Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
loại người như ông xin lỗi tôi khinh. xe tôi tôi bảo ngon ông cấm đc à, tôi thấy xứng đáng ko đc sao, tiền tôi kiếm đc hay tôi xin ông. ông nói vậy có nghĩa là ai đi civic là ngu à. trước khi comment nên lắp não vào. anh hùng bán phím. thôi chấm dứt tại đây, tưởng thế nào tôi còn tranh luận, ra là loại chẳng ra gì tư cách gì dạy ngưoi khác xài tiền. Khinh.
Khinh kệ bạn chứ. Vậy là 1 bạn ko tranh luận nửa nè, đừng mò vào nửa nha. Chơi cãi ko ăn dc cái ức chế, qua chữi người ta, công kích cá nhân. haha.

• Like
Reactions: machchua
Tập Lái
12/1/16
1
1
3
Ngon hơn là ngon hon cái gì vậy bạn? HIện tại civic 2017 đang có giá trên trời, cao hơn altis. Đợi altis về đại lý rồi trải nghiệm trên đường mới biết con nào ngon, chứ hiện tại civic 2017 được cái mã thôi.
Ngoai mau ma, Civic đuợc trang bi dong co turbo va Options hon nhiều ma ban.

Hạng B2
14/12/15
279
296
63
Topic của Altis mà mấy bác cứ lôi con Civic vào chém nhau kinh khủng...

Em thì chốt City lâu rồi mà chưa đủ tiền, hé hé.

• Like
Reactions: machchua
Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Em thì lại thích thắng tay hơn thắng đt ở xe bình dân . Thằng bạn e mua tucson 2017 mới đi đc mấy tháng gãy cmn thắng tay đt , trên group tucson cũng thấy mấy trường hợp bị gãy . Em chấp nhận xấu 1 tý mà yên tâm còn hơn suốt ngày lo lắng vì mấy cái ko đáng lo ấy .
Do thiết kế công tắc to quá, nên khi bị đề hay đập nên bị dễ bị gãy cái nhựa bên trong tì công tắc. Công tắc như Santafe thì chả việc gì

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Mấy bạn đừng có đi chỉ trích cá nhân nửa, tập trung vào tranh luận, còn ko thì dừng.
Bạn Hoàng Lão Tà có vẻ cay cú mình nhỉ ? mình là Lão Ngoan Đồng đây, có ngon thì đấu tay đôi với ta. Ta thích để ảnh đại diện nào thì ta để thôi.
Xưa giờ ta ko muốn đi dìm hàng Civic, tại mấy tay chạy Civic cứ vào bô bô xe ta ngon, xe ta xứng đáng. Xin lỗi chứ ở nước ngoài mà giá chênh lệch so với phân khúc như ở VN thì xác định là 1 tháng bán dc vài chiếc. Còn dân VN ngu hay khôn hơn thế giới thì để cho mọi người trả lời.
ý bạn là ai bỏ tiền ra mua civic là ngu vì nghĩ mua sản phẩm đắt hơn so với ở nước ngoài.
thứ nhất đó là do sở thích,thứ 2 ở VN có con nào giá ngang mà tính năng tương đương với Civic chưa
nói như bạn thì mấy ông mua siêu xe cũng ngu hết à, nên nhớ siêu xe ko bao h có giá thành sản xuất cao đến mức như giá thành bán ra nhé. những dòng siêu xe này nếu bán giá thành rẻ hơn thì sẽ ko có ng mua đâu : vì những người mua siêu xe họ thích độc lạ ,số ít chứ ko thích giá hợp lý

• Like
Reactions: Manhlongtcit
Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Công bằng mình nói vài điều sau đây thôi, các bác cãi nhau làm gì cho mệt vậy:
1. Bác đã đang sở hữu em Civic và sử dụng em nó hằng ngày thì mới có cảm nhận và đánh giá chính xác được.
2. Các bài review chỉ trong 1 khoảng thời gian, 1 quãng đường ngắn nên chỉ mang tính tham khảo, thực tế thì nó khác xa.
3. Chênh lệch giá thì dòng xe nào cũng có, quan trọng là nhiều hay ít do thuế má mà thôi (chiếc xe nhập nguyên con sao đòi bằng giá chiếc xe lắp ráp trong nước).
4. Không thể nói anh A mua chiếc xe 1 tỷ này là ngu, anh B mua chiếc 800 triệu là khôn được. Vì anh A có điêu kiện kinh tế tốt hơn anh B (hoặc ngược lại), nhưng mà mỗi chiếc xe sẽ đem lại niềm vui, lợi ích và thuận lợi trong công việc và cuộc sống khác nhau.
5. So sánh giá xe với nước ngoài chỉ cho vui thôi, bạn vẫn đang sinh sống và làm việc tại Việt Nam, còn nếu bạn muốn mua xe rẻ thì qua nước ngoài mà sống, mà được sở hữu chiếc xe rẻ, các bác có dám hay không??? (cái này chẳng khác nào đứng núi này mà trông núi nọ).
6. Không thể nói xe A bền hơn xe B, ít hỏng vặt hơn vì thực tế nó còn tùy thuộc vào cách bác chăm sóc, bảo dưỡng chiếc xe thế nào. Bác chạy mà ổ gà, ổ trâu, leo lề,...bla...bla...thì đưa bác chạy xe tăng cũng banh nói chi tới xe hơi.

