Tập Lái
29/9/09
24
0
0
Sáng nay em vừa chứng kiến 1 em Ỉn hun mông em Everest, kết quả là em Ỉn sứt môi, còn mông em Everest chẳng hề hấn gì...
Suy ra xe Mỹ cứng hơn xe Nhật? Hay do vỏ tôn Hoa Sen của Innova mỏng?
Vỏ tôn Hoa Sen của Innova dày hay mỏng

Hạng D
3/9/08
4.594
47.129
113
Không thể nói như vậy được bác ạ vì: phần mũi xe rất dễ bung bật ngược và cong lên khi có va chạm xảy ra nhất là ủi vào đít một xe khác.
* Em đã chứng kiến không ít vụ Mecr S500 ủi vào đít Invova ở trên cầu saigon và hậu quả cái đít Innova chả hề hấn gì còn mẹc vẫn bị tương tự hình trên.
* Túm lại vỏ In có mỏng nhưng tùy theo góc đâm, không thể thấy móp méo là nói dzỏm được.

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
khoảng 9gio trên đường Nguyễn Kiệm ( bv 175) em thấy em Ĩn bị banh xà rông ko biết phải em này ko???...lúc đó chỉ có trơ trọi em Ĩn thôi....banh xà ranh thế này thì ui tiêu đời rầu....

Hạng F
5/3/05
8.718
72.619
113
đây
đít xe luôn cứng hơn đầu đầu chủ thớt ơi, đầu xe hấp thụ lực nữa, Mer đâm đít Matiz còn bung capo kia mà Matiz cũng móp tí ti

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Thật ra chuyện In vỏ mỏng khg cần bàn . Nhưng lũi vào đít thì móp đầu là chuyện tất yếu rồi .
Em nghe giang hồ hay đồn trong mớ xe LD , Ỉn và CiV là tole mỏng nhất: 8dem . Các xe khác đều đạt chuẩn bình quân trên TG là 12dem . Nhưng chán cái là xe LD sơn bết quá nên nhiều người cứ nghĩ là tole xe LD mỏng hơn xe NK . :D
Em cũng xin phép nhắc lại 1 số kiến thức cũ , tole mỏng hay dày khg ảnh hưởng vào khả năng chịu lực của xe . Bộ phận chính chịu trách nhiệm giữ cho khoang lái khg biến dạng là hệ thống khung sườn .
-Với xe của Nippon , khá bất ngờ khi có hệ số va chạm khá yếu . Nếu đâm trực diện , cabin chỉ chịu được tốc độ 60 km/h . Nếu đâm ngang chỉ chịu 45km/h . Trên tốc độ đó tất nhiên cabin sẽ bị móp , còn người có sống hay chết thì lại ... tuỳ thuộc rất nhiều số trời:)
-Xe Đức : em chưa tìm thấy hệ số va chạm
-Xe LD : em cũng chưa tìm thấy hệ số va chạm

Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15
Công bằng má nói thì Ỉn vỏ mỏng thật, mỏng hơn tất cả các lọai khác của Toy... dĩ nhiên mỏng hơn FE rồi. Không hiểu Toy làm chi cái xe Ỉn mỏng thế nhẩy? tiếc kiệm nhiên liệu?