Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Sáng nay từ Nha Trang về đi đường Bàu trắng chạy ngang Mũi Né do sơ suất bị dính lỗi sai làn tại đường Võ Nguyên Giáp, một phần cũng do biển 412 (tạm gọi như vây) treo trên đèn tín hiệu nên không thấy, các bác lưu ý, mình đứng trong vòng 5 phút thấy cũng hơn chục chiếc bị thổi vào.
Xin lỗi đã làm hư cán bộ vì ngại đi đóng phạt xa quá, các bác đừng ném đá vụ này vì mục đích mình post thread này nhằm cảnh báo các bác nào sau này có đi ngang đây lưu ý để tránh sập bẩy (chính xác là bẩy), và cũng để nhắn cho CSGT và GTCC Bình Thuận xem lại việc gắn các biển (tạm gọi 412) và phạt như thế này là sai Luật, rất mong cơ quan chức năng tỉnh Bình Thuận xem xét.

Xe con chỉ được chạy lane sát con lươn, lane giữa dành cho xe khách
Võ Nguyên Giáp - Mũi Né coi chừng xe con chạy sai làn.

Và bị tuýt

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
:D Cho mình hỏi ngu phát...bb này nó nằm trc' giao lộ....khi qua giao lộ bb này không còn hiệu lực đúng hem...?
đúng luật là vậy đó bác, thậm chí BB không đúng quy chuẩn lun, nhưng sẽ mất thời gian cải với tụi này, mình bận việc cần về sớm nên ...

Hạng B2
18/8/13
325
301
63
:D Cho mình hỏi ngu phát...bb này nó nằm trc' giao lộ....khi qua giao lộ bb này không còn hiệu lực đúng hem...?

Về nguyên tắc, ngoại trừ biển báo dân cư, Zone ..., sau giao lộ là biển báo hết hiệu lực.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: infinity0
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
BB sao lại ké lên đèn tín hiệu và lại ở cuối con đường?Vậy là GTCC giăng bẫy cho CSGT lượm mồi rồi!
ở giữa đường có cột đèn tín hiệu (không biết để làm gì ?) cũng có gắn các biển 412 này, đầu đường không có biển nhắc lại, về xem lại camera mới thấy nếu lúc đó mà rảnh, check camera chiến thì chắc không phải làm hư CB rồi. Xe 16 chổ dính nhiều lắm.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Sáng nay từ Nha Trang về đi đường Bàu trắng chạy ngang Mũi Né do sơ suất bị dính lỗi sai làn tại đường Võ Nguyên Giáp, một phần cũng do biển 412 (tạm gọi như vây) treo trên đèn tín hiệu nên không thấy, các bác lưu ý, mình đứng trong vòng 5 phút thấy cũng hơn chục chiếc bị thổi vào.
Xin lỗi đã làm hư cán bộ vì ngại đi đóng phạt xa quá :-(

Xe con chỉ được chạy lane sát con lươn, lane giữa dành cho xe khách
View attachment 421608

Và bị tuýt
View attachment 421609
Sao đèn đỏ mà speed of bác 42 km/h lận