Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mới vừa đi Motoshow ra. Em chỉ tập trung vào so sánh vỏ tôn các hãng xe và kết luận vỏ tôn xe Honda dày ngang Ford. Vỏ tôn xe Toyota mỏng nhất, vỏ tôn Kia chevrolet và Mazda dày hơn Toy nhưng mỏng hơn Honda và Ford.
Mấy dòng nhập khẩu như Infinity Lexus ở cấp khác ko bàn tới. Forcus mới nhìn ngon như cái thắng tay lắp hơi dở bị bệ tỳ tay che mất.
Tính đặt mua bộ body kit mollodun civic mới nhưng sale bảo chưa có giá. Dự là 30 chai :3dnhiumay:.
Vếu bưởi quá trời nhưng em chỉ lo tập trung chuyên môn thôi.

Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
cho e hỏi bác đo bằng cách nào hay tụi sờ cu rờ ti cho bác đem máy chuyên dụng vô khu chiển lãm?
1. Lấy tay gõ vào và cảm nhận âm thanh cũng như độ mềm.
2. Ấn thử vào xem cứng hay ko.
3. Đóng cánh cửa để cảm nhân.
Em chỉ dung phương pháp cảm tính thôi. Vì cùng lúc em có thể thử được nhiều dòng xe nên cho ra cảm giá so sánh tương đối.
Còn nữa là em cũng đã từng đi nhiều dòng xe nên có chút kinh nghiệm (2 năm forte + 1 năm civic) tài xế không lương con 320iGT và Camry 2.5.

Hạng D
8/5/09
1.258
2.078
113
nay khách thăm quan đông ko bác, lát em tới xem hy vọng dễ thở chút

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
1. Lấy tay gõ vào và cảm nhận âm thanh cũng như độ mềm.
2. Ấn thử vào xem cứng hay ko.
3. Đóng cánh cửa để cảm nhân.
Em chỉ dung phương pháp cảm tính thôi. Vì cùng lúc em có thể thử được nhiều dòng xe nên cho ra cảm giá so sánh tương đối.
Còn nữa là em cũng đã từng đi nhiều dòng xe nên có chút kinh nghiệm (2 năm forte + 1 năm civic) tài xế không lương con 320iGT và Camry 2.5.
từ lâu e thắc mắc và quan tâm cái vụ tole dày mỏng này, nếu mỏng thì mỏng hơn khoảng bn dem, tai e tai trâu nên ko có đc trình thẩm âm như bác, sở dĩ e tìm hiểu vấn đề này vì muốn so sánh thử chất lượng dàn đồng của chung 1 model xe ở các market khác nhau ntn. e thấy có thiết bị đo chuyên dụng chỉ cần áp lên bề mặt là biết đc độ dày mỏng bề mặt luôn, thậm chí là biết đc độ dày của lớp sơn luôn

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Khi không đc đo đếm bằng thiết bị đo thì chỉ có thể nói " có lẽ" thôi, người thik thì nói dày hơn và ngược lại. Cái này ko có chân lý khi chưa đo chính xác đâu bác

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
nếu cùng 1 model nhưng nsx rút chassis ở market này xuống vài dem so với market khác thì họ tiết kiệm đc bn đồng chi phí / chiếc các bác nhỉ, e nghĩ cũng kha khá

Hạng C
5/10/15
924
1.042
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Em nói ra chắc chẳng ai tin mà em cũng cảm được như bác chủ, em cũng dc lái và đi ké vài xe như i10,everest ( tự lái) vios, camry, accent, morning, altis em cũng có cảm giác vậy, mới tậu con city lúc đóng cửa cảm giác chắc chắn hẳn, dù không so được đời cAo hơn như cam nhưng cảm giác chắc chắn hơn hẳn con vios,accent, i10 & ngang Ford, đó là ý kiến cá nhân, có ji khong phải các bác chém nhẹ.