Diamond Hand
28/7/09
1.593
15.973
133
Ngoại thất thì nhìn ổn rồi.
Riêng nội thất thì thảm quá. Có nhiều món có thể tinh chỉnh 1 tý là con xe nó khác hoàn toàn.
Nissan là 1 trong những hãng bán chạy nhất tại Mỹ, có mẫu còn vượt cả Toy. Vì sao lại vây ?
Đơn giản vì Nissan ở Mỹ chính là xe Nissan. Xe tại các thị trường "các nước đang pt" thì nó là xe Nissan hạng 2, hạng 3. Trước đây chưa có internet thì việc bán hàng khá dễ dàng. Giờ dân gà mờ khá ít, xe lại là món đầu tư lớn thứ 2 sau nhà cửa nên ntd họ tìm hiểu kỹ lắm.

Đáng ra nội thất Terra, mẫu all new thì nội thất nó phải nên như thế này :
pathfinder-interior-19tdiuslhdpace201.jpg.ximg.l_full_m.smart.jpg

Nissan nghĩ như thế này là "ổn" rồi. Ảo tưởng sức mạnh xe thánh Toy chắc !?
otosaigon_nissan-terra-3-jpg.1754905

Hạng D
11/4/10
1.516
3.087
113
TP.HCM
To xác thế mà công suất bèo quá. Thêm quả thắng tang tống, volant quần sịp, k có cân bằng điện tử thì thôi rồi, k nghĩ tới luôn
Bác có ân oán gì với Niss ko mà điểm ngay 4 tử huyệt của Terra ko vậy?
Thế còn tổng thể nội thất thấy thế nào Bác? Nội thất con xe tiền tỷ có vậy thấy đủ shoang (sang) chưa? Chưa kể dịch vụ hậu mãi tiếng lành đồn xa của Nis-VN Hi..hi..

• Like
Reactions: quocminhanh
Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
Dịch vụ sau bán hàng của nis ko thể tệ hơn . Nhất là nis sài gòn . Bực mình vô cùng . Ko hiểu 1 hãng lớn mà dịch vụ như vậy . Xách dép cho toy với honda . Potay

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B2
9/3/07
485
382
63
Mới coi xong phanh sau trang trống đời tống . Gầm bệ xe bán tải . Hàng ghế thứ 3 ngồi khó chịu . Chắc chắn bị Toyota hiếp dâm
Hồi đầu xem tin trên mạng thấy con Terra kích thước to nhất phân khúc, tưởng ngon lắm. Hôm đi triển lãm ngồi vào thì hỡi ơi....Mấy bạn sale thì cứ ra rả là xe có cách xếp ghế theo kiểu nhà hát...bla bla...Cái hàng ghế thứ 3 này anh nào cao trên m7 thì khi xe lao qua ổ gà là xác định đội đầu vào xà ngang nhé....
Quá buồn cho Terra, con xe mới nhất - ra sau cùng lẽ ra phải là con xe ngon nhất thì lại thế này
Giờ chỉ hi vọng hãng đặt giá thật tốt thì mới mong cạnh tranh được.

• Like
Hạng B2
17/10/10
403
409
63
42
Đang quan tâm con này mà mấy bác chê quá. Đúng là công suất hơi yếu với cái xác to. Nội thất thì e không bàn, quá xấu.

Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
Bác có ân oán gì với Niss ko mà điểm ngay 4 tử huyệt của Terra ko vậy?
Thế còn tổng thể nội thất thấy thế nào Bác? Nội thất con xe tiền tỷ có vậy thấy đủ shoang (sang) chưa? Chưa kể dịch vụ hậu mãi tiếng lành đồn xa của Nis-VN Hi..hi..
Thú thật là e lừng khừng k cọc everest vì đợi con này. Dù chỉ mới xem trên mạng thôi mà thất vọng quá. Riêng quả tang trống là k nuốt nỗi luôn. Xưa e cũng chạy 1 chiếc thắng tang trông sau. Nhìn xe mất cái sang đi hẳn bác ạ

• Like
Hạng D
11/4/10
1.516
3.087
113
TP.HCM
Nissan coi thường dân Việt Nam quá , bây giờ là thời đại bao nhiêu rồi mà vẫn còn lắp phanh tang trống như xe Lada ở thập niên 80 vậy hả ? Chán luôn

Thì NTD Việt mình đã phản pháo lại cho Niss thấy rồi đó Bác..Bác cứ nhìn vào doanh số Niss thì rõ..

Đừng nói là giá xêm xêm 4tune, ngay cả rẻ hơn 100 triệu mỗi chiếc cũng chưa chắc là doanh số khả quan, huống chi nội thất xe này mà xấu xếp hạng nhì chắc ko xe nào dám nhận giải nhất! Nghĩ sao xe > tỷ bạc thời này còn thắng tang trống hả trời?! Xác to, xe nặng mà động cơ thì yếu nhớt..Chỉ là dọn rác cho Niss ở ĐNA, bán xong lô hàng tồn kho này nó sẽ nâng cấp thắng đĩa ngay.