia buồn cùng bác,thế này thì ai dám về quê?Bây giờ sơn đẹp lắm bác đừng lo .

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Sẵn đây các bác cho em hỏi xe em bị dính 1 phát đá văng nứt kiếng lái, nhỏ bằng gang tay (nhìn kỹ mới thấy vết nứt) phía góc dưới gần nắp capô thì bảo hiểm nó có chịu thay toàn bộ kiếng lái mới cho mình k ạh? (Xe em tất nhiên có bảo hiểm vật chất rùi)

Hạng B1
29/10/06
80
1
8
47
www.lananhmobile.com

Trích đoạn: bomdien

Để BH lo bác ui....
P/S: Mà trẻ con ở quê chán thế à??? Khoảng tháng 3 năm tới em có chuyến lái xe xuống Kim Bảng - Hà Nam....chẳng biết có an toàn khg????[8|]
bác có nghe Brazil các cầu thủ bóng đá thành danh hầu như trưởng thành từ bóng đã đuờng phố...VIETNAM các họa sỹ thuờng bắt đầu vẽ trên oto về làng...1 ngày nào đó tác phẩm đó lại vô giá thì chit....hihihi eđùa thui có lần e về quê vứt đầu xóm 1 tiếng ra về e biết hết gia phả 1 đứa vì thằng nào đó nó chửi từ đời cụ kị thằng kia lên khắp xe e...bút nó dùng lả vỏ ốc nhồi ........

Hạng C
1/1/07
703
7.678
93
45

Trích đoạn: anacoda

Sẵn đây các bác cho em hỏi xe em bị dính 1 phát đá văng nứt kiếng lái, nhỏ bằng gang tay (nhìn kỹ mới thấy vết nứt) phía góc dưới gần nắp capô thì bảo hiểm nó có chịu thay toàn bộ kiếng lái mới cho mình k ạh? (Xe em tất nhiên có bảo hiểm vật chất rùi)

kinh nghniệm riêng của em pac chiu khó pang thẳng vào đâu đó cho sụn kính luôn ( cầm búa mà nện pác ah) ròi chụp hình hoạc alô bao hiểm nói lý do tuỳ pác cơ may đc thay kíâng ( em té đây không mí pác bảo hiểm đục em)
ps: em làm như thế rồi

Hạng B2
17/10/06
153
2
18

Trích đoạn: vt635356honda

Trích đoạn: anacoda

kinh nghniệm riêng của em pac chiu khó pang thẳng vào đâu đó cho sụn kính luôn ( cầm búa mà nện pác ah)

Đúng rồi, tranh thủ xả stress luôn :D:D:D