Mình nói ra quan điểm trong việc sở hữu và sử dụng chiếc xe của riêng mình. Mấy bác nhẹ tay dùm em nhé :))

P/s: Mấy bác thấy hay thì like cho em, còn muốn chém em thì qua Quận 4 kiếm em mình đi làm vài chai hạ hỏa nhé =))

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
ý bạn là ai bỏ tiền ra mua civic là ngu vì nghĩ mua sản phẩm đắt hơn so với ở nước ngoài.
thứ nhất đó là do sở thích,thứ 2 ở VN có con nào giá ngang mà tính năng tương đương với Civic chưa
nói như bạn thì mấy ông mua siêu xe cũng ngu hết à, nên nhớ siêu xe ko bao h có giá thành sản xuất cao đến mức như giá thành bán ra nhé. những dòng siêu xe này nếu bán giá thành rẻ hơn thì sẽ ko có ng mua đâu : vì những người mua siêu xe họ thích độc lạ ,số ít chứ ko thích giá hợp lý
bác nói với nó làm gì, ba cái loại chém gió tỏ vẻ ta đây hiểu biết. nó chỉ anh hùng bàn phím thôi chứ thực chất ko biết đã trải nghiệm đc bao nhiêu xe, tôi thấy các comment của nó chả có tính thực tế gì toàn xàm xàm ba láp chọc ngoáy là chính.

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Mấy bạn đừng có đi chỉ trích cá nhân nửa, tập trung vào tranh luận, còn ko thì dừng.
Bạn Hoàng Lão Tà có vẻ cay cú mình nhỉ ? mình là Lão Ngoan Đồng đây, có ngon thì đấu tay đôi với ta. Ta thích để ảnh đại diện nào thì ta để thôi.
Xưa giờ ta ko muốn đi dìm hàng Civic, tại mấy tay chạy Civic cứ vào bô bô xe ta ngon, xe ta xứng đáng. Xin lỗi chứ ở nước ngoài mà giá chênh lệch so với phân khúc như ở VN thì xác định là 1 tháng bán dc vài chiếc. Còn dân VN ngu hay khôn hơn thế giới thì để cho mọi người trả lời.
Tôi ko cay cú hay hơn thua thi đấu gì ở đây. Chỉ muốn khuyên bác ko nên để ảnh đại diện Civic ( điều này ko ai cấm) nhưng lại thấy diễn đàn Civic là vào chê này chê nọ. Sống cho nó đàn ông 1 chút. Còn bác giỏi hay không tôi tranh chấp làm gì. Tôi hơn bác để làm gì khi bác là con người khá lươn lẹo. Thân!

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Công bằng mình nói vài điều sau đây thôi, các bác cãi nhau làm gì cho mệt vậy:
1. Bác đã đang sở hữu em Civic và sử dụng em nó hằng ngày thì mới có cảm nhận và đánh giá chính xác được.
2. Các bài review chỉ trong 1 khoảng thời gian, 1 quãng đường ngắn nên chỉ mang tính tham khảo, thực tế thì nó khác xa.
3. Chênh lệch giá thì dòng xe nào cũng có, quan trọng là nhiều hay ít do thuế má mà thôi (chiếc xe nhập nguyên con sao đòi bằng giá chiếc xe lắp ráp trong nước).
4. Không thể nói anh A mua chiếc xe 1 tỷ này là ngu, anh B mua chiếc 800 triệu là khôn được. Vì anh A có điêu kiện kinh tế tốt hơn anh B (hoặc ngược lại), nhưng mà mỗi chiếc xe sẽ đem lại niềm vui, lợi ích và thuận lợi trong công việc và cuộc sống khác nhau.
5. So sánh giá xe với nước ngoài chỉ cho vui thôi, bạn vẫn đang sinh sống và làm việc tại Việt Nam, còn nếu bạn muốn mua xe rẻ thì qua nước ngoài mà sống, mà được sở hữu chiếc xe rẻ, các bác có dám hay không??? (cái này chẳng khác nào đứng núi này mà trông núi nọ).
6. Không thể nói xe A bền hơn xe B, ít hỏng vặt hơn vì thực tế nó còn tùy thuộc vào cách bác chăm sóc, bảo dưỡng chiếc xe thế nào. Bác chạy mà ổ gà, ổ trâu, leo lề,...bla...bla...thì đưa bác chạy xe tăng cũng banh nói chi tới xe hơi.

Mình nói ra quan điểm trong việc sở hữu và sử dụng chiếc xe của riêng mình. Mấy bác nhẹ tay dùm em nhé :))

P/s: Mấy bác thấy hay thì like cho em, còn muốn chém em thì qua Quận 4 kiếm em mình đi làm vài chai hạ hỏa nhé =))
Chính xác là như vậy đó bác, mua và sở hữu xe mà mình thích mới quan trọng và không phải xe bán ra trên thị trường nhiều là xe tốt hơn xe bán ít (vì giá bình dân phù hợp với túi tiền ngừoi tiêu dùng của đại đa số người dân tại địa phương đó)

• Like
Reactions: Manhlongtcit