Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
Xe bác của em mua từ tháng 07/2013 đến nay đã bị phù vỏ bể bánh 2 lần,lần trước đem vào hãng thì được báo giá 9tr hãng hỗ trợ 4.5tr. Và bây giờ lại bị tiếp,em đang tính đem ra ngoài Vạn Lợi thay. Em có các thắc mắc sau:
1. Vỏ xe merc là loại gì mà sao dễ bị phù nổ vỏ như vậy?
2. Vỏ xe merc trong hãng có khác gì bên ngoài không mà giá chát vậy
3. Tại sao trong thời gian sử dụng ngắn như vậy, xe chỉ đi loanh quanh trong tphcm nhưng vỏ thường xuyên bị phù mà hãng không bảo hành thay miễn phí mà lại hỗ trợ 50%.
Cám ơn các bác

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
Vấn đề trước đó bác em cũng chạy toy thần thánh bao năm có bị gì đâu tự nhiên lên merc thì 1 năm thay vỏ 2 lần mỗi lần 1 bên nên em thắc mắc bánh merc a200 có gì đặc biệt mà dễ hỏng thế.
Vì dễ hỏng như vậy nên em mới thắc mắc có phải lốp có vấn đề??? Và lốp michelin có chế độ bảo hành nhé
http://www.michelin.vn/Buying-Guides/Warranty/

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
Xe mẹc chán nhất cái vụ vỏ bị phù này. Xe em, xe bạn em và xe của ông anh rể đều bị. Từ lúc đổi qua Mitchelin chạy vô tư đến nay, không ăn thua

• Like
Reactions: nguoikhonglo
Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Vỏ hiệu nào cũng có bảo hành về lỗi kỹ thuật sản phẩm đó bác, bác đang sử dụng hiệu nào, size gì để em tư vấn cho bác

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.607
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Vỏ xe của Mercedes tuỳ theo dòng xe có các loại sau: Michelin, Continental, Goodyear, Yokohama, Pirelli... Ở VN dùng loại vỏ mùa hè như bên Châu Âu và ưu của loại này là đi êm, tiết kiệm nhiên liệu nhưng nhược là vỏ hơi mềm. Một số khách hàng có chuyển sang vỏ cứng hơn, đi bền hơn nhưng lại ồn hơn.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
Vỏ hiệu nào cũng có bảo hành về lỗi kỹ thuật sản phẩm đó bác, bác đang sử dụng hiệu nào, size gì để em tư vấn cho bác
em cũng không biết hiệu gì để em hỏi lại tại đây là xe bác em, em chỉ thấy sao vô lý quá xe gì mà bị phù tới 2 bánh trong khoảng 1 năm, mà xe chủ yếu chạy trong thành phố, xa nhất tới vũng tàu.

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.607
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Em đang xử lý một một chiếc bị phù một lúc 2 bánh. Tình trạng bị phù hai bánh trước và mâm xe bị trầy, các bác lưu ý khi đi vào đuong xấu, ổ gà, leo và xuống lề đường cần đi sao cho phù hợp để tránh bị phù vỏ.

Vỏ bánh xe a200 bị phù

Vỏ bánh xe a200 bị phù

Attachments

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Xe bác của em mua từ tháng 07/2013 đến nay đã bị phù vỏ bể bánh 2 lần,lần trước đem vào hãng thì được báo giá 9tr hãng hỗ trợ 4.5tr. Và bây giờ lại bị tiếp,em đang tính đem ra ngoài Vạn Lợi thay. Em có các thắc mắc sau:
1. Vỏ xe merc là loại gì mà sao dễ bị phù nổ vỏ như vậy?
2. Vỏ xe merc trong hãng có khác gì bên ngoài không mà giá chát vậy
3. Tại sao trong thời gian sử dụng ngắn như vậy, xe chỉ đi loanh quanh trong tphcm nhưng vỏ thường xuyên bị phù mà hãng không bảo hành thay miễn phí mà lại hỗ trợ 50%.
Cám ơn các bác
bác đem ra đại lý michealin nào đó đọc mã số vỏ thay 4 cái y chang vô đảm bảo ngon, nhìu khi vỏ của bác họ vô cái lô cũ nên nó đứt ta lông :)
Nhưng nhìn cái mâm của bác em nghi bác chạy bị cấn cái gì quá hà

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Theo em biết thì vỏ theo xe thường ko đc bảo hành, continental theo xe Mec đều là tiêu chuẩn châu âu nên vỏ rất êm, mềm, đi đường xá ở vn xấu nên tuổi thọ ngắn.
Sau đời vỏ theo xe các bác nên đổi sang Bridgestone, hay Mic cho nó phù hợp với đk đường xá & thời tiết của VN