Hạng D
9/2/11
1.177
2
36
Nhật Uy nói:
Chà, OS có vụ nâng giá accord nữa mà mình chưa biết, khi nào giá lên tới đỉnh thì cho em biết để em bán acc già của em.
Thử search vài cái xem giá cả như thế nào (dòng90-93 như bà vợ già của em):
Con này 14.000 USD (ngất): http://www.bonbanh.com/Xe...ccord--1993-28192.html
Con này 150 triệu (chênh con kia 160 triệu, ai đi buôn lời to) http://www.bonbanh.com/Xe...ccord--1991-28161.html
Con này nữa, giá rẻ như cho 120 triệu: http://www.bonbanh.com/Xe...ccord--1992-27593.html
Các bác thư giãn cuối tuần nhé. Stress không tốt cho lái xe.
http://www.bonbanh.com/Xe...ccord--1992-27593.html
em này vào đến Đà Nẵng rồi bác ợ đang rao 153 chai. Tình hình này xe Thầy phải lên tầm 500 chai, đầu cơ ACC thôi

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/1/11
68
0
6
Hạng F
20/11/09
7.345
387
83
Chùa Bà Đa
Túm cái váy lại là các bác chạy Acc từ xưa đến nay đều là vịt cả. Bị người ta thuốc mà vẫn cứ khen Acc hoài. Chỉ mỗi bac chủ thread ko phải là vịt thôi.

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.835
133
vuvietthanh nói:
S09 nói:
Chú tiểu nói:
vuvietthanh nói:
Chú tiểu nói:
Xe bác chủ thread bị nổ túi khí người lái rồi hay sao mà lại lắp vô lăng của Acc 90-93 vào vậy, mà lại chơi loại ko túi khí nữa chứ. Hi hi
Tặng bạch Thầy cái này, em thấy thầy kỳ công quá
http://www.vatgia.com/Con...l&record_id=824422
He he. Cái thú chơi xe mỗi người mỗi khác. Có lẽ vì vậy bác mới chơi xe cũng khác người. Em chúc bác lái xe <span style=""color: #ff0000;"">AN TOÀN </span>
Bác chúc thật hay đá đểu thế !
@bác vuvietthanh và bác chim: theo em là chiếc xe bác vuvietthanh là xứng đáng với số tiền bác bỏ ra, khỏi lăn tăn gì nhiều, cứ chỉnh sửa ngon lành thì phi thôi, lo gì ba cái chuyện khác cho nó mệt, ăn thua là nó chạy êm, không hư vặt là tốt rồi. Còn nếu duy tâm thì các bác cứ xem nó như "ngựa Đích Lư" của Lưu Bị là xong ngay, yên tâm mà phi nhá bác chủ.
Cảm ơn bác động viên em, các bác ấy mải ném đá em quá cứ thắc mắc tại sao lại rẻ. Bác chịu khó tìm trong dân, ACC người dùng lâu rồi bán ra không đắt như các Thầy vẫn phán. Em đang lấy cho ông bạn một em ACC 95 EX giá bao gồm cả rút HS là 195 chai, xe cực đẹp. Hôm nào em lấy xong post cho các bác chiêm ngưỡng. Giá xe ACC dạo này lên cao cũng do một số người đồn thổi thông tin ghê, chứ các cụ cứ xem giá trước tết đâu có cao ngất ngưởng như bây giờ (đó là rao bán trên mạng). Thầy lái xe được bao nhiêu năm rồi có an toàn không? Em tập lái là chạy con Hyundai Chorus 24 chỗ, nhà e có xe khách thời điểm đó mà (khi đó em mới 17 tuổi oạc cấp 3). Khi em tập lái bác tài bắt em lấy mũ cối đeo vào trước ngực (trong quân đội ngày xưa có cảnh này). Bác biết để làm gì không? Mà sao bác mới mua e ACC 94 mà có ý muốn bán vậy, e tưởng Thầy sẽ trung thủy vói em nó
Khỏi cám ơn em làm gì bác ơi, em khoái sao thì nói vậy thôi.
Khi nào ông bạn bác lấy xong con EX đó hú em ra ngắm ké nha. Chứ giờ mà nghe bác nói giá đó em cũng hơi nghi ngờ.
Với lại cái chỗ ảo như vầy hơi đâu bác với mấy bác kia tranh luận ba cái chuyện kiểu này, theo em chỉ cần nói 1 lần là đủ thiện ý lắm rồi. Ai cũng vậy, nghiện chỉ là nói cho vui thôi chứ ý thích, muốn chơi thì cũng phải so sánh có căn cứ chút, tiền đâu phải lá me.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Sao lại xóa, sao lại phải nhờ vả ai? Diễn đàn mà mỗi người một ý tranh luận mới...vui chứ. Em thấy anh em nhà Accord dù cãi nhau tóe lửa vẫn có văn hóa hơn khối cái FC khác, em tự hào làm bạn với các bác

Hạng B1
25/1/11
68
0
6
Tranh luận thôi mà mấy bác, cái thớt này hay đấy, thỉnh thoảng phản biện tí cho thêm tình gắn bó.

Hạng B2
23/2/08
478
542
93
pigeon nói:
Sao lại xóa, sao lại phải nhờ vả ai? Diễn đàn mà mỗi người một ý tranh luận mới...vui chứ. Em thấy anh em nhà Accord dù cãi nhau tóe lửa vẫn có văn hóa hơn khối cái FC khác, em tự hào làm bạn với các bác

<span style=""color: #0000ff;"">Em trích dẫn nội quy của OS tí:</span>
4/ Các bài viết không được vi phạm các quy định sau:

4.1- Lạm bàn các vấn đề liên quan tới chính sách, chính trị, tôn giáo hay những đề tài dễ gây hiềm khích hoặc có tính thô tục, khiêu dâm, bạo lực, mê tín dị đoan có thể gây ảnh hưởng xấu tới thuần phong mỹ tục.
4.2- Kỳ thị chủng tộc, tôn giáo, giới tính, nơi cư ngụ, tuổi tác.
4.3- Ảnh hưởng xấu đối với văn hoá xã hội: xuyên tạc lịch sử, xúc phạm uy tín các tổ chức đoàn thể, tung tin đồn nhảm, lừa đảo…
4.4- Ảnh hưởng đến đời tư của công dân, ảnh hưởng đến an ninh, danh dự của cá nhân như vu khống, xúc phạm nhân phẩm…
4.5- Ảnh hưởng đến tự do tín ngưỡng, tôn giáo…
4.6- Không có giá trị về mặt thông tin, mang tính cá nhân, lạc chủ đề đang thảo luận…
4.7-Nghiêm cấm bình luận đời tư và tên của chủ xe hay công ty sở hữu trên diễn đàn nếu chưa có sự cho phép của chủ xe hay công ty sở hữu.
4.8- Các bài viết cùng nội dung nhưng được đăng trên nhiều chuyên mục.

Em thấy thớt này chỉ mới tranh luận về chuyện giá trị của xe, có vài bác hơi quá đà nên có thể dính vào điêù 4.4 trên.Hy vọng các bác hạ hoả.
Em không đi sâu vào tranh lận xe accord hiện tại mắc hay rẻ, chỉ đưa ra một thực tế mà em thấy hiện nay, các bác có thể tham khảo thêm về thị trường xe cộ.
Chuyện là như thế này, em có quen một số dân buôn xe vì hay la cà sửa bà vợ già của em và thấy rằng:
1. Dân buôn đã và đang mua xe cũ từ ngoài Bắc vào, mông má xong bán.
2. Xe ngoài ấy thường thì cũ nát hơn xe phía trong.
3. Giá bán ở ngoài ấy cũng nhẹ nhàng hơn.
Trên chỉ là thực tế em thấy, không thể hiện quan điểm cá nhân, nếu các bác ném đá nhẹ tay, em có thể hầu chuyện các bác tiếp bài phân tích.

Hạng F
17/5/09
18.998
2.221
113
Gialai
Nhật Uy nói:
pigeon nói:

<span style=""color: #0000ff;"">Em trích dẫn nội quy của OS tí:</span>
4/ Các bài viết không được vi phạm các quy định sau:

4.1- Lạm bàn các vấn đề liên quan tới chính sách, chính trị, tôn giáo hay những đề tài dễ gây hiềm khích hoặc có tính thô tục, khiêu dâm, bạo lực, mê tín dị đoan có thể gây ảnh hưởng xấu tới thuần phong mỹ tục.
4.2- Kỳ thị chủng tộc, tôn giáo, giới tính, nơi cư ngụ, tuổi tác.
4.3- Ảnh hưởng xấu đối với văn hoá xã hội: xuyên tạc lịch sử, xúc phạm uy tín các tổ chức đoàn thể, tung tin đồn nhảm, lừa đảo…
4.4- Ảnh hưởng đến đời tư của công dân, ảnh hưởng đến an ninh, danh dự của cá nhân như vu khống, xúc phạm nhân phẩm…
4.5- Ảnh hưởng đến tự do tín ngưỡng, tôn giáo…
4.6- Không có giá trị về mặt thông tin, mang tính cá nhân, lạc chủ đề đang thảo luận…
4.7-Nghiêm cấm bình luận đời tư và tên của chủ xe hay công ty sở hữu trên diễn đàn nếu chưa có sự cho phép của chủ xe hay công ty sở hữu.
4.8- Các bài viết cùng nội dung nhưng được đăng trên nhiều chuyên mục.

Em thấy thớt này chỉ mới tranh luận về chuyện giá trị của xe, có vài bác hơi quá đà nên có thể dính vào điêù 4.4 trên.Hy vọng các bác hạ hoả.
Em không đi sâu vào tranh lận xe accord hiện tại mắc hay rẻ, chỉ đưa ra một thực tế mà em thấy hiện nay, các bác có thể tham khảo thêm về thị trường xe cộ.
Chuyện là như thế này, em có quen một số dân buôn xe vì hay la cà sửa bà vợ già của em và thấy rằng:
1. Dân buôn đã và đang mua xe cũ từ ngoài Bắc vào, mông má xong bán.
2. Xe ngoài ấy thường thì cũ nát hơn xe phía trong.
3. Giá bán ở ngoài ấy cũng nhẹ nhàng hơn.
Trên chỉ là thực tế em thấy, không thể hiện quan điểm cá nhân, nếu các bác ném đá nhẹ tay, em có thể hầu chuyện các bác tiếp bài phân tích.
Em đăng ký đầu tiên,:
1/ nhờ bác giải thích giúp em mục 2
2/ Lấy dẫn chứng cho điều 4.4
Thank bác!

Last edited by a moderator: