Tập Lái
3/4/07
34
0
0
Mới rinh chiếc Honda Civic 2.0 từ Honda Cộng Hòa về, em đã phát hiện vô lăng bị lệch sang trái, xe chạy cứ bị niểng về phía trái hoài. Lần bảo dưỡng 1.000 km đầu tiên, Honda Cộng Hỏa có chỉnh vô lăng lại cho em, sau đó chạy êm.

Thế nhưng, đến hôm nay (đồng hồ được 3.000 km), vô lăng xe em lại bị lệch sang phía phải trông rất rõ, lúc này, xe chạy cứ lại bị lủi sang phải.

Thưa các bác, hệ thống lái của xe em có vấn đề gì không? Và căn bệnh này có thể trị dứt được không? Em xin cảm ơn những sự chỉ giáo của các bác.

Hạng B2
14/9/06
279
2
18
RE: Vô lăng Civic 2.0 sao cứ bị lệch hoài?

vô hãng chỉnh lại bác ạ. nếu không làm tới bến luôn.

Hạng B1
9/4/07
74
0
0

Đâu phải xe bác bị lỗi đâu, CIVIC con nào cũng vậy thôi, do vô lăng của CIVIC rất nhạy, chắc do đường của Việt Nam làm cho nó không chuẩn.

Hạng B2
23/3/07
200
2
0

ĐÚng rồi, do vô lăng CV nhậy quá, bác đi trên đường VN, nếu đi sát lề đường về phía bên phải thì vô lăng sẽ nghiêng về phải, sát lề trái thì nghiên về trái, cái đo đi đường cảm nhận đc ngay mà, chả phải chỉnh gì cả. Do có độ nghiên để thoát nước trên đường thôi

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/11/06
561
3
0

em ko biết xe khác thì sao chứ civic thì đường nghiêng bên nào thì tay lái lệch về bên đó (xe em). bác nào đã đi nhiều xe có thể cho biết hiện tượng này là bình thường hay là lỗi của civic ko ạh?

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Bác đem xe qua phú mỹ hưng , chọn đường nào bằng bằng để thử. Ngoài việc chỉnh lái còn phải cân bánh nữa đó bác [8D]

Hạng B2
17/10/06
153
2
18

Nếu trên cùng 1 đoạn đường mà lúc truớc xe bác nghiêng về bên trái, bây giờ lại nghiêng về bên phải thì có thể là có vấn đề thật, bác mang xe lên Cộng Hòa thôi

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

vo lăng của Civic hơi nhạy, nếu không yên tâm bác cứ chạy vô xưởng cho kỹ thuật kiểm tra, bác vừa chạy vừa tự kiểm tra em thấy lo lo.

Tập Lái
5/4/07
5
0
0

Theo tui, nếu xe của bác mà đã được hãng chỉnh lại là có vấn đề rồi. Tụi kĩ thuật hãng cũng học hành đàng hoàng lắm bác ạ, nên một khi mà nó đã chỉnh cho bác là có vấn đề rồi đấy. À, nhân tiện bài viết đầu tiên, em kính chào các bác tham gia OS. Chúc các bác sức khỏe, công tác tốt, xe cộ ít bị hư hỏng, không phải va quẹt nhiều như xe em. Nhân tiện đây, em muốn chia sẻ với bác nào có tâm trạng như em không? em vừa lấy con Cí vịt 1.8MT về đi chưa đến 1 tuần mà bị quẹt 3 lần, thật đau lòng lắm các bác ơi. Mong các bác cho em lời động viên chân thành nhé, chứ không có em phải thuê bác tài khác mất!

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Trích đoạn: anhkhoa2005

Theo tui, nếu xe của bác mà đã được hãng chỉnh lại là có vấn đề rồi. Tụi kĩ thuật hãng cũng học hành đàng hoàng lắm bác ạ, nên một khi mà nó đã chỉnh cho bác là có vấn đề rồi đấy. À, nhân tiện bài viết đầu tiên, em kính chào các bác tham gia OS. Chúc các bác sức khỏe, công tác tốt, xe cộ ít bị hư hỏng, không phải va quẹt nhiều như xe em. Nhân tiện đây, em muốn chia sẻ với bác nào có tâm trạng như em không? em vừa lấy con Cí vịt 1.8MT về đi chưa đến 1 tuần mà bị quẹt 3 lần, thật đau lòng lắm các bác ơi. Mong các bác cho em lời động viên chân thành nhé, chứ không có em phải thuê bác tài khác mất!
Chúc mừng bác đấn với OS, tình trạng giao thông như hiện nay va quẹt thế củng là chuyện thường tình thôi mà:D bác cứ vô tư đi, tự lái có cái thú của tự lái chứ lở trầy trụa chút lâu lâu tút lại 1 lần cũng dễ thôi mà:D
@khanhhung69: vô lăng lệch theo độ nghiêng của đường là chuyện bình thường thôi, nếu trên dường thẳng vẫn lệch cũng ko có gì ghê gớm đâu bác chẳng qua nó làm mình khó chịu. Việc canh lại T của vô lăng em ko biết hãng HONDA canh cách nào nhưng thường nó đi đôi với cân lại bánh luôn. Bác có thể ra chỗ Michelin trên đưởng Điện biên Phủ (đoạn vòng xoay Hàng xanh đi lên cầu DBP)ỏ dấy canh bằng Laser, làm xong đem ra thử dược ngay. Vì vô lăng có 1 khoảng hành trình tự do nên dể thật ngay T phải canh và thử 2hay 3 lần mắc công 1 tý, thiệt hại bèo 150k VND0 :D(là canh cả độ bẹt bánh sau luôn nếu chỉ canh 2 bánh trước và vô lăng = 100k)

Last edited by a moderator: