Hạng B2
10/10/15
297
242
43
46
Xe Em bản XLS 2017. Xe công ty nên cũng để dưới hầm.Mỗi lần leo lên xe thực sự ám ảnh Bác ạ.
có thay lọc gió mới.Tài xế còn mua đủ các kiểu rau củ quả bỏ vào.Nhưng vẫn không ăn thua.Em nói ám ảnh thực không sai với Em đâu Bác.
Xls thì chán là đúng rồi, nhưng bảo hôi ám vào xe thấy hơi vô lý. Xe hôi chỉ lý do duy nhất là người sử dụng hay làm công việc phải tiếp xúc máy móc công trình, cái hôi nó bám vào quần áo và dính lên xe.

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Tiến Tinh Tướng bên xevuivietnam chia sẻ: đã độ phuộc Fox racing cho ranger WT nhưng nó quá cứng, xóc không chịu nổi, thua xa Raptor -> xe độ còn xa mới bằng xe zin đc.

anh em chơi pickup thường độ theo cảm tính, còn hãng họ ra chiếc nào thì phải có đội ngũ thiết kế riêng + máy móc đo đạc và phải ra đường tracking theo dõi hàng trăm km nên sao mà bằng được bác. Còn nhiều anh nói tiền mua về độ ngon hơn thì không biết cái cảnh mới đầu nó sướng mà về sau thì....​

• Like
Reactions: Huboss and Quocdp
Hạng B2
9/2/17
226
272
63
anh em chơi pickup thường độ theo cảm tính, còn hãng họ ra chiếc nào thì phải có đội ngũ thiết kế riêng + máy móc đo đạc và phải ra đường tracking theo dõi hàng trăm km nên sao mà bằng được bác. Còn nhiều anh nói tiền mua về độ ngon hơn thì không biết cái cảnh mới đầu nó sướng mà về sau thì....​
Chưa thấy ông nào độ bấy nhầy xong mà không về zin, chắc do em xui :D

Tập Lái
17/5/13
18
6
3
Bản về VN ko có Fox Racing thì phải

Full bộ Fox mà bác, không có khỏi có mà bán :D

Bản về Việt Nam giảm chấn trước và sau đều dùng bộ giảm chấn của Fox cụ nhé. Còn cụ nào mà bảo bản nhập về khác chiếc xe trưng bày thì xem lại kiến thức nhé. Bây giờ Việt nam làm kiểm tra theo lot rồi. Nhập về là cả khoảng trăm con một -> con trưng bày ở triển lãm thì cũng lấy ra từ cùng lot nhập về thôi -> sẽ giống hệt như trăm con còn lại

Các bác xem ảnh em chụp triển lãm nhé. Chữ FOX internal bypass to đùng thế kia mà
[VMS 2018] Video - Chi tiết bán tải Ford Ranger Raptor - giá 1 tỷ 198 triệu đồng
[VMS 2018] Video - Chi tiết bán tải Ford Ranger Raptor - giá 1 tỷ 198 triệu đồng

Với giá 1,2 tỏi mà cắt mất ATSM + ACC + thêm cái gì đó chưa biết :Dthì quất e wildtrack độ lên ngon hơn nhiều . Giảm xóc của ARB so với Fox cũng 8 với 10 rồi thích thì quất luôn cái air suspresion chấp cụ cái fox luôn . Động cơ hộp số bản wildtrack mới cũng bằng với raptor rồi tính giá ra biển chênh nhau tới 400tr thì chẳng có lý do gì chọn con raptor bị cắt option này hết . Nếu đầy đủ như bản Thái mới ngon

Thứ nhất là con Raptor thiết kế là không có ACC, giữ làn. Tất cả các nước bản Raptor đều không có chứ không phải riêng Việt Nam. Đề nghị cụ xem lại bản Thái lan. Tôi đảm bảo bản Thái lan giống hệt bản Việt Nam. Nhiều khi bản bên Thái lan còn thiếu hơn so với bản Việt Nam

Hình như cắt đó bác nên giá rẻ hơn Thái

Thái lan giống hệt bản Việt Nam là chắc chắn. Còn trang Web Ford Việt Nam đếu nói rõ là Raptor Việt nam có bộ giảm chấn FOX và hệ thống kiểm soát đường địa hình. Nếu không có họ đưa lên Web site làm gì. Chẳng nhẽ Ford Việt Nam không sợ khách hàng kiện sao ?. Nên em chắc chắn là bản Việt nam có bộ giảm chấn FOX và hệ thống kiểm soát đường địa hình

Bản trưng bày và bản nhập về bán ko chắc giống nhau đâu bác. Bản về VN sẽ bị cắt 3 chi tiết. Bác hỏi đại lý cho chắc nếu có ý định mua

Cụ mà bảo bản nhập về khác chiếc xe trưng bày thì xem lại kiến thức nhé. Bây giờ Việt nam làm kiểm tra theo lot rồi. Nhập về là cả khoảng trăm con một -> con trưng bày ở triển lãm thì cũng lấy ra từ cùng lot nhập về thôi -> sẽ giống hệt như trăm con còn lại. Mà chẳng ai đi cắt cho mất thời gian -> rồi tăng chi phí để làm bản duy nhất cho Việt nam

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Docohanh and De Red