Tập Lái
25/10/18
19
9
3
44
Thế là vấn đề em nó rẻ nhất phân khúc là đúng nhé.
Tiếp đến về cái thua đó theo cá nhân mình đã trải nghiệm qua nhiều xe thì chưa thấy em nó thua ở điểm gì cả.
Nếu như bản cũ nói thua thì đúng vì nội thất của em nó hơi kem thất, nhưng riêng bản Q series này đã thay đổi toàn tập, trong đẹp, ngoài đẹp. Option đầy đủ tương đương với đội bạn khác. Mình thấy đó là 1 điều đàng khen ngợi và đáng mua vì nâng cấp nhiều nhưng so giá vẫn là rẻ nhất
Sự thay đổi đó đáng khen ngợi bác. Tuy nhiên nếu em mua thì với giá 498 như vậy em sẽ lấy mit attrage CVt eco tầm khoảng 424. hoặc là e lấy Ciaz 499, hoặc là e sẽ thêm tiền lấy vios MT.

Hạng B2
11/6/15
274
60
28
xe của mitsu cũng ok. nhưng vios thì mình ko thích lắm vì đơn giản ngoài mức giá cao hơn thì phải tính thêm tiền lạc mà sự chênh lệch giữa tính năng của 2 xe không chênh lệch nhiều, Vios ko có 1 tính năng gì đủ mạnh để tạo ra sự khác biệt hoàn toàn so với vios, sunny Q cũng tương tự vậy. nhưng Q nó được cái giá tốt ko kèm lạc

Hạng B2
11/6/15
274
60
28
Suzuki thì mình chưa đụng đến bao giờ nên ko dám sét, em ý muốn gặp ngoài đường còn hiếm hơn cả sunny nữa.
vào xem thông tin từ hãng thì xe cũng vậy, same same nhau ko có 1 tính năng nào gọi là điểm nhấn cho xe cả. thiết kế thì ko xấu nhưng cũng bình bình, Sunny thì bản đỏ đen nhìn sẽ thất chất thể thao, tông màu nó tạo ra tương phản cao, ít nhất là nhìn vào đã hớp mắt hơn thôi. (mình dân chụp ảnh và thiết kế nên rất chú trọng vào mài sắc, ánh sáng)

Hạng B2
11/6/15
274
60
28
đội với người dùng cơ bản là chuẩn rồi, không thừa cũng không thiếu, xe rẻ hàng ngon tiết kiệm.
Nói chung như sunny là vừa vặn, không phải chi tiền cho các tính năng thừa. vinfast cũng vậy cho tùy chọn option chỉ trả tiền nhưng cái mình muốn. tùy ngân sách mà phân bố và chọn các tính năng phù hợp. chứ như ông mazda với vios nghe thì ngon mà lắm tính năng thừa không thiết thực

12/6/15
323
65
28
Nói chung như sunny là vừa vặn, không phải chi tiền cho các tính năng thừa. vinfast cũng vậy cho tùy chọn option chỉ trả tiền nhưng cái mình muốn. tùy ngân sách mà phân bố và chọn các tính năng phù hợp. chứ như ông mazda với vios nghe thì ngon mà lắm tính năng thừa không thiết thực
trang bị cũng same same nhau thôi bác, option của sunny cũng đầy đủ như đối thủ chẳng kém gì mà giá vẫn ngon

Tập Lái
25/10/18
19
9
3
44
Lúc họ không trang bị thì nói là thùng tôn, giờ trang bị thì nói là thừa. 5 người 10 ý là có thật. Những cái gì liên quan đến an toàn ko bao giờ là thừa. Để chiều lòng mọi người theo tui nghĩ các hãng xe chỉ nên đưa ra 1 cấu hình ban đầu bao gồm khung + 4 bánh, sau đó các thiết bị khác là option thì mới ok được.

Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
xe của mitsu cũng ok. nhưng vios thì mình ko thích lắm vì đơn giản ngoài mức giá cao hơn thì phải tính thêm tiền lạc mà sự chênh lệch giữa tính năng của 2 xe không chênh lệch nhiều, Vios ko có 1 tính năng gì đủ mạnh để tạo ra sự khác biệt hoàn toàn so với vios, sunny Q cũng tương tự vậy. nhưng Q nó được cái giá tốt ko kèm lạc
Bác "nghe đồn" Vios kèm lạc hỉ :D? Tham khảo trực tiếp thì hoàn toàn ngược lại đó bác, thử đi.

Hạng B2
11/6/15
305
70
28
30
Bác "nghe đồn" Vios kèm lạc hỉ :D? Tham khảo trực tiếp thì hoàn toàn ngược lại đó bác, thử đi.
đợt Tết VTV làm clip rồi đấy, em nghĩ bác không cần thách bác duy tân xem lại đâu =))) gớm thiên hạ ai chơi xe lâu đều biết mà chứ bác lại còn lùa gà nữa à :